Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 29

Chủ đề: Phóng...sự Sè Goòng : Lãng mạn Vespa

Quote Được gửi bởi LoveVnpt
    ngôì xe ôm và chụp bất ngờ vậy thôi bác ơi, 'phóng sự đơì thường' mà, và chụp film thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Chắc bác boydid chụp ảnh đời thường siêu lắm, và setup ngoài đường phố cũng siêu luôn nhẩy??

em hỏi bác, bác thấy mấy tấm đó : màu thế nào, đẹp hay kô đẹp? Bố cục được hay kô được?

Đã là chụp ảnh thì ko lên lấy lý do này lý do nọ để biện minh. Không chụp được film thì chụp bằng máy số. Màu đảm bảo đẹp hơn mấy tấm trên.

Chụp "đời thường" hay "setup" thì đều fải đẹp, kô thể nói , tôi chụp ảnh"đời thường", nên có xấu thì kô đựoc trách tôi.

Với lại là em chỉ ngạc nhiên bác gì đó khen ảnh và màu mấy tấm trên kia "đẹp". Em thấy kô đúng nên hỏi thôi.

nangSaigon_2 Guest
    Quote Được gửi bởi boydidream2005
    em hỏi bác, bác thấy mấy tấm đó : màu thế nào, đẹp hay kô đẹp? Bố cục được hay kô được?

Đã là chụp ảnh thì ko lên lấy lý do này lý do nọ để biện minh. Không chụp được film thì chụp bằng máy số. Màu đảm bảo đẹp hơn mấy tấm trên.

Chụp "đời thường" hay "setup" thì đều fải đẹp, kô thể nói , tôi chụp ảnh"đời thường", nên có xấu thì kô đựoc trách tôi.

Với lại là em chỉ ngạc nhiên bác gì đó khen ảnh và màu mấy tấm trên kia "đẹp". Em thấy kô đúng nên hỏi thôi.
    Vâng cám ơn bác, bác nhận xét đúng. Vì đây là máy lạ mình chụp chưa quen, vả lại lens máy này đang có vấn đề nên áp sắc xanh, mỗi lần chụp ko có cảm giác chụp vì chỉ chờ tua phim mới biết, mình post lên để chia sẻ TT về event, về những nhược điểm máy, film chứ ko kỳ vọng là phóng sự phải mang tính nghệ thuật cao siêu như ý của bác được. Mình tiếc là có những người hay,giỏi như bác mà lại ko chịu post hình lên cho anh em học hỏi, phim thì tráng ngoài lab còn scan thì máy cơ quan ko được pro lắm bác bỏ qua nhé, và mấy ảnh trên mang tiếng chụp 645 nhưng chỉ mang tính sự kiện nhỏ nhỏ thôi
    Được sửa bởi nangSaigon_2 lúc 06:52 PM ngày 23-04-2007

àh vậy ra bác chụp để kô fải để đẹp. Vậy tôi nhầm. Xin lỗi bác. Nhưng mà này, bác yên tâm đi, còn nhiều ngừoi khen ảnh bác chụp đẹp lắm.

nangSaigon_2 Guest
    àh vậy ra bác chụp để kô fải để đẹp. Vậy tôi nhầm. Xin lỗi bác. Nhưng mà này, bác yên tâm đi, còn nhiều ngừoi khen ảnh bác chụp đẹp lắm.
    Bác cay cú thế??? bác có ý gì cứ nói thẳng nhé, vâng tôi chụp chưa đẹp, nhưng muốn chia sẻ một sự kiện đẹp, và cũng chẳng phải rỗi hơi tranh cãi ko có thiện chí như bác. xin mind mod khóa topic giùm vì xin lỗi ko lường trước sự vô bổ này
    Được sửa bởi nangSaigon_2 lúc 07:06 PM ngày 23-04-2007

Ôi giơì, bác nắng ơi bác nhớ cái vụ 20D chứ, chỉ được cái to mồm, mặc kệ bác ạ, cứ post hình lên cho anh em film, còn bác gì đó boydid2005 hay 20D gì đó kg thích film thì ra nơi khác chơi nhé, máy số là công nghệ mơí tiên tiến cả hành tinh công nhận bác ko cần phải múa môi khen hão...thưà mưá ròai
    Đây là nơi anh em hoài cổ muốn khôi phục lại dĩ vãng FILM...OK!- bác giỏi thì tạo hẳn topic hay tạo một thành tích tương tự như bác nắng rôì minh bạch cạnh tranh công bằng. Ko nên "sọc dưa" trơ trẽn thế.
    Khi nhìn thấy ngươì khác làm tự bảo: Ôi dễ dàng thế kia, mình làm còn tốt hơn, đẹp hơn- Nhưng chả bao giờ làm, và mãi mãi cũng chả làm được. Tranh cãi ý kiến ý cò hay tuyệt. Bái phục boydít
    Được sửa bởi giotdang lúc 11:38 PM ngày 23-04-2007
    Đủ súng đạn rôì...bắn !!!

giotdang0909@gmail.com

Cái xe được chế ra để phục vụ con người
    Nhưng nhiều người sinh ra để làm Nô Lệ phục vụ cho cái xe cà tàng này.
    Đẹp không? Có thể, tùy con mắt mỗi người.
    Tiện nghi không? Không.
    Bền không? Không.
    Vệ sinh môi trường? Không.

Hì hì, đó là cái thú vui của mỗi người bác à. Với suy nghĩ của bác em đoán bác không thích chụp phim rồi. :D
    0916 057 057
    Canon T3i + 75mm tominon + Yashica D giải khuây.

định kô nói nữa để khỏi mang tiếng già mồm, nhưng đọc bài bác giotdang thấy khó coi qá. xin làm rõ mấy vấn đề.

1. Em kô có suy nghĩ xấu về chụp máy film. nếu có điều kiện em sẽ dùng. Nên các bác đừng cho rằng em chê bai công nghê Film

2. Đã là chụp ảnh, ai chả mong ảnh đẹp dù là chụp bằng gì đi nữa, có đúng kô ạ! Mục đích của người post ảnh lên forum, là để mong được các ý kiến KHEN và CHÊ từ các thành viên khác. Có 1 điều kô hay là các bác lại fản ứng với việc bình ảnh. Khi 1 ai đó thấy bức ảnh đó chưa được, họ đưa ra ý kiến của họ. Rồi các bác thay vì lắng nghe, các bác lại quay sang vặn họ. Nào là ông đã chụp đc ảnh đẹp chưa mà đi chê, ông có fải PRO đâu mà chê.... v..v.
    Em kô dám nhận mình là người chụp ảnh đẹp, nhưng là người biết fân biệt xấu đẹp. Kô cứ fải chụp đc ảnh đẹp mới biết nhìn nhận cái đẹp.

3. Về việc bác nangsaigon nói về chuyện , bác ý chỉ định ghi lại even, nên có thể bỏ qa fần kỹ thuật và chất lượng. Xin thưa là em đã thấy rất nhiều bài post của những người mới(hạn chế về thiết bị) up ảnh lên forum, nhưng họ nhận đc gì ạ. HẦU HẾT( em kô nói tất cả) là những comment dạng như:" đây là forum nhiếp ảnh, nghệ thuật, kô nên post những bức ảnh thường như thế này".... ,quay lại với bác năng saigon, liệu chụp máy film thì có ưu tiên gì chăng?

4. @giotdang: em kô hiểu bác nói về việc 20D là sao ạ?
    @nangsaigon: em kô có cay cú gì cả đâu. mong bác đừng hiểu nhầm.nếu em có lời gì kô fải , bác bỏ qa cho.

Cám ơn các bác đã đọc

bác boydidream2005 gì đó ! bác cố tìm một cái máy chụp phim ( giá cả cũng ko đắt lắm ) và chụp thử vài cuộn thì bác sẻ hiểu hết tại sao chụp phim lại được nhiều bạn hoài cổ đam mê , mặc dù là có tấm đẹp có tấm ko , nhưng mổi tấm ảnh là 1 công sức rất quý giá khi người chụp bỏ ra , em thì may mắn được thừa hưởng cả phim lẩn số , nên em hiểu được ý cuả bác nangsaigon , chỉ là muốn nói đến sự kiện thời sự CLB vespa (bác nangsaigon đả nói rỏ ở chủ đề ) chứ ko có ý pho trương kỷ thuật chụp ảnh ! vì vậy bác cũng như các bác khác , có khen có chê cũng ko ảnh hưởng đến chủ đề " Phóng...sự Sè Goòng : Lãng mạn Vespa " cả , nhưng cũng fải trân trọng người đả bỏ công chụp mấy tấm " phóng sự " hay hay cho chúng ta xem chứ bác nhỉ ? em cảm ơn bác nắng đả cho em xem khá nhiều ảnh thú vị !
    ĐT :0974337712
    số TK : NH SACOMBANK ( chi nhánh gò vấp ) _nguyễn văn Bá _ STK : 060008666469

định kô nói nữa để khỏi mang tiếng già mồm, nhưng đọc bài bác giotdang thấy khó coi qá. xin làm rõ mấy vấn đề.
    ...
    2. Đã là chụp ảnh, ai chả mong ảnh đẹp dù là chụp bằng gì đi nữa, có đúng kô ạ! Mục đích của người post ảnh lên forum, là để mong được các ý kiến KHEN và CHÊ từ các thành viên khác. Có 1 điều kô hay là các bác lại fản ứng với việc bình ảnh. Khi 1 ai đó thấy bức ảnh đó chưa được, họ đưa ra ý kiến của họ. Rồi các bác thay vì lắng nghe, các bác lại quay sang vặn họ. Nào là ông đã chụp đc ảnh đẹp chưa mà đi chê, ông có fải PRO đâu mà chê.... v..v.
    Em kô dám nhận mình là người chụp ảnh đẹp, nhưng là người biết fân biệt xấu đẹp. Kô cứ fải chụp đc ảnh đẹp mới biết nhìn nhận cái đẹp.
    Xin phép bác nangSaigon tham gia bàn tán tí cho vui.
    Tôi nghĩ bác boydidream2005 hiểu sai về cái "đẹp". Nếu đã hiểu sai rồi thì phán kiểu gì cũng sai. Ở đây chỉ nói về "cảm giác" của người xem trước bức ảnh, hay sâu xa hơn là người xem nhìn ảnh nhưng có được sự đồng cảm, cảm xúc với người chụp ảnh. Nói rõ ràng hơn là nhìn 1 bức ảnh người khác chụp mà "cảm" được cái không khí, cái khung cảnh như bản thân mình thực hiện bức ảnh vậy. Đấy mới là cái giá trị của cái "đẹp". Ở đây ko tranh cãi ảnh ai đẹp hay không đẹp mà là sự giao lưu cảm xúc. Muốn "đẹp" có postcard.
    Đọc lại nhận xét đầu tiên của bác "...Em thấy cả bộ ảnh này màu bị ám xanh biển. ảnh thiếu tương fản.

bố cục cũng chẳng có gì đặc biệt." và xem 1 số ảnh bác post tôi cho rằng bác cũng giống nhiều bác trên này khi nhận xét ảnh, kiểu gì cũng động đến bố cục tương phản nhưng bỏ qua 1 điều căn bản của cách nhìn ảnh là nếu ảnh đã có cảm xúc thì những lỗi về kĩ thuật ko có xi nhê gì cả.
    .

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng