Trang 7 / 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 283

Chủ đề: Các bác nghĩ sao về việc này???" Mai Phương Thúy gặp sự cố khi chụp ảnh tại Bưu điện"

em ko bênh vực ai hết nhưng có 1 số ý kiến cho rộng đường dư luận

1. về việc làm từ thiện : 1 hoa hậu, người mẫu hay bất cứ nhân vật nào đó "làm từ thiện" đc hiểu theo 2 nghĩa, 1 là họ tự bỏ tiền ra để làm từ thiện, 2 là họ là gương mặt đai diện truyền thông để kêu gọi, tùy theo từng hướng đi mà việc chụp hình PR là cần hay ko cần, cái này nhìu khi mình quá gay gắt là ko đúng, khi họ làm với tư cách cá nhân bạn ko biết thì bạn nói họ ko làm, còn khi họ làm đại diện thì mình lại nói họ đánh bóng tên tuổi, cái này nhìu lúc cũng oan

2. về cái clip, bản thân cái clip này ko phải là 1 clip chính thức, mà chỉ là mang tính 1 chiều của 1 tờ báo mạng dạng báo lá cải, mục đích của 1 tờ báo là câu views nhiều, chủ đề càng hot thì càng nhiều ng xem, chúng ta xem nhiều chúng ta bàn nhiều cũng là đúng mục đích của họ, tuy nhiên chúng ta đang bàn về 1 vấn đề 1 cách 1 chiều thì xem ra oan ức quá cho nhân vât clip?????

3. tính đa chiều : nhiều sự việc đều có tính đa chiều, đôi khi chúng ta đang dc 1 số "cây viết bị nghiêng" hướng chúng ta đi 1 chiều, khiến cái nhìn bị lệch, cái này cần phải tỉnh táo xem xét lại.

về phương diện cá nhân em : việc chụp hình 1 đám đông thì phải xin phép, bằng văn bản hoặc xin phép trực tiếp, nếu ko dc phép thì chúng ta cần "tìm cách để có phép", nếu vẫn ko dc thì thôi vậy.
    0902742790
    Flik
    Facebook

Bác bảo vệ: "Cô làm từ thiện mà bản thân cô hông có từ thiện rồi !"

Theo mình nội dung của clip được gói gọn trong câu nói của bác ấy.

Em ko bàn tới vụ có được chụp hình trong trường hợp này hay không vì ko nắm rõ luật. Em chờ ý kiến của các chuyên gia.
    Em quan tâm tới thái độ của MPT khi phải dừng chụp ảnh. Không nói cô ấy ứng xử như thế đúng hay sai vì danh giới giữa đúng và sai rất mỏng manh, có khi đúng với người này nhưng sai với người khác.
    Em cho rằng cô hoa hậu này hành xử như vậy là "không khéo".Con gái HN nổi tiếng khéo léo, ăn nói dễ nghe để đi đâu rồi. Nếu khéo léo ra thì phải đứng lên chào hỏi , rồi xin phép bác bảo vệ tử tế 1 câu.
    Nếu ko dc thì phải tìm cách khác như là tận dụng mối quan hệ or sự nổi tiếng or mục đích của buổi chụp ảnh để alo với người có thẩm quyền ở bưu điện ( gđ chẳng hạn ). Alo 1 tiếng có mất mát j đâu, lời nói chẳng mất tiền mua, thế nào cũng dc chụp tiếp và chẳng có chuyện òm tỏi như thế này xảy ra. Cách này rất phổ biến ở VN mà.
    Đằng này lại ngồi xị mặt ra như trẻ con đang chơi game thì bị tắt máy. lại còn chụp hình cải thẻ của ông ý lại, nhìn là biết có 1 vài ý đồ. Đúng sai ko biết, chỉ biết là tạo cảm giác thiếu thiện cảm. Tính cách này rất quan trọng nhé. Đi thi hoa hậu còn có giải hoa hậu thân thiện đó.

Mình đọc chưa hết comment của các bác nhưng thấy nhiều thằng suy nghĩ bã đậu thật !!!

1. Bưu điện không có biển cấm chụp ảnh.

Bưu điện cũng không có biển cấm ỉa bậy và đái bậy ...

2. Bưu điện không phải là tài sản cá nhân. Nếu bác nào bảo là của "nhà nước" thì bác nghĩ tiếp theo "nhà nước" thuộc về ai theo hiến pháp và pháp luật nhé.

Bố này éo hiểu gì về điện, sờ đèn dầu cũng giật. Tài sản của nhà nước không có nghĩa là dân tình muốn làm gì thì làm. Việc phục vụ những nhu cầu thiết yếu của nhân dân không liên quan gì đến việc lố nha lố nhố chạy vào cơ quan, doanh nghiệp chụp ảnh loạn xạ.

3. Nếu bác bảo vệ đứng ra ngăn cản và khẳng định không được chụp ảnh. Vậy thì bác ấy cần chịu trách nhiệmt trước pháp luật về hành động và phát ngôn ấy của mình. Việc MPT thu thập chứng cứ (thẻ bảo vệ) là hoàn toàn hợp lý. Trong trường hợp có kiện tụng xảy ra thì hành động này là khôn khéo.

Bố láo ! Ông bảo vệ có quyền cho chúng nó chụp thẻ của ông ấy hay không. Thách cả lò đứa nào dám mang chuyện này ra pháp luật ! Hành động đòi thu thập chứng cứ không hơn không kém là trò dọa dẫm.

4. Nếu bác bảo vệ nói là "cần xin phép lãnh đạo" thì bác ấy phải là người hướng dẫn nhóm chụp hình gặp lãnh đạo. Nếu bác ấy khẳng định "đã hết giờ hành chính và lãnh đạo không làm việc" thì ai là người chịu trách nhiệm vào thời điểm hiện tại? Về luật pháp thì không thể có chuyện không có ai. Và nếu có ai thì người đó sẽ phải toàn quyền phát ngôn và định đoạt, không thể đổ thừa cho người khác được.

Hết giờ làm việc thì sáng mai quay lại. Ngu thế. Nửa đêm ra đập cửa cơ quan nhà ta mà hét : "Thằng nào ra đây chịu trách nhiệm với bố !" à ??? Bưu điện chứ có phải phòng cấp cứu đâu. Sida còn đòi hiến máu.

5. Vì các bác không có thông tin chi tiết gì về hoạt động từ thiện của MPT nên em thấy chả có lý do gì để các bác bình luận. Nhưng có một điều chắc chắn, từ thiện không đồng nghĩa với "miễn phí" hoặc "rẻ tiền". Nếu một buổi chụp hình được đầu tư kỹ lưỡng, có mục đích và tốn kém chi phí mà bị ngăn cản trái phép (em chỉ giả định tình huống này) thì hoàn toàn cần phải suy xét trên khía cạnh pháp luật và thiệt hại (nếu có), không thể nói suông được

Làm gì cũng phải có quy tắc, có sự chuẩn bị nghiêm túc. Chụp ngoài trời phải lên kế hoạch, nếu trời mưa thì sao ? Chụp ngoài mưa có được không? Nếu không thì đi đâu? Đến đó đã có giấy phép chưa ??? Làm việc cái kiểu tự tay bóp dái thì mất tiền cũng đáng.

Một lũ lố nha lố nhố, chớp chớp tạch tạch, mang tiếng cho giới phóng viên. Thằng tổ chức cũng lợn. Ngoài trang điểm ra thì Chỉ cần thuê một thằng thợ ảnh thôi, thêm 1 thằng trợ lý đèn đóm nữa là quá đủ. Chụp 3 cái ảnh ghẻ này cần chó gì phải một lũ lâu nha lâu nhâu, trông đéo ra cái thể loại gì. Dốt nát một cách bài bản.

không biết là có vi phạm cái nào trong luật này không nhỉ:

Tội gây rối trật tự công cộng

Gây rối trật tự công cộng là một trong những hành vi có tính nguy hiểm cao đối với xã hội, trực tiếp xâm phạm trật tự công cộng, gây ảnh hưởng lớn đến hoạt động bình thường của mọi người ở nơi công cộng, làm trở ngại cho hoạt động của những người làm nhiệm vụ bảo vệ trật tự công cộng. Trong nhiều trường hợp còn đe doạ đến tính mạng, sức khoẻ, danh dự, nhân phẩm của công dân, tài sản của Nhà nước, của các tổ chức và của công dân.

Tội phạm này thể hiện ở các hành vi xâm phạm nghiêm trọng các quan hệ xã hội trong lĩnh vực trật tự công cộng, gây tổn hại đến các quyền và lợi ích hợp pháp của công dân được pháp luật tôn trọng và bảo vệ. Các hành vi này được thể hiện công khai ở những nơi đông người. Hình thức biểu hiện của hành vi gây rối rất khác nhau: lăng mạ bằng lời nói hoặc bằng hành vi hành hung, đánh người, đập phá đồ đạc hoặc huỷ hoại tài sản, gây lộn xộn ở nơi công cộng (như công viên, rạp hát, ngoài đường phố, nhà máy, xí nghiệp, công sở...

Nếu các hành vi nêu trên được thực hiện không phải ở nơi công cộng (như trong khuôn viên nhà riêng đối với những người trong gia đình hoặc bà con họ hàng, làng xóm...) nhưng gây ảnh hưởng lớn đến trật tự chung thì cũng bị coi là gây rối trật tự công cộng.

Hậu quả nghiêm trọng (gây thiệt hại cho tính mạng, thiệt hại nghiêm trọng cho sức khoẻ, tài sản của người khác) là dấu hiệu bắt buộc trong cấu thành tội phạm này. Trong trường hợp tuy hành vi gây rối chưa gây hậu quả nghiêm trọng nhưng trước đó người vi phạm đã bị xử lý kỷ luật, đã bị xử phạt hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này chưa được xoá án mà còn vi phạm thì vẫn bị truy cứu trách nhiệm hình sự.

Hình phạt được quy định tại Điều 245 Bộ Luật hình sự, như sau:

- Phạt tiền từ 1 triệu đồng đến 10 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 2 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 2 năm áp dụng đối với những trường hợp phạm tội thông thường.

- Phạt tù từ 2 năm đến 7 năm được áp dụng khi phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau:

+ Có dùng vũ khí hoặc có hành vi phá phách

+ Có tổ chức

+ Gây cản trở giao thông nghiêm trọng hoặc gây đình trệ hoạt động công cộng

+ Xúi giục người khác gây rối

+ Hành hung người can thiệp bảo vệ trật tự công cộng

+ Tái phạm nguy hiểm

Quote Được gửi bởi James Duong View Post
    Mình đọc chưa hết comment của các bác nhưng thấy nhiều thằng suy nghĩ bã đậu thật !!!

1. Bưu điện không có biển cấm chụp ảnh.

Bưu điện cũng không có biển cấm ỉa bậy và đái bậy ...

2. Bưu điện không phải là tài sản cá nhân. Nếu bác nào bảo là của "nhà nước" thì bác nghĩ tiếp theo "nhà nước" thuộc về ai theo hiến pháp và pháp luật nhé.

Bố này éo hiểu gì về điện, sờ đèn dầu cũng giật. Tài sản của nhà nước không có nghĩa là dân tình muốn làm gì thì làm. Việc phục vụ những nhu cầu thiết yếu của nhân dân không liên quan gì đến việc lố nha lố nhố chạy vào cơ quan, doanh nghiệp chụp ảnh loạn xạ.

3. Nếu bác bảo vệ đứng ra ngăn cản và khẳng định không được chụp ảnh. Vậy thì bác ấy cần chịu trách nhiệmt trước pháp luật về hành động và phát ngôn ấy của mình. Việc MPT thu thập chứng cứ (thẻ bảo vệ) là hoàn toàn hợp lý. Trong trường hợp có kiện tụng xảy ra thì hành động này là khôn khéo.

Bố láo ! Ông bảo vệ có quyền cho chúng nó chụp thẻ của ông ấy hay không. Thách cả lò đứa nào dám mang chuyện này ra pháp luật ! Hành động đòi thu thập chứng cứ không hơn không kém là trò dọa dẫm.

4. Nếu bác bảo vệ nói là "cần xin phép lãnh đạo" thì bác ấy phải là người hướng dẫn nhóm chụp hình gặp lãnh đạo. Nếu bác ấy khẳng định "đã hết giờ hành chính và lãnh đạo không làm việc" thì ai là người chịu trách nhiệm vào thời điểm hiện tại? Về luật pháp thì không thể có chuyện không có ai. Và nếu có ai thì người đó sẽ phải toàn quyền phát ngôn và định đoạt, không thể đổ thừa cho người khác được.

Hết giờ làm việc thì sáng mai quay lại. Ngu thế. Nửa đêm ra đập cửa cơ quan nhà ta mà hét : "Thằng nào ra đây chịu trách nhiệm với bố !" à ??? Bưu điện chứ có phải phòng cấp cứu đâu. Sida còn đòi hiến máu.

5. Vì các bác không có thông tin chi tiết gì về hoạt động từ thiện của MPT nên em thấy chả có lý do gì để các bác bình luận. Nhưng có một điều chắc chắn, từ thiện không đồng nghĩa với "miễn phí" hoặc "rẻ tiền". Nếu một buổi chụp hình được đầu tư kỹ lưỡng, có mục đích và tốn kém chi phí mà bị ngăn cản trái phép (em chỉ giả định tình huống này) thì hoàn toàn cần phải suy xét trên khía cạnh pháp luật và thiệt hại (nếu có), không thể nói suông được

Làm gì cũng phải có quy tắc, có sự chuẩn bị nghiêm túc. Chụp ngoài trời phải lên kế hoạch, nếu trời mưa thì sao ? Chụp ngoài mưa có được không? Nếu không thì đi đâu? Đến đó đã có giấy phép chưa ??? Làm việc cái kiểu tự tay bóp dái thì mất tiền cũng đáng.

Một lũ lố nha lố nhố, chớp chớp tạch tạch, mang tiếng cho giới phóng viên. Thằng tổ chức cũng lợn. Ngoài trang điểm ra thì Chỉ cần thuê một thằng thợ ảnh thôi, thêm 1 thằng trợ lý đèn đóm nữa là quá đủ. Chụp 3 cái ảnh ghẻ này cần chó gì phải một lũ lâu nha lâu nhâu, trông đéo ra cái thể loại gì. Dốt nát một cách bài bản.
    Công nhận Ku này toàn nói chuyện thâm và thấm

wow wow, em chỉ mới biết cái vụ này qua báo thôi, hôm nay xem mới thấy cái vụ mà lấy thẻ của ng` khác chụp lại là ko ổn rồi, hoa hậu gì mà cư xử như con nít chơi banh que. ekip đàn đàn đống đống vậy phải "nhập gia tùy tục" chứ [-(

Mấy trò từ thiện này tui thấy thật nhố nhăng, toàn là để lên báo đánh bóng tên tuổi, lại kéo theo 1 đám tạch tạch, đi cho hoành tráng, đi với hoa hậu cơ mà... Coi clip thì MPT còn có phản ứng, sao 2 hoa hậu hoa khôi kia cứ ngồi cười (cười duyên thật), chắc là chân dài óc ngắn thật, có thể không hiểu người khác đang bàn việc gì.
    Nói chung là muốn làm từ thiện thì có nhiều cách và muốn chụp hình cũng có nhiều cách, kết hợp 2 cách này lại... chẳng được gì sấc!

@rong_choi: em chỉ nhấn mạnh 1 từ thôi, nhà nước, bác nói theo hiến pháp, pháp luật ...blah blah là của nhân dân phải ko ạ, thế thì bác vào đó muốn chụp hình bác phải xin phép gần 87tr người VN đấy ạ. Nếu bác vào nhà của tư nhân thì bác chỉ phải xin phép 1 người chủ sỡ hữu thôi )
    Đâu là giới hạn của 1 thiết bị? ==> trình độ và sự sáng tạo

em vừa cập nhật thông tin chưa biết có chính xác hay ko nhưng nếu đúng là thật thì MPT sẽ là người đầu tiên em anti:

"Tình hình là bác bảo vệ trong clip dưới đã bị chuyển công tác về bưu điện tại Hóc Môn , trong khi nhà ở Quận 7 ! "
    Amateurs worry about gear, pros worry about money, master worry about light

Trang 7 / 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... Cuối cùngCuối cùng