Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Cứu dữ liệu hình ảnh máy laptop bị hư ổ cứng!

Question Cứu dữ liệu hình ảnh máy laptop bị hư ổ cứng!

Mình xin lỗi Mod vì không biết post bài vào chuyên mục nào! Có gì sửa dùm mình nha!
    Tình hình là sau khi đi công tác về, nghe tin sét đánh là ổ cứng máy laptop dell mình bị hư, đem ra tiệm nghe báo là không quay ổ đĩa được nên không phục hồi ổ cứng được! Ai rành vụ này cứu mình với, vì những dữ liệu quan trọng; đặc biệt là files hình ảnh khoảng vài chục Gbs của mình giờ out hết rùi!
    Mình nghe có người giới thiệu có 01 Trung tâm phục hồi dữ liệu, nhưng muốn lấy lại dữ liệu thì số tiền bỏ ra lớn lắm ( vì họ lấy dữ liệu tính theo Kbs! Hic )
    anh - chị nào rành vụ này giúp mình với! Mình ở SG nha!

1. Anh không nên đụng chạm gì đến HDD này nhé (format, partition...)
    2. Dùng 1 desktop hoạt động tốt (nếu có CPU mạnh và Ram nhiều thì càng tốt), cắm HDD laptop vào, sau đó dùng chương trình GetBackData for NTFS bản mới nhất để cứu lại dữ liệu (thời gian scan dự kiến từ 8-24 tiếng tuỳ theo dung lượng HDD; và cũng mất tầm nhiêu đó thời gian để lại lại dữ liệu).
    Hy vọng là anh sẽ lấy lại được dữ liệu.
    Còn nếu không được thì hoặc là anh phải bỏ ra rất nhiều tiền để mang lên Trung tâm cứu dữ liệu để lấy lại (lưu ý tìm những nơi uy tín nhé; chứ nhiều nơi rất ư là củ chuối); hoặc là phải chấp nhận thực tế là "làm lại từ đầu".
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Bây giờ có nhiều trung tâm cứu dữ liệu. Hồi trước em làm 2 lần ở chố chú Hưng Hàng Bè, bác thử qua xem. Tự làm mất thời gian lắm mà chỉ cho 1 số trường hợp thôi, nhất là ổ không quay được thì không dùng mấy phần mềm kia được.
    Ca 5D MI: 17-40/f4L, 85/1.8, 50/1.8, 35/2, 70-200/4L

Quote Được gửi bởi skid View Post
    Bây giờ có nhiều trung tâm cứu dữ liệu. Hồi trước em làm 2 lần ở chố chú Hưng Hàng Bè, bác thử qua xem. Tự làm mất thời gian lắm mà chỉ cho 1 số trường hợp thôi, nhất là ổ không quay được thì không dùng mấy phần mềm kia được.
    Dạ cám ơn anh! Nhưng em đang ở Sài Gòn anh ơi!

Lúc trước mình làm ổ cứng 250Gb bị cháy, hoàn toàn không hoạt động được hết > 2 triệu !
    ĐC: 1A Nguyễn Lâm F3, Q.Bình Thạnh, TpHCM (Đến số 39 Phan Đăng Lưu sẽ thấy 1A Nguyễn Lâm)

ĐT: 08.62926597

Quote Được gửi bởi kimanh View Post
    Lúc trước mình làm ổ cứng 250Gb bị cháy, hoàn toàn không hoạt động được hết > 2 triệu !
    ĐC: 1A Nguyễn Lâm F3, Q.Bình Thạnh, TpHCM (Đến số 39 Phan Đăng Lưu sẽ thấy 1A Nguyễn Lâm)

ĐT: 08.62926597
    Chỗ này là của anh Đức, bạn mình. Làm rất ok và uy tín. Bác chủ nên tới địa chỉ này
    chữ ký vi phạm

Bác đến ông Thầy mình thử xem sao, mình cũng bị vài lần ổng cứu được hết . số ĐT của ổng 0903396035 . nếu tiện đường bác ghé Khải Gia ở đường Hùng Vương nhờ kêu giùm ( ổng chấm hình ở trên lầu ) . Thầy mình tên Huỳnh Trung
    NGUYÊN CLICK
    ĐC: 186/1 Trần Phú, Phường 9, Quận 5
    HP: 0983909733

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    1. Anh không nên đụng chạm gì đến HDD này nhé (format, partition...)
    2. Dùng 1 desktop hoạt động tốt (nếu có CPU mạnh và Ram nhiều thì càng tốt), cắm HDD laptop vào, sau đó dùng chương trình GetBackData for NTFS bản mới nhất để cứu lại dữ liệu (thời gian scan dự kiến từ 8-24 tiếng tuỳ theo dung lượng HDD; và cũng mất tầm nhiêu đó thời gian để lại lại dữ liệu).
    Hy vọng là anh sẽ lấy lại được dữ liệu.
    Còn nếu không được thì hoặc là anh phải bỏ ra rất nhiều tiền để mang lên Trung tâm cứu dữ liệu để lấy lại (lưu ý tìm những nơi uy tín nhé; chứ nhiều nơi rất ư là củ chuối); hoặc là phải chấp nhận thực tế là "làm lại từ đầu".
    Cái này thì ổ HDD của bác chủ phần cơ ko còn quay sao mà dùng đến phần mềm này đc, Chỉ còn cách mang tới trung tâm cứu thôi, nhưng giá chát lắm hjx..
    ... 5D, 135F2,....

Hư cơ rồi! getbackdata của thuytram_dep là bó tay và chân. HDD có 2 phần đó bác, 1 là mạch điện tử và phần cơ. Bác kiểm tra xem BIOS máy tính còn nhìn được HDD không ? nếu không detect được coi chừng hư board trên HDD đó.. Còn detect mà Hệ điều hành không đọc được dữ liệu thì nặng nhất là hư cơ.

Bác tháo HDD ra ngoài để một ngày rồi gắn lại vào một máy desktop thử xem.. nhiều khi lúc ban đầu đọc được nhưng khi nóng lên là chết.

Bác hỏi bạn bè xem có ai có HDD giống y không ? mượn HDD còn xịn đổi cái board qua xem có đọc được không ?

Hiếm khi nào HDD chết 100%.. thử xem.

Ca này khó đây, bác chủ nên mang ra hàng bảo người ta kiểm tra và khôi phục lại xem.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng