Trang 12 / 141 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262112 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 1405

Chủ đề: Làm thế nào chỉnh da và tone màu dc như anh Ồ-Studio???

tớ là tớ thấy bác xirom nói đúng. tớ cũng ghét ai mang họ lý tên thông

mà bác ồ gợi ý cho anh em học hỏi chút đê, ko nói chi tiết nhưng cho bít dùng những công cụ gì cho anh em còn đoán mò đoán non.hihi

em thử làm phát nhé bác ồ xem có thiếu gì không hộ em, ảnh before của bác bé quá nên 1 vài điểm màu đen chết cứng.có lễ có ảnh gốc em sẽ làm tốt hơn.( vênh tí.hehe)

bác chụp raw hoặc jpg dạng RGB, export vào lightroom. kéo các thanh điều chỉnh sang tối vừa ý, giảm saturation mau cam và đỏ để có nước da vừa ý, kéo thêm các màu khác nếu muốn, export sang ps chỉnh sửa kỹ hơn về chi tiết

Quote Được gửi bởi kkalord View Post
    bác chụp raw hoặc jpg dạng RGB, export vào lightroom. kéo các thanh điều chỉnh sang tối vừa ý, giảm saturation mau cam và đỏ để có nước da vừa ý, kéo thêm các màu khác nếu muốn, export sang ps chỉnh sửa kỹ hơn về chi tiết
    import sang lightroom nhá.nên làm ra sản phẩm, ko nên chỉ nói không

Quote Được gửi bởi xirom View Post
    tất nhiên là e ko lên án những người kia vì họ lấy hình gốc họ tập làm

còn bác là lấy hình đã photoshop của ồ rồi chỉnh bậy bạ lại xóa chữ ồ đi ... và nói là bác đã làm ps

bác hiểu vấn đề chưa
    Mình thấy bạn mắc cười quá, ko hiểu bạn dựa vào điều gì mà cứ đóng sống cho là mình lấy ảnh của Ồ sửa rồi để up lên. Nếu như bạn là ng ham học hỏi hay chịu khó lắng nghe thì bạn chỉ cần đợi vài comment nữa thôi là mình sẽ viết lại các bước mình đã làm, đằng này ko biết bạn từ đâu nhảy vào rồi ném đá mình là "bố láo ăn cắp" rồi thế nọ thế kia. Mình nói lại, hình mình post lên đây là hình mình sửa lại theo tone của bác Ồ. Cụ thể là từ hình này:

do mình save nó lại từ trang 2 của topic nên đương nhiên là nó ko có before hay after gì hết.
    Các bước mình touch lại hình này cụ thể như sau:
    đầu tiên như bạn nhìn bức hình thì thấy hiện giờ bức hình đang bị ám màu xám (đất, da mẫu đều ám màu xám) muốn triệt tiêu màu xám và chuyển sang màu đỏ hồng tôi làm bước sau :
    1_chọn mục Image => Adjustments =>selectivecorlor
    -sau khi hiện ra bảng selectivecolor bạn thiết lập thông số
    -chọn color là neutrals => Cyan : -38% (3 màu còn lại khỏi chỉnh)
    -sau đó chọn trong mục color tiếp theo là Red: bạn giảm black xuống -100% (các màu còn lại cũng khỏi chỉnh)
    -cuối cùng chọn màu White :chọn yellow là +50
    2_xong thao tác trong bảng selectivecolor ấn Ctrl + shift +N để tạo 1 layer mới sau đó bạn chọn công cụ fill màu cho layer đó với thông số màu là # f7fab7 sau đó chọn chế độ hòa trộn là soft light, giảm opacity của layer xuống còn 15% . Mục đích là tạo cho hình có 1 ton màu vàng nhẹ
    Cuối cùng: click vào layer background sau đó bạn chọn Image => level => tăng sáng lên 20
    lại chọn Image => brightness Chọn brightness là +8
    Xong rồi đó, lí do tôi nói blend bức ảnh đó trong 3 bước là vì 1 là thao tác trong selectivecolor, 2 là fill 1 lớp màu vàng để tạo tone màu và 3 là chỉnh sáng tối. Các bác theo dõi topic làm thử xem có đc ko rồi ném gạch e cũng chưa muộn.

Em là em cay cú thêm 1 tấm nữa:
    Được sửa bởi gallant208 lúc 12:38 AM ngày 26-03-2012

Quote Được gửi bởi lanlocts View Post
    tớ là tớ thấy bác xirom nói đúng. tớ cũng ghét ai mang họ lý tên thông
    1 chú bộ đội ko biết từ bụi rậm nào phi ra phán như đúng rồi

Thumbs down

Quote Được gửi bởi gallant208 View Post
    1 chú bộ đội ko biết từ bụi rậm nào phi ra phán như đúng rồi
    ở đây ai ko là bộ đội như bạn nói ko???
    họ lập ra cái diễn đàn để cho ae cùng học hỏi và tranh luận,ai cũng đc quyền làm "bộ đội" bạn à.chắc cũng ko ai bị bộ đội làm khó chịu như bạn.hiiiii.

Thui, ko cãi với bạn nữa. mất thời gian lắm.bạn cứ tiếp tục chiến đấu đi nhá.

Quote Được gửi bởi lanlocts View Post
    ở đây ai ko là bộ đội như bạn nói ko???
    họ lập ra cái diễn đàn để cho ae cùng học hỏi và tranh luận,ai cũng đc quyền làm "bộ đội" bạn à.chắc cũng ko ai bị bộ đội làm khó chịu như bạn.hiiiii.

Thui, ko cãi với bạn nữa. mất thời gian lắm.bạn cứ tiếp tục chiến đấu đi nhá.
    ko biết bạn đọc hết cái topic này chưa nữa :|

Em thấy có tấm này cũng khá thú vị bác Gallant có thể ngâm cứu chỉ e với ko

Sory anh Ồ e mượn tạm chỉ để tham khảo học hỏi thôi, ko co ý gì khác
    Được sửa bởi nhattuan7483 lúc 08:34 PM ngày 26-03-2012

Trang 12 / 141 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262112 ... Cuối cùngCuối cùng