Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: Hỏi về cách sử dụng Pin xạc Eneloop

Quote Được gửi bởi duytungspkt View Post
    Các bác ơi! Cho e hỏi tiếp 1 câu nữa ạ:
    Em vừa được cho 1 cặp pin sạc AA 2300 mAh của Camelion. Em đã có 1 cục sạc của Sanyo loại 1 lần sạc dc 4 pin và 2 pin Eneloop rồi. Vậy khi sạc em cho 2 cục Camelion vào sạc chung với 2 em Eneloop được không? Làm vậy cho tiết kiệm thời gian. Hay phải sạc đầy 2 em Eneloop trước, gỡ ra rùi mới được cho 2 em Camelion vào ạ? Pin Camelion có sạc được với cục sạc của Sanyo không ạ?
    Và cuối cùng: chất lượng của Camelion liệu có bằng Eneloop?
    Xin cảm ơn các bác!
    Bác chỉ cần để cặp sanyo 1 bên, cặp camelion 1 bên là được, đừng để so le vì 2 hãng khác nhau cho nên lượng điện vào pin cũng có thể khác nhau. Pin camelion xài sạc sanyo tốt, không vấn đề gì. Pin eneloop đã được khẳng định chất lượng, nếu thích bác có thể làm chuột bạch test thử pin camelion )

Quote Được gửi bởi khoailangsung0 View Post
    Muốn mua cái hộp đưng pin này thì tìm ở đâu các bạn ?

cái hộp này mua của HK - Digital 15k 1 hộp
    Đam mê vật vã

My Flickr

Quote Được gửi bởi sonhyatt View Post
    E cũng gặp tình trạng như vậy, nói chung mình phải canh khoảng 10 tiếng sạc rồi rút ra phải không ạ? nếu đúng vậy thì cũng bất tiện. Lỡ hôm nào quên không rút ra thì không biết có sao không nữa.
    nếu để > 10h sẽ làm pin giảm tuổi thọ và chai pin, bác cứ canh khoảng 20-21h tối cắm vào tới sáng 6-7h sáng thức dậy thì rút ra là ok
    like.no.other...

Xin lỗi vì đào mộ, em có bộ xạc Eneloop mà không hiểu sao dạo nay đèn nó chả sáng (hay nháy) gì. Kể cả có sạc chục tiếng cũng thế :v pin vẫn nóng và vẫn đầy điện cơ mà ko hiểu sao đèn nó ko sáng cho. Có bác nào bị giống em không?
    Máy ảnh gia - thích chơi máy hơn chơi ảnh

Nhờ các bạn tư vấn, trước đây vẫn dùng sạc uniRoss để sạc cho 4 viên pin enveloop tuy nhiên hôm rồi dùng sạc này để sạc cho mấy viên pin sanyo thì sáng hôm sau thấy khét lẹt => Tháo bộ sạc ra thấy bị cháy đen vỉ mạch, mà mạch của sạc uniRoss nhìn rởm lắm chắc trc đây mua phải hàng lởm.
    Theo các bạn giờ mua loại nào trong 2 cái này: Sạc Sanyo NC-MQN06 hay sạc Panasonic BQ 391. Cả 2 đều là loại sạc nhanh và có tự ngắt.

Thanks

Quote Được gửi bởi nsontung View Post
    Xin lỗi vì đào mộ, em có bộ xạc Eneloop mà không hiểu sao dạo nay đèn nó chả sáng (hay nháy) gì. Kể cả có sạc chục tiếng cũng thế :v pin vẫn nóng và vẫn đầy điện cơ mà ko hiểu sao đèn nó ko sáng cho. Có bác nào bị giống em không?
    đèn bị đứt, thay bóng khác... :D

Quote Được gửi bởi _MeoTom_ View Post
    Nhờ các bạn tư vấn, trước đây vẫn dùng sạc uniRoss để sạc cho 4 viên pin enveloop tuy nhiên hôm rồi dùng sạc này để sạc cho mấy viên pin sanyo thì sáng hôm sau thấy khét lẹt => Tháo bộ sạc ra thấy bị cháy đen vỉ mạch, mà mạch của sạc uniRoss nhìn rởm lắm chắc trc đây mua phải hàng lởm.
    Theo các bạn giờ mua loại nào trong 2 cái này: Sạc Sanyo NC-MQN06 hay sạc Panasonic BQ 391. Cả 2 đều là loại sạc nhanh và có tự ngắt.

Thanks
    xài pin sanyo hay enelop thì cứ dùng sạc Sanyo cho đồng bộ... :D
    like.no.other...

Tui còn ít Sạc đa năng BC 2500, Xạc được tất cả các loại Pin Ni-CD, Ni-MH....Pin tròn, Pin Vuông
    Dung lượng pin

Dung lượng pin
    Thời gian xạc
    AA khoảng 16 giờ
    AAA khoảng 8 giờ
    C khoảng 20 giờ
    D khoảng 24 giờ
    9v khoảng 10 giờ

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123