Trang 1 / 348 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 3478

Chủ đề: Hội những người chụp ảnh bằng lens kit 18-55mm!

Hội những người chụp ảnh bằng lens kit 18-55mm!

Phần lớn ai khi mới làm quen và sở hữu Canon EOS (cropF.) đều ít nhiều thời gian gắn bó với lens kit 18-55mm. Em cũng thế! Một vài lần vào box Canon, xem những tuyệt phẩm ra đời từ những ngài L , hay những chú viền Vàng thì thèm lắm, "nhỏ cả dãi". Nhưng biết thân mình còn amateur, phận mình còn eo hẹp, và đồng lương "bé bỏng" cùng những lời than thở, cái lườm xoáy muốn thủng đôi mắt của "Cọp nhà"...mà khát khao ấy phải giấu chôn vào góc khuất! Đến bao giờ nhỉ....?
    Và em biết nhiều bác cũng có hoàn cảnh giống em, trong khi chưa (cũng có thể là không bao giờ ) hãy lạc quan, vui vẻ với những gì mình đang có. Nét Kit không căng, bokeh Kit chẳng tròn, màu Kít nhờ nhờ, thân Kit ứ pờ-rồ...Ừ ừ biết rồi, nhưng với nó nếu tôi cố gắng bắt kịp khoảnh khắc, bố cục hài hòa, lấy nét đúng chỗ, đo sáng hợp lý ... thổi hồn vào bức ảnh cái mà khi ấy thiết bị cao cấp cũng ko thể can thiệp được: Tôi sẽ có 1 bức ảnh gọi là Đẹp!
    Mọi người đồng ý với em chứ! Vậy hãy cùng vào đây up những tấm hình chụp từ lens kit, cùng trao đổi thảo luận, góp ý trên tinh thần xây dựng tích cực, để những người đã và đang sử dụng lens kit như em ngày càng lên tay, luôn thấy rằng "Cuộc đời vẫn đẹp sao". Chân thành cảm ơn!
    Em mở màn trước nhé!
    Được sửa bởi meditator477 lúc 12:29 PM ngày 09-04-2012

Hội này chắc tín đồ ít lắm bác ạh, Chơi DSLR mà chỉ chơi Kit không thì chán chết.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

em ủng hộ hội này, em cũng đang dùng kít với cứt, nhưng mà 18-135, chứ không có 18-55 thì sao bác chủ?

hi kit 18-55 nếu chịu khó tìm góc vs canh sáng thì cho ra đc khối ảnh chất lượng chẳg thua dòng L đâu ^^

Bác chủ thread nói có vẽ hơi khó nghe. Lens nào cũng chụp hình đc cả đẹp xấu cũng còn tùy vào kỹ thuật từng người. Tuy nhiên ai có nhiều obama thì cứ mà phang lens L thôi. Bác so sánh kiểu như vậy dễ làm mích lòng người khác.

Mình cũng xài lens kit cho 500D nhưng cũng xài lens L , xin mạn phép post vài tấm chụp bằng lens kit.

IMG_4616 by lamthien742004, on Flickr

Bán đảo Sơn Trà Đà Nẵng.

IMG_4904 by lamthien742004, on Flickr

Đà Nẵng.

IMG_4923 by lamthien742004, on Flickr

Cầu Thuận Phước.

IMG_4503 by lamthien742004, on Flickr

Phong Nha Kẻ Bàng.
    Được sửa bởi Asahi_man lúc 10:12 AM ngày 09-09-2011
    Canon 7D + 17-40 F/4 L,Macro 50mm f/2.5, 85 f/1.8 and Flash EX 430 II.

Kit Này Thì Kit --- Kit Vẫn ok chán ^_^!

Ảnh chụp bình thường ko phải chụp RAW

Cái này thì có chụp RAW

Gửi bác Asahi_man:
    - Đầu tiên, phải nói ảnh của bác Asahi chụp rất đẹp, bác dùng fliter CPL nhãn nào, giới thiệu để em tậu 1 cái!
    - Tiếp, em biết nói thế "hơi khó nghe và dễ gây mích lòng"... thế nên bác mới vào topic này show vài tấm để chứng minh những điều em nói là không chuẩn xác "Nét Kit không căng, bokeh Kit chẳng tròn, màu Kít nhờ nhờ, thân Kit ứ pờ-rồ"; và chuẩn xác ở chỗ "cố gắng bắt kịp khoảnh khắc, bố cục hài hòa, lấy nét đúng chỗ, đo sáng hợp lý ... thổi hồn vào bức ảnh cái mà khi ấy thiết bị cao cấp cũng ko thể can thiệp được: Tôi sẽ có 1 bức ảnh gọi là Đẹp!" - như điều thứ 1, Bác đã có những tấm ảnh nét sâu, màu sắc đẹp, ấn tượng! Mong bác up nhiều hơn nữa để anh em học hỏi.

Gửi Bác nhocsg: em nghĩ là không ít đâu, chẳng qua là ngại và chưa tạo được sự hào hứng thôi. Còn những ai chơi DSLR về lâu dài cũng sẽ nâng cấp thiết bị, lens để nâng cao chất ảnh, thỏa mãn nhu cầu là điều bình thường. Nhưng Lens kit đã từng gắn bó, mang lại cho họ nhiều kỷ niệm thuở ban sơ, khi lên đời lens mới thì lens kit có thể đã ko còn, nhưng ảnh của nó để lại lẽ nào lại quên..?

Tiếp tục với hoa và lá.

IMG_4659 by lamthien742004, on Flickr

IMG_4649 by lamthien742004, on Flickr

Tấm thứ 2 nhìn thích quá Bác romantic1984r
    Các bác vào ủng hộ topic nhiều hơn nữa nhé, càng đông càng vui.

Quote Được gửi bởi meditator477 View Post
    Gửi bác Asahi_man:
    - Đầu tiên, phải nói ảnh của bác Asahi chụp rất đẹp, bác dùng fliter CPL nhãn nào, giới thiệu để em tậu 1 cái!
    - Tiếp, em biết nói thế "hơi khó nghe và dễ gây mích lòng"... thế nên bác mới vào topic này show vài tấm để chứng minh những điều em nói là không chuẩn xác "Nét Kit không căng, bokeh Kit chẳng tròn, màu Kít nhờ nhờ, thân Kit ứ pờ-rồ"; và chuẩn xác ở chỗ "cố gắng bắt kịp khoảnh khắc, bố cục hài hòa, lấy nét đúng chỗ, đo sáng hợp lý ... thổi hồn vào bức ảnh cái mà khi ấy thiết bị cao cấp cũng ko thể can thiệp được: Tôi sẽ có 1 bức ảnh gọi là Đẹp!" - như điều thứ 1, Bác đã có những tấm ảnh nét sâu, màu sắc đẹp, ấn tượng! Mong bác up nhiều hơn nữa để anh em học hỏi.

Gửi Bác nhocsg: em nghĩ là không ít đâu, chẳng qua là ngại và chưa tạo được sự hào hứng thôi. Còn những ai chơi DSLR về lâu dài cũng sẽ nâng cấp thiết bị, lens để nâng cao chất ảnh, thỏa mãn nhu cầu là điều bình thường. Nhưng Lens kit đã từng gắn bó, mang lại cho họ nhiều kỷ niệm thuở ban sơ, khi lên đời lens mới thì lens kit có thể đã ko còn, nhưng ảnh của nó để lại lẽ nào lại quên..?
    Chào Bạn.

Mình ko xài filter gì cả chỉ only kit thôi. Nhưng chắc do bầu trời lúc đó đẹp và trong và mình cũng chỉnh contrast thêm 1 chút cho sắc thôi.

Như mình đã nói Lens nào cũng có thể có đc bức ảnh đẹp do kỹ thuật công với bắt đúng thời điểm, Lens kt nếu chụp hoàn cảnh ánh sáng đẹp và đầy đủ cũng có thể cho ra các bức ảnh đẹp và trong.

Trang 1 / 348 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng