Trang 4 / 348 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 3478

Chủ đề: Hội những người chụp ảnh bằng lens kit 18-55mm!

Quote Được gửi bởi meditator477 View Post
    HFS: Em thì lười, chụp sao để lên vậy cùng lắm chỉ dùng ACD chỉnh sáng, tối, crop vặt vãnh...chứ PS thì mù tịt. Bác cử thử thế xem sao, hoặc để black & white cũng hay đấy.

chibo : cảm ơn bác đã ủng hộ. thích tấm số 2 của bác: màu sợi dây thừng đẹp quá, bác blend màu hay để tự nhiên thế?

cuocsong_tsc Khiếp, phông xóa mờ mịt luôn bác ạ !

tomlee1207 you welcome ! Đồng ý với nhận xét của chibo. Tấm thứ 1, nếu bạn định lấy người và cảnh, thì đứng xa tý nữa để mấy toà nhà phía sau ko bị "cắt ngọn" và bố cục lại theo 1/3 thì OK. Tấm thứ 2, giống trường hợp của bác HFS (với hình cái cây) vì mẫu mặc áo vàng cùng tông màu với hoa mai phía sau nên chưa được nổi bật lắm. Riêng về bố cục thì good. Bác up nhiều hình nữa nhé!

Gửi riêng bác Gecko: Đầu tiên xin cảm ơn bác đã quan tâm và ủng hộ topic. Từ lúc em biết cầm máy ảnh đến bây giờ cả, chưa lúc nào thấy thỏa mãn về những tấm hình mình chụp, thấy vẫn còn nhiều hạn chế. Và em là người ko giấu dốt, với tinh thần cầu thị nên mới up hình lên diễn đàn mong mọi người xem, nhận xét và chỉ điểm những cái chưa được. Như em đã nói lúc đầu, mọi người xem, bình luận công tâm và góp ý xây dựng theo hướng tích cực. Xin bác và mọi người đừng nói chung chung, cứ thẳng thắn, cụ thể hình này chưa được, chi tiết kia chưa hay...muốn được phải như thế này, thế này... có vậy tay nghề mới em khá được đúng ko ạ.
    Chân thành cảm ơn lời động viên của bác! Em vẫn đang phấn đấu đây hehe
    cám ơn nhận xét của bác meditator477, bác ko nói ra thi` em cũng chẳng để ý hình em chụp nhược điểm chỗ nào.... Tiện thể các bác cho em hỏi cách đo sáng khi chup chân dung hay phong cảnh như thế nào là phù hợp nhất , em co`n mu` mở vụ này lắm.... Thanks các bác trước,,,

hình để bthường đó bác à, tăng contrast lên 10 brightness lên 10 hay 20 gì đó (trong photoshop) thôi ạ ^^. Mong bác chủ luôn là người thổi lửa cho anh em có sân chơi vui vẻ, thân thiện nhưng cũng ko kém phần khách quan trong kỹ thuật như vầy

Quote Được gửi bởi tomlee1207 View Post
    cám ơn nhận xét của bác meditator477, bác ko nói ra thi` em cũng chẳng để ý hình em chụp nhược điểm chỗ nào.... Tiện thể các bác cho em hỏi cách đo sáng khi chup chân dung hay phong cảnh như thế nào là phù hợp nhất , em co`n mu` mở vụ này lắm.... Thanks các bác trước,,,
    Em vẫn thường sử dụng đo sáng toàn khung đấy bác à, trong đa phần trường hợp. Còn chụp bông hoa cây cỏ, những thứ thuộc về "mini world" thì em hay chuyển về đo sáng điểm (spot).. Mong bác có nhiều hình đẹp hơn cùng anh em bác ngé

502/37/6c huỳnh tấn phát, P.bình thuận,q7,hcm
    góp vui với anh em. kit 18 135. chỉ giáo thêm. nguyên gốc chỉ resize

@view19:chào bác, 18-135 là một ống zoom kit ra đời sau của Canon, em chưa có dịp sử dụng nhưng qua màu sắc của bác thì độ tương phản khá tốt. đẹp cho nhu cầu đa dụng, có dịp em cũng sẽ mua lens này dùng thử. Ngoài ra em mạn phép hỏi đây hình như là bác chụp test máy thôi phải ko? ^^ sau này có dịp thì bác cùng share thông số cho anh em cùng rút kinh nghiệm vào những tấm bác ưng ý hơn nhé

Quote Được gửi bởi meditator477 View Post
    Gửi riêng bác Gecko: Đầu tiên xin cảm ơn bác đã quan tâm và ủng hộ topic. Từ lúc em biết cầm máy ảnh đến bây giờ cả, chưa lúc nào thấy thỏa mãn về những tấm hình mình chụp, thấy vẫn còn nhiều hạn chế. Và em là người ko giấu dốt, với tinh thần cầu thị nên mới up hình lên diễn đàn mong mọi người xem, nhận xét và chỉ điểm những cái chưa được. Như em đã nói lúc đầu, mọi người xem, bình luận công tâm và góp ý xây dựng theo hướng tích cực. Xin bác và mọi người đừng nói chung chung, cứ thẳng thắn, cụ thể hình này chưa được, chi tiết kia chưa hay...muốn được phải như thế này, thế này... có vậy tay nghề mới em khá được đúng ko ạ.
    Chân thành cảm ơn lời động viên của bác! Em vẫn đang phấn đấu đây hehe
    Em cũng muốn bình luận công tâm và góp ý xây dựng cho bác theo hướng tích cực bác ạ, dưng mà từ đầu tới giờ bác post có mỗi một hình mà lại là phơi sáng, thành ra em cũng chả góp ý được gì :D (Hình kia là "cọp nhà" bác chụp nhá, không tính :P)
    Bác post "những tấm hình mình chụp" lên đi để anh em còn bình luận nhé ;-} Chứ em vẫn chưa thấy bác phấn đấu ở điểm nào cả ) hay bác lại là cán bộ phong trào đấy ạ ? )
    Được sửa bởi Gecko lúc 09:40 PM ngày 12-09-2011

Hehe bác Gecko dùng từ "Cán bộ phong trào" làm em buồn cười quá. Vâng, mấy hôm em đi công tác chỉ mang máy của CQ nên không có hình để up.
    Đây các bác chém đi ạ!

Cọp nhà đây ạ!

- Hình em chụp để màu tươi nguyên thủy, đang tìm tòi học cách blend màu như hình của bác chibo, nhìn nghệ thuật quá!
    - Gửi bác view19: màu và độ trong của 18-135 nhỉnh hơn 18-55 cũng khá nhiều nhỉ. Bác view19 up cho anh em xem thử ảnh chụp cùng 1 chủ thể mà ở các tiêu cự 18; 55 và 135 nhé!

hình các bác chụp đẹp quá

@meditator477: hì hì, bác sắp xếp xem khi nào rảnh anh em giao lưu cũng dc ạ, em cũng ko chủ trương blend mạnh tay lắm, khi có chủ đích cụ thể thì mới blend thôi. Hình đợt này nhìn tự nhiên, trong trẻo quá bác ^^ hìhì.

Em cũng chỉ có mấy tấm cũ lôi ra post cho vui, kiểu này lại quay về kit chụp thôi ạ ). Mặc dù h đang sài lens khác nhưng mấy topic kiểu "cây nhà lá vườn" lại làm em phát thèm. Ko phải vì hình đẹp như trong tạp chí hay gì hết mà vì tinh thần, sự giao lưu thoải mái của anh em làm em cảm thấy thích hơn

mình cũng mới bắt đầu chụp choẹt. THam gia cùng các bác cho vui.
    Các bác có thể up hình chưa qua chỉnh sữa không, để thấy được cái trrần trụi của len Kit ạ :D

Trang 4 / 348 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104 ... Cuối cùngCuối cùng