Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 42

Chủ đề: mở hộp Sony NEX-5N mới toanh

công nhận 1 điều mấy em bán ở nước ngoài toàn dc 2 lens theo máy............hic hic........mà em ko thích nex lắm....thích a77 thôi:D

Quote Được gửi bởi leex View Post
    Khổ nỗi mình chụp bằng cái Canon 400D cùi mà màu lá và màu da nó lại nịnh mắt hơn khi xem trên monitor nên không thay monitor được :-). Monitor của mình là Dell 2309WA, mình cũng calibrate nhiều LCD lắm rồi mà chưa thấy cái nào chuẩn như nó, Delta E nhỏ xíu.

Nói vậy thôi chứ vẫn đang chờ con NEX 5N ra mà mình lượm về liền!
    Bác có thể chỉnh qua chế độ portrait trên Nex, đồng thời chọn WB theo độ K, giảm xuống khoảng 5000k hoặc thấp hơn tí. Do tone của Sony nó hơi ngả vàng hơn so với Canon khi để auto WB hoặc cùng độ k thì Canon luôn cho tone thiên về xanh lạnh hơn Sony, Nikon.

màn NEx ổn đó chứ, nịnh thôi chứ nó ko có nịnh quá đà như D90 đc :D
    Pentax K-01 + 70ltd
    Lumix GF-1 + Sigma 19mm F 1:2.8

Vụ màu... chuẩn này vui nhể.
    ai cũng bảo Mac màu chuẩn, rùi mang lap của mình đi cân (đong đo đếm) cho giống màu Mac.
    nhưng hầu hết ta dùng ảnh số để xem trên máy tính và trên mạng, mà hâu hết "người xem" đều sử dụng máy tính Non-Mac và chưa được cân. :D -> họ xem sai màu. ???
    còn vụ màn hình trên máy và máy tính khác màu nhau (dù cho đã cân) thì là do màn trên máy "lừa tềnh" hay là do màn hình máy tính đúng chuẩn... Mac. )
    Em có chút thách mắc vu vơ. cứ nêu ra, để các bác dạy bảo -> hiểu cho đúng.
    Được sửa bởi roll2508 lúc 03:04 AM ngày 09-09-2011

"IEM là gà ,
    IEM trong chuồng gà "

Quote Được gửi bởi roll2508 View Post
    Vụ màu... chuẩn này vui nhể.
    ai cũng bảo Mac màu chuẩn, rùi mang lap của mình đi cân (đong đo đếm) cho giống màu Mac.
    nhưng hầu hết ta dùng ảnh số để xem trên máy tính và trên mạng, mà hâu hết "người xem" đều sử dụng máy tính Non-Mac và chưa được cân. :D -> họ xem sai màu. ???
    còn vụ màn hình trên máy và máy tính khác màu nhau (dù cho đã cân) thì là do màn trên máy "lừa tềnh" hay là do màn hình máy tính đúng chuẩn... Mac. )
    Em có chút thách mắc vu vơ. cứ nêu ra, để các bác dạy bảo -> hiểu cho đúng.
    Sorry các bác trước vì bàn vấn đề hơi ngoài topic:
    Chẳng có phần mềm nào để chỉnh màu theo chuẩn màu của Mac đâu bác ạ. Mình cũng đã từng chỉnh màu cho nhiều Macbook lắm rồi, máy macbook mà không chỉnh màu bằng thiết bị thì cũng bị lệch màu tùm lum thôi, nhất là những máy Macbook đời sau này. Nhưng cũng phải công nhận 1 điều là màn hình trên Macbook có độ tương phản và độ sáng cao nên hình ảnh trông đẹp hơn các laptop khác.

Khi chỉnh màu màn hình thì có 2 thông số quan trọng nhất cần xác định là nhiệt độ màu và Gamma. Thông thường mình chọn nhiệt độ màu từ 6500K - 6800K, còn Gama 2.2 là cho màu sắc đẹp nhất, tương phản tốt.

E dùng Nex 5 và Macbook pro 2011 thì thấy màu sắc tương đương nhau mà (các bác nên xem lại màn hình máy tính). Nhưng khi đưa ảnh vào Iphone thì màu trên Iphone 4 không được như của Nex và Mac

Pro chủ thớt ơi, chụp thêm ảnh pót cho ae xem với, ai cũng chờ đợi Ảnh từ 5N

Thiệt hại body 5N + kit = bao tiền vậy Bác

đây là 2 tấm chụp thử con cún nhà e đây hehe, thật sự mình rất hài lòng với NEX 5N này

chúc các bác vui vẻ

khoái cái màn cảm ứng như hồi em xài panasonic G2 M4/3. Lấy nét chụp cũng chuẩn mà quay phim thì ngon luôn

@simbeane

Pic 1 em thấy Đám Cỏ gần thế mà nó cung xóa phông được phải ko ạ

thêm Pic nữa đi bác, phong cảnh núi non, Công trình kiến trúc, Công Viên, Chân Dung Mẫu cho AE đỡ thèm đi

Thanks

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng