Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Máy cùi bắp lens cùi mía chụp hình lưu niệm cho cháu.

Máy cùi bắp lens cùi mía chụp hình lưu niệm cho cháu.

2 cậu cháu ở nhà hok có việc gì làm thế làm đem thằng cháu ra làm mẫu chụp
    E dùng pentax, lens máy phim FA 35mm.
    Mong các bác chém nhẹ để em mau lớn.

01

02

03

04
    Được sửa bởi commando_aka lúc 11:11 PM ngày 05-09-2011
    Pentax k-5-10-MX . Lens DA*

Dạ nhìn như thể loại ảnh gia đình, con nít ngộ nghĩnh nên không có gì để chém ạ.!

Quote Được gửi bởi fanfan View Post
    Dạ nhìn như thể loại ảnh gia đình, con nít ngộ nghĩnh nên không có gì để chém ạ.!
    Chân dung đâu nhất thiết phải là gái xinh hả bác

Hình đẹp lắm bác chủ.
    Chân dung ko phải chỉ là chụp gái đâu bác fanfan...

ệ ệ..Các bác thiệt tình, em đâu có ý đó. Ý em thấy bác chủ chụp ảnh trong nhà, kiểu như ảnh lưu niệm gia đình, thấy đâu chộp đó, không đầu tư BG nên em không biết phải nhận xét gì cả, còn cậu nhóc ngộ nghĩnh là câu nói thêm thôi mà.
    Bác chủ đã có gần 500 4rum post rồi. Chụp như này là lẽ đương nhiên, đâu cần phải vào khen bác chủ chụp đúng nét, đúng sáng, skin tone (da con nít mà) đẹp, xóa font tốt. Các bác cứ....gái gú là sao.?? >"<

Bác ơi, màu da bác làm thế nào mà tốt thế, em oánh k20D+18-135 mà da ám vang tóe loe :((

Bác cho em hỏi thêm một vấn đề nữa là : khi ảnh em làm xong, up lên flirk...thì nếu xem trên safari thì đúng màu mình làm
    ...
    còn nếu xem trên chrome thì màu lại thành thế này:

Bác giúp em với được không ạ !

- Em đồng ý với bác. Chắc không cần nói nhiều về kỹ thuật ạ.... đúng hơn là em chẳng thấy cái gì để mà bàn.
    Thiết bị ảnh là xa xỉ nhưng con người và ảnh thì không

Quote Được gửi bởi fanfan View Post
    ệ ệ..Các bác thiệt tình, em đâu có ý đó. Ý em thấy bác chủ chụp ảnh trong nhà, kiểu như ảnh lưu niệm gia đình, thấy đâu chộp đó, không đầu tư BG nên em không biết phải nhận xét gì cả, còn cậu nhóc ngộ nghĩnh là câu nói thêm thôi mà.
    Bác chủ đã có gần 500 4rum post rồi. Chụp như này là lẽ đương nhiên, đâu cần phải vào khen bác chủ chụp đúng nét, đúng sáng, skin tone (da con nít mà) đẹp, xóa font tốt. Các bác cứ....gái gú là sao.?? >"<
    Oh, em hiểu sai ý bác tí. Mà bác nói em thấy đâu chụp đó là hok dc, em có setup đàng hoàng đấy ạ : từ cái đường cong của cầu thang, đến hướng của ảnh sáng, thậm chí có cả hắt sáng nữa hiii, e chỉ dùng as tự nhiên thui.
    Quote Được gửi bởi andreenguyen41 View Post
    Bác ơi, màu da bác làm thế nào mà tốt thế, em oánh k20D+18-135 mà da ám vang tóe loe :((

Bác cho em hỏi thêm một vấn đề nữa là : khi ảnh em làm xong, up lên flirk...thì nếu xem trên safari thì đúng màu mình làm
    ...
    còn nếu xem trên chrome thì màu lại thành thế này:

Bác giúp em với được không ạ !
    Ảnh của bác post link e ko thấy dc. Vấn đề vàng da e đã gặp phải, đơn giản là pentax sản xuất ra máy chụp đúng sáng cho phong cảnh, riêng với chân dung thì hay bị thiếu -0,3 EV đến -0,7 EV. Nên khi chụp người bác cứ + EV vào là OK, loạt ảnh này em + 0,7. Néu chưa ok thì PM em cafe e hướng dẫn cho, e ở SG
    Quote Được gửi bởi E.coli View Post
    - Em đồng ý với bác. Chắc không cần nói nhiều về kỹ thuật ạ.... đúng hơn là em chẳng thấy cái gì để mà bàn.
    Cảm ơn bác, bác cứ góp ý thoải mái