Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 63

Chủ đề: 10 ngày hè ở Thụy Sỹ

Interlaken

Cám ơn các bác nguyen.ai.binh và nguyenbang65208 đã xem và động viên.

Quote Được gửi bởi nguyen.ai.binh View Post
    Chuyến du lịch quá tuyệt ah. Đất nước Thụy Sĩ qua ống kính của bác không chê vào đâu được.
    Về ảnh, cho mình hỏi chút xíu, là bác có retouch lại không ah? Nhìn trong trẻo và màu tươi quá.
    Nhưng có một số tấm như #73, #74 thì nó không được chi tiết lắm nhỉ.
    Bác chia sẻ dùm bộ gear du lịch của bác được không ah?

Cảm ơn bác nhiều.

Gear của em thì bac nguyenbang65208 đã làm lộ rồi, chú thích thêm là con 18-200 VR này của em bị hỏng VR và sao đó nên ko dùng VR đã đành nhưng thỉnh thoảng bị tối 2 góc phía trên. Ngoài ra em mang theo một ống 35/1.8 nhưng ko chụp lần nào và 1 flash Nissin 622 để chụp trong nhà, 1 tripod Benro để phơi.
    Ảnh em chỉ chỉnh sơ qua trong Lightroom vì nhiều quá, làm hàng loạt cho nhanh.

Thành phố Interlaken là thành phố du lịch vì quanh đây có núi và 2 hồ lớn. Vì phục vụ khách du lịch nên ở đây các cửa hàng mở cửa vào cả chủ nhật (các thành phố khác của Thụy Sỹ thì đóng cửa).

#91 Đường vào thành phố

Như đã nói chỉ ở đây các cửa hàng mới mở cửa chủ nhật phục vụ khách du lịch nên đoàn chúng tôi đổ xô đi "dạo quanh phố phường, dạo quanh thị trường". Tôi tuy chả có nhu cầu gì nhưng giúp mọi người mua sắm, thời gian chỉ có hơn 1h nên khi thoát ra được chỉ còn khoảng 20 phút đi dọc theo 1 trục phố chính.

Công viên trong trung tâm, ở đây có một biển vinh danh 1 đạo diễn Bollywood vì những cảnh quay của ông cho phim Bollywood lấy bối cảnh ở đây đã thu hút rất nhiều khách du lịch Ấn độ đến vùng này.

Đây cũng là bãi đáp cho những người chơi môn nhảy dù từ đỉnh núi

Đã đến giờ tập kết, chúng tôi lên xe quay về khách sạn Ibis Fribourg, kết thúc chuyến tham quan. Nhưng với tôi, chương trình vẫn chưa kết thúc vì buổi tối sẽ còn lọ mọ ở trung tâm Fribourg tranh thủ chụp.

cám ơn bác đã cho em đi du lịch bằng mắt. Ảnh quá đẹp
    Nikon & NEX

Bộ ảnh tuyệt lắm bác chủ. Em hóng theo bác từng ngày nè!

Đất nước của họ đẹp quá.

cháu thấy chú chụp ảnh đẹp quá, cháu nhìn mà mê ly luôn ^^, cháu mong sớm ảnh của chú !

Thích quá bác ơi, phải chi em có điều kiện, cũng làm một chuyến như vậy. Thanks bác chia sẽ

Thời tiết bên ấy chụp thích thật: Trời trong xanh, không khí sạch sẽ

Ảnh đẹp lắm bác!

Bộ ảnh về Thụy Sỹ của bác thật tuyệt vời. Phong cảnh, con người, kiến trúc, môi trường, thiên nhiên,... đều đẹp.
    Em cũng đã từng có dịp được qua Tây bán cầu, em thấy xét về góc độ ảnh, đúng là có hai chữ: Tuyệt vời.
    Cám ơn bác chủ đã chia sẻ.
    CHẾ NGỰ BẢN THÂN. KHƯỚC TỪ CÁM DỖ. HƯỚNG TỚI CHÂN - THIỆN - MỸ

Vòng quanh trung tâm Fribourg

Cám ơn các bác đã ghé thăm.
    Đúng là nước bạn rất sạch sẽ, bình yên. Vài ngày ở đây được sống những cái đáng ra là phải thế, thí dụ nhỏ như khi sang đường ở vạch kẻ sọc ta có thể thoải mái đi qua mà không phải mắt trước mắt sau hay đi lên xe buýt không phải cuống quýt sợ bác tài sập cửa trước mũi hay phóng vù đi.

Tiếp chuyến du ngoạn. Sau khi từ Interlaken về, ăn uống qua loa tôi lại khoác ba lô bắt xe buýt đi vào trung tâm. Trước khi đi rủ mọi người nhưng mọi người kêu đi cả ngày mệt, ở khách sạn nhậu nên chỉ mình tôi đi.

Lại xuống bến trung tâm như hôm trước, nhà thờ St. Nicholas làm tâm điểm

Fribourg nổi tiếng với 15 đài phun nước cổ, từ thế kỷ 16 do nhà thiết kế Hans Gieng làm mẫu, các bức phù điêu phía trên cũng do những nhà điêu khắc nổi tiếng thiết kế, thường là vài chục đến vài trăm năm sau. Trên đường đi lang thang trong phố tôi cũng để ý chụp nhưng không để ý lắm đến lời giới thiệu từng cái.

#103 Đây là một đài phun nước cổ

#107 Một đài phun nước khác

Từ trên cầu Zaehringer nhìn xuống

#109 Zoom lại một chút, bên góc trái phía dưới là cầu Bern, nguyênbanr được xây dựng từ khi thành lập thành phố, đã được tu bổ nhiều lần, từ thế kỷ 17 thay bằng trụ đá, hiện là cầu gỗ cuối cùng của Fribourg

#110 Cổng Bern, xây dựng năm 1270-1290, được xây cao thêm những năm 1380-1400

#111 Lại một đài phun nước

#115 Nhìn sang phía bờ sông bên kia

Từ trên cầu Zaehringer, tôi đi theo các phố nhỏ, dốc để xuống phía cầu Bern và sang cổng Bern

#118 Lại một đài phun nước

#119 Thêm cái nữa

#120 Cái khác đấy nhé

#121 Cận cảnh

Tạm vậy đã, em phải quay lại làm việc, lúc khác có thì giờ em lại đi tiếp.

hình ảnh rất đẹp............................................

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng