Trang 12 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112
Hiển thị kết quả từ 111 đến 119 / 119

Chủ đề: [Nikon-Canon] Xem ai xinh hơn nào

Quote Được gửi bởi tuanngoc110 View Post
    Theo các bạn thì skintone như thế nào gọi là đẹp ,và lấy gì để làm chuẩn cho cái gọi là đẹp !
    hay là chụp mẫu [có bất kỳ màu da như thế nào ] đều cho ra :da màu trắng hồng : là đẹp >
    Riêng mình thì lại thích cho ra màu chân thực như mắt mình nhìn ,còn muốn trắng hồng hoặc trắng đỏ vào PS chỉnh là xong !
    Em đồng quan điểm, giống với mắt mình thấy cái đã, có gì chỉnh sửa sau. Nhiều lúc chụp ra, skin tone có vẻ đẹp hơn mẫu thật, nhưng vẫn lăn tăn là sao nó cứ giả giả )

Quote Được gửi bởi operaview View Post
    Bác thần tượng Nikon quá! Chủ thớt cứ ra khu nhà thờ Đức Bà xem mấy cao thủ chụp bằng Canon hay Nikon nhen. Mình có 1 thời gian đóng đô ở đây thì thấy cứ 10 người thì hết 8 người dùng Canon, thỉnh thoảng có cao thủ chụp hình cưới sử dụng Nikon D200 hoặc D300 còn lại các cao thủ đều sử dụng Canon.

khoan nói đến chất lượng hay tone màu của Canon và Nikon, chỉ nói về quan điểm của bác Operaview là sai rồi, ai mà đi lấy số đông làm chân lý bao giờ, vậy thử hỏi bác số lượng người tốt nghiệp cấp II đông hay số người có bằng Tiến sĩ đông? Mà người TNTH giỏi hơn ông TS à??? hì hì...
    Được sửa bởi MWK lúc 07:42 PM ngày 13-10-2011

Em đang phấn đấu học Photoshop để chỉnh skin tones đây ạ

Quote Được gửi bởi MWK View Post
    Quote Được gửi bởi operaview View Post
    Bác thần tượng Nikon quá! Chủ thớt cứ ra khu nhà thờ Đức Bà xem mấy cao thủ chụp bằng Canon hay Nikon nhen. Mình có 1 thời gian đóng đô ở đây thì thấy cứ 10 người thì hết 8 người dùng Canon, thỉnh thoảng có cao thủ chụp hình cưới sử dụng Nikon D200 hoặc D300 còn lại các cao thủ đều sử dụng Canon.

khoan nói đến chất lượng hay tone màu của Canon và Nikon, chỉ nói về quan điểm của bác Operaview là sai rồi, ai mà đi lấy số đông làm chân lý bao giờ, vậy thử hỏi bác số lượng người tốt nghiệp cấp II đông hay số người có bằng Tiến sĩ đông? Mà người TNTH giỏi hơn ông TS à??? hì hì...
    Bạn MWK này chắc mới tốt nghiệp cấp II! Chỉ có em mới tốt nghiệp cấp II mới đi so với bậc Tiến sĩ thôi nhé.
    Ở cấp bậc Tiến sĩ thì người ta sẽ so sánh là tốt nghiệp ở đâu ( trong nước, quốc tế ... ) thì logic hơn.
    Nhắn gửi bạn MWK ráng học tốt nghiệp cấp III luôn nhé.

Thân.
    Sống đừng để vi phạm pháp luật.

Quote Được gửi bởi cs113 View Post
    Bạn MWK này chắc mới tốt nghiệp cấp II! Chỉ có em mới tốt nghiệp cấp II mới đi so với bậc Tiến sĩ thôi nhé.
    Ở cấp bậc Tiến sĩ thì người ta sẽ so sánh là tốt nghiệp ở đâu ( trong nước, quốc tế ... ) thì logic hơn.
    Nhắn gửi bạn MWK ráng học tốt nghiệp cấp III luôn nhé.

Thân.
    Sao lại nóng vậy bác. Em chỉ muốn nói đến dùng "số lượng" thì không thể xem là tiêu chuẩn để đánh giá một điều gì đúng sai được. Cho nên những cái kiểu comment như tại sao nó hay, vì nó được số lượng đông đảo người dùng thì nó là nhất, lập luận đó củ chuối lắm bác. Vậy chẳng lẽ ra công viên không thấy em Leica nào cả thì nếu lấy số lượng người dùng thì bác có dám gọi em Leica này đẳng cấp bèo nhèo, thấp hơn em Canon không??? Trả lời đi.

Tóm lại, em chỉ muốn nói về quan điểm để đánh giá 1 vấn đề thôi bác, thế mà bác nói năng linh tinh gì vậy. Ngoài ra những chuyện khác, xin miễn đề cập.
    Được sửa bởi MWK lúc 10:53 PM ngày 13-10-2011

Các bạn xem hình chụp bằng máy nikon chưa chỉnh sửa .Skintone như thế này được chưa hay cần Photoshop để chỉnh sửa skintone ạ !
    [IMG][/IMG]

thật là lãng phí thời gian vào những chuyện vô bổ thế này. Nếu chụp ra ảnh không ưng ý thì 99% là lỗi của mình 1% là do thiết bị. Chụp ảnh digital mà không đề cập tới post production thì cũng giống như chụp phim mà không đem phim vào phòng tối để tráng rọi. Vì sao ngày xưa có Darkroom technique bây giờ lại có Lightroom hoặc Image Manipulation softwares? White Balance set có đúng chưa. Nếu chỉ cần bỏ ành và Bridge rồi mở bằng Camera Raw và set WB lại màu sắc đã thay đổi cực kỳ chưa cần bàn đến picture style.

Các bác nào còn thắc mắc về vấn đề skin tone nên xem những cái tutorial của Chris Owig về Portraiture Post Production.

thứ 1:lấy Nikon D7000 ra VS Canon 40D bạn ko thấy qua chênh lệch quá nhiều hả.

thứ 2:em thấy mấy bác trả lời lạc đề.
    Tiêu đề : "[Nikon-Canon] Xem ai xinh hơn nào" chứ ko phải [Nikon-Canon] Xem ai chỉnh photoshop hay hơn nào

thứ 3: còn picture style mỗi người một ý chả ai giống ai. Cái đ1o là do tự mình cảm nhận thôi

thứ 4: em chả cần biết Nikon hay Canon chụp đẹp em chỉ biết : đánh giá theo thế này .
    a/ Màu mè thì ko đánh giá nhé. Photoshop có thể làm hình canon thành Nikon và Nikon thành Canon. Hơn thế nữa có thể làm luôn dc hình CaNion ( ghép 2 từ đầu 2 hiệu máy :D)
    b/ tiền nào của ní. Giá càng cao máy càng tốt ( ngoại trừ một số ngoại lệ) . 3Ds tốt hơn 5D MII >< 1D MIV tốt hơn D700 ==> hơn nhau chổ chất năng và chất lượng máy ảnh. Dựa trên chức năng và người dùng máy ảnh biết sử dụng hết những chức năng đó như thế nào thôi. Cầm máy mắc tiền mà ko biết sử dụng hết chức năng máy cũng như ko biết chụp thì có cầm cái gì đi nữa cũng tệ. Chứ đừng nói gì cầm nikon hay canon v.v....

Theo em chỉ có thế mà các bác đi lạc đường lẫn lối làm tùm lum trong forum. Em có nói cái gì sai mong mấy bác chỉ giáo
    Được sửa bởi DJspeed lúc 10:55 PM ngày 14-10-2011

Quote Được gửi bởi mrphatdao View Post
    Thử +/- cái Color tone( +vào da ngã vàng, -đi da về hồng hào) bác nhé! WB Shift/BKT ....
    Mình chụp ảnh Raw thì chỉnh như thế nào vậy? Chỉnh trên soft hay trên máy vậy bạn.
    Mình hiểu là file raw thì sẽ không ghi picture style, như vậy đem file raw của Nikon va Canon cùng xuất ra thì tone màu có giống nhau không vậy? Mình làm chụp fashtion nên rất quan tâm màu da. Vụ này mình đau đầu vì Nikon của mình chụp da ra ngâm ngâm, không có hồng hào. Chỉnh sáng lên thì có thấy sáng nhưng da làm như bị mất máu.
    Mình làm fashtion nên chỉ muốn chỉnh da thôi, còn màu sắc quần áo mình không muốn chỉnh.
    2. HÌnh Raw nikon chỉnh sửa trên capture nx rồi phải covert qua JPG mới PS, còn mình thấy camera Raw có thể insert thẳng Raw vô PS. Mình không biết là cách nào sẽ cho chất lượng ảnh tốt hơn?

Trang 12 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112