Trang 1 / 161 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 1604

Chủ đề: "Forums Các cô Công chúa Gà nhà"

"Forums Các cô Công chúa Gà nhà"

Em là một kẻ mới chập chững bước vào đời nên tay nghề của em chả có gì để nói. Em muốn mọi người cùng em chia sẻ những kinh nghiệm, những ý tưởng để cùng nhau có những phút giây thư giãn, "tự sướng" thoải mái sau những lúc làm việc đến phát điên.
    1. Phương châm của em là: "Bất kỳ đàn ông, đàn bà, bất kỳ người già, người trẻ, không phân chia tôn giáo, đảng phái,dân tộc. Hễ là người "Thích chụp" thì phải "Bấm". Ai có DSLR dùng DSLR. Ai có PnS dùng PnS, không có gì thì dùng "Bài viết" để chia xẻ!
    2. Đối tượng của em là: Bản thân và những người thân yêu trong gia đình.
    3. Ưu tiên cho những Bác "Toàn Công chúa" + "Mới có Công chúa".
    Rất mong các Bác, các Bạn tham gia cho vui, Chân thành cảm ơn!
    (Em sẽ cảm thấy rất mãn nguyện khi Bác Gà, Bác Huynhhai59, Bác Samuelphilong và Bác QuyRauXanh góp mặt và cho ý kiến)
    TB: Rất mong các Bác góp vui cả ảnh hậu trường - Miễn là không trái với thuần phong, mỹ tục của người Việt ta là được.
    Để mở đầu, em xin làm vài tấm với trình độ cầm máy còn "chân lấm, tay bùn" của mình, mong các Bác cho lời khuyên để em rút kinh nghiệm.

Ảnh 1- Nhanh hơn mạnh hơn? Dầu nhờn Petrolimex?

"Ảnh khổ chủ" - Do người nhà chụp

Ảnh 2- Con gái
    Được sửa bởi meodihia lúc 09:44 PM ngày 12-10-2011 Reason: "Em đây chọn Mẫu nhà, em đây chọn Mẫu nhà thôi!"
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

Hôm nay, ngồi rỗi em sửa lại hình Con gái theo gợi ý của Bác Gà. Quả là có khác thật! Cảm ơn Bác Gà nhiều! Em post lại để mọi người cùng góp ý.
    Ảnh 3- Con gái bé (#1)

Ảnh 4- Con gái bé (#2)
    Được sửa bởi meodihia lúc 10:22 AM ngày 27-08-2011

@ Bác mèo. Thưa bác vậy cháu lớn đâu ạ?
    CHẾ NGỰ BẢN THÂN. KHƯỚC TỪ CÁM DỖ. HƯỚNG TỚI CHÂN - THIỆN - MỸ

Thưa Bác Quỷ, cháu lớn nhà em đi học rùi ạ! Nhà bây giờ quạnh quá chỉ có thể đem Yellow Cat ra chiến với Cu Đen nhà Bác mà thôi.
    Ảnh 5- Yellow Cat
    Được sửa bởi meodihia lúc 10:21 AM ngày 27-08-2011

@-Bác Quỷ:
    Xin phép Bác cho em được thử tay nghề Photo Scape xem có nghệ thuật hơn tí nào không? Có gì không ưng Bác cũng bỏ qua cho nhé (Ke! Ke!).
    Hồ Thiên nga - Swan Lake

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Oh, tìm được rồi..., thế mà bác meodihia đánh đố anh em nói một đằng đặt tên một nẻo, cứ tưởng bác đặt tên: "có nhiều mẫu con gái" ai dè thì tiêu đề gì mà súng với ống tùm lum, nghe giống chiến sự Lybia, hê hê. Thôi, bác cứ pm cho bác maycatang nhờ bác ấy đổi tên hộ là được mà...nếu bác thích.
    Bác nên đánh số thứ tự các ảnh up lên để tiện theo dõi..., ngoài ra bố cục ngay khi chụp chứ đừng để về nhà rồi crop nhé bác, nó khác nhau nhiều lắm.
    Ảnh: "Hồ Thiên Nga" là ví dụ, nếu lúc chụp bố cục được lấy sự bao la, mênh mông của hồ thì hay quá, crop lại thấy hụt hụt.
    Góp với bác 1 ảnh con gái mới chụp hôm qua test ok:

cùng chung ý tưởng thích chụp ảnh người thân, nhất là con gái...
    bé gái nhà em mới xíu xiu nên toàn chụp trong nhà, các bác đừng mắng em :D
    cho em tham gia với :D
    #1: nhìn thấy mẹ là sáng mắt lên ngay

#2: tấm này tone màu tối tối, mẹ nó không thích, nhiều người không thích nhưng không hiểu tại sao em thích...

#3: Vừa rung vừa out nét nhưng em thích tấm này lắm :x

@- Bác Gà: Bái phục Bác về vấn đề nhiếp ảnh!!! Kỹ thuật, bố cục của Bác thế này bọn em đến bao giờ mới theo kịp?
    Cảm ơn Bác và Công chúa nhà Bác đã tham gia với nhà em. Cô bé này lớn lên cũng nghề đấy Bác ạ. Bác lại phải chuẩn bị dần súng ống cho cháu đi thì vừa.
    @- TB: Em chưa hân hạnh được biết Bác ở "phương trời" nào, nhưng cứ mạnh dạn "mời mồm bia cỏ" một phát cho xôm. Bác đừng cười nhé.

Bác DuyPhong thân mến!
    Chào mừng Bác đã đến thăm "nhà" của chúng em! Xem ảnh, em thấy cháu nhà Bác còn nhỏ nhưng cũng Pro phết. Khi nào cứng cáp Bác cho cháu ra ngoài chắc nhiều pha đẹp lắm đấy. Bức #3 của Bác em thấy hợp với em thế??? Quậy hết sức -> rất giống meodihia. Cảm ơn Bác nhiều!
    Được sửa bởi meodihia lúc 11:33 AM ngày 27-08-2011

Thưa các Bác!
    Để minh họa cho cảnh hậu trường, em mạo muội đưa lên đây một ảnh trong dịp cả đại gia đình nhà em đi SaPa.
    Ảnh 6- "Dép mòn mà chân ta chưa mòn"
    Được sửa bởi meodihia lúc 11:06 PM ngày 26-06-2012

Trang 1 / 161 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng