Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 62

Chủ đề: Lightbox Cafe & Studio "Mua" (Xin) ảnh để trang trí quán Cafe

Lightbox Cafe & Studio "Mua" (Xin) ảnh để trang trí quán Cafe

Thưa các anh em Vnphoto, hiện nay rookie_sg và một số anh em đam mê nhiếp ảnh dự định sẽ khai trương Cafe-Studio Lightbox vào đầu tháng 9, hiện nay quán đang trong giai đoạn hoàn thiện và trang trí nội thất.

Lightbox Cafe & Studio hiện đang cần 100-120 ảnh chụp để dùng trang trí. Do đó, chúng tôi mong nhận được ảnh chụp từ anh em vnphoto gửi về để sử dung treo trang trí trong quán, cách thức như sau:

1. Các bạn gửi ảnh về địa chỉ email lightbox.studio2011@gmail.com. Trong email ghi rõ họ tên, địa chỉ liên lạc (để chúng tôi gửi quà tặng), số DTDD
    2. Chúng tôi sẽ chọn ảnh phù hợp. Khi ảnh của bạn được chọn, chúng tôi sẽ thông báo cho các bạn đồng thời sẽ gửi quà tặng là voucher sử dụng đồ ăn - thức uống tại quán có giá trị 100.000đ-500.000đ.
    3. Tất cả các bạn tham gia gửi ảnh sẽ nhận được thẻ Member discount 10% khi dùng đồ ăn, thức uống & sử dụng studio tại Lightbox

Yêu cầu:
    - Mỗi bạn gửi tối đa 10 ảnh chọn lọc do các bạn chụp & edit (tuyệt đối không gửi ảnh của người khác chụp)
    - No text (mong các bác không add water mark,signature, text v.v... vì em sẽ dán tên tác giả trên khung ảnh ạ)
    - Chủ đề: chân dung, fashion, đời thường (chỉ ở Việt Nam), macro, tĩnh vật và phong cảnh
    - Kích thước: tối thiểu 4 Mpx (tốt nhất là khoảng 6Mpx trở lên)
    - Định dạng: JPEG
    - Hạn chót nhận ảnh là 27/08/2011

Lưu ý: Ảnh được chon sẽ được lồng khung đen, nền trắng treo trong quán, kích thước 25cmx35cm đến 100cmx150cm. Để tôn trọng tác giả, chúng tôi sẽ sử dụng ảnh nguyên bản & không xử lý thêm hậu kỳ, tuy nhiên có thể crop lại cho phù hợp kích thước khung hình. Tên (nick name) của tác giả sẽ được dán trên khung ảnh. Lightbox cam kết không sử dụng ảnh vào bất cứ mục đích nào khác & không kinh doanh ảnh nhân được. Anh em trong SG em sẽ gửi quà đến tận nhà, anh chị em ở nước ngoài và/hoặc tại các tỉnh thành khác gửi ảnh cho em treo quán cũng rất cảm ơn, cho em "xin" ảnh trước, quà thi khi nào các bác ghé quán cứ lôi em ra ạ

Lightbox Cafe & Studio hy vọng là nơi gặp gỡ của nhưng ai thích chụp ảnh và thích được chụp ảnh.
    Vài nét về Lightbox:
    Địa chỉ: 9B - 11A - 11B Hoa Lan, P2, Q.Phú Nhuận, TP.HCM (Khu Miếu Nổi)
    Quy mô: 550m2, khoảng 200-250 chỗ ngồi, có bãi đậu xe riêng. Kiến trúc của Lightbox gồm 2 khối nhà, 1 khối nhà theo phong cách hiện đại & 1 khối nhà là cải tạo 1 biệt thự kiểu pháp. Lightbox có 2 studio với đầy đủ trang thiết bị (1 studio lớn có diện tích >50m2), đặc biệt sẽ có 1 dàn đèn studio & phông màn cho anh em sử dụng miễn phí. Trang trí nội thất theo phong cách hiện đại, chủ đề chính là Ánh Sáng

Sau đây là một số ảnh thiết kế của quán

Được sửa bởi rookie_sg lúc 01:36 PM ngày 16-08-2011

1 địa điểm mới cho những anh em đang chơi ảnh, mới chơi ảnh or đang lọ mò tìm tòi thú vui tao nhã này....anh em diễn đàn có 1 nơi để trưng những tác phẩm của mình thay vì chỉ để trên flickr. Mỗi tấm ảnh đẹp đều có cái riêng của nó, chúc Lightbox sẽ collect dc thật nhiều hỉnh ảnh đẹp....

Lát mình soạn hình gửi cho bác. Nếu gửi hơn 10 tấm được ko bác.

Thanks bác HK-digital & hienmtd, mong nhận được ảnh của các bác (hơn 10 ảnh cũng được ạ)!

P/S: chủ trương của Lightbox là "nghệ thuật vị nhân sinh" (ảnh đẹp vì người ta thấy nó đẹp) do đó hy vọng các bạn member mới cũ mạnh dạn tham gia gửi ảnh ạ. Cảm ơn anh em trước

quán cafe này quá hay bác ạ, chúc bác đông khách, theo em thiết nghĩ món quá lớn nhất mà người gửi ảnh đến đó là ảnh được treo trên tường của quán bác à, vì vậy nên khuyến khích tất cả các thành viên chứ đừng chỉ khuyến khích các thành viên ở SG. chút ý kiến còi của em ạ, trình chụp ảnh còi nên không giám gửi ảnh chỉ sợ làm đầy inbox của các bác. có dịp vào SG em sẽ ghé quán.
    Vẽ lại khoảnh khắc - Thỏa niềm đam mê !

Em ủng hộ bác hết mình, chúc các bác mau khai trương và có thật nhiều ae đến cafe để giao lưu. E sẽ gửi hình sau.hihi
    D90+18-105 l Grip MB-D80 l BENROA550 l 40f2.8
    http://sorryxviiky.co.nr/

tối thiểu 6mpx thì buồn quá :(

đã gửi ảnh cho quán mình bằng mail: linkinpark.....@yahoo.com
    ^^ Mong quán sớm mở cửa để anh em có dịp giao lưu

Quán được thiết kế đẹp và rộng quá. Khi nào quán khai trương bác chủ báo để anh em qua ủng hộ nha. Để em kiếm vài tấm hoa hòe gửi bác trang trí.

Một địa điểm lý tưởng......Chúc các pác thành công......Ngày khai trương cho mình xin đặt 1 chỗ.......Cám ơn

Trungnghiavn@yahoo.com

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng