Trang 3 / 141 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 1405

Chủ đề: Làm thế nào chỉnh da và tone màu dc như anh Ồ-Studio???

Ảnh bác Ồ thì quá tuyệt rồi. phải học hỏi nhiều mới có thể đạt được đẳng cấp như bác ấy.

ngoài trình độ pts cứng tay ra các pác đầu tư 1 số plug-In bản quyền chuyên về ảnh là ok thôi ah. cái j cũng bỏ tiền và công sức ra sẽ ok thôi.

Dĩ nhiên bác Mr. Toàn bảo dùng soft có bản quyền là ko phải bàn cãi. Tuy nhiên nếu bác cho rằng phần mềm có bản quyền lại có thể tạo dc như thế trong khi phần mềm crack thì ko, thì mình e rằng chưa thỏa đáng. Mình nghĩ ở đây có lẽ do kỹ năng nhiều hơn là sử dụng các công cụ xa lạ!

Quote Được gửi bởi tieulong_001 View Post
    Dĩ nhiên bác Mr. Toàn bảo dùng soft có bản quyền là ko phải bàn cãi. Tuy nhiên nếu bác cho rằng phần mềm có bản quyền lại có thể tạo dc như thế trong khi phần mềm crack thì ko, thì mình e rằng chưa thỏa đáng. Mình nghĩ ở đây có lẽ do kỹ năng nhiều hơn là sử dụng các công cụ xa lạ!
    Phần mềm bản quyền bạn nói đến có lẽ chỉ là bản Photoshop CS5.
    Rất buồn cười rằng một số bạn bị ảnh hưởng bởi suy nghĩ Photoshop có thể làm được mọi thứ mà không cần quan tâm đến việc setup bức ảnh ngay từ lúc chụp. Không phải là không thể nhưng điều đó làm mất thời gian của bạn một cách vô ích.
    Hãy nhìn bức ảnh này để thấy điều đó.

Một người chụp ảnh kinh nghiệm lên ý tưởng màu sắc cho bức ảnh của mình từ trước khi chụp chứ không cố gắng tạo lại tất cả nó từ Photoshop. Photoshop chỉ giúp hoàn thiện nó.
    Ánh sáng là thứ quyết định để tạo ra sự khác biệt ở mỗi bức ảnh

Vụ này không cần đến cao thủ, kiếm cái D70 của Nikon chụp là nó ra màu đất liền à, hihihi!
    Nếu chưa giống vào ps chỉnh color balance, giảm saturation là ra ám màu giông giống.
    Muốn màu trong, sạch thì vào selective color chỉnh từng màu đến vừa ý.

@ Nguyen huu hanh: Em sẽ đi mượn 1 cái D70 chụp thử xem ^^

Quote Được gửi bởi nguyen huu hanh View Post
    Vụ này không cần đến cao thủ, kiếm cái D70 của Nikon chụp là nó ra màu đất liền à, hihihi!
    Nếu chưa giống vào ps chỉnh color balance, giảm saturation là ra ám màu giông giống.
    Muốn màu trong, sạch thì vào selective color chỉnh từng màu đến vừa ý.
    Vậy thì cho em hỏi nếu chụp đất thì dùng Nikon D70 vậy nếu chụp cảnh cây cối thì phải dùng máy gì thế bác. Trong khi theo chính mắt e thấy bác ấy dùng PS thôi là ra ảnh đẹp thế này rồi. Bộ gear bác Ồ xài chỉ là 5D mark II + 24-70mm f/2.8 thôi.
    Canon 5D Mark II + 35mm f/2 + 85mm f/1.8
    http://www.flickr.com/photos/misen8x/

bộ gear đấy cũng làm nên việc đó pác. ước mơ của e chỉ là xa vời
    5D3 + 17 40 + 35Art + 50 1.4

Tất cả đều do sự set up trước khi chụp mới có 1 màu da tốt như vậy. Nhiều người hay chăm chăm vào photoshop, cái gì cũng photoshop mà lúc chụp lại ko để ý đến những thứ cơ bản như ánh sáng lên da mẫu, white balance đúng chưa, lấy sáng đúng chưa v.v... 1 bức ảnh tệ thì may ra vẽ tay lại màu da nhé chứ chả cách nào cứu đc đâu

gọi điên cho anh Ờ đi ah .......

Trang 3 / 141 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng