Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Màn hình máy ảnh có những đốm sáng lạ.

Màn hình máy ảnh có những đốm sáng lạ.

Chào các bác, tình hình là cái màn hình máy ảnh của e đang bị hiện tượng lạ. Mấy ngày hôm nay trên màn hình xuất hiện xuất hiện các đốm sáng lạ mà ngày trước k có. Các đốm sáng này khi e chụp các vật càng sáng thì nó càng nổi rõ trên màn hình. Chụp các vật tối màu thì độ sáng giảm bớt đi. Các bác cho e hỏi là hiện tượng này có ảnh hưởng j tới màn hình k ạ. Chụp ảnh thì vẫn bình thường nhưng sự xuất hiện của các đốm sáng đó làm e thấy e ngại cho cái màn hình của e quá.
    Máy e là Panasonic DMC - FH1, mua hôm 29.4. Hjx, e cảm ơn các bác.

Nhiều khả năng màn hình bị lỗi tại lớp phản quang , càng để lâu càng lan ra , bác nên cầm ra Care càng sớm càng tốt
    Inter chấm Vi En

Phần ống kính bị bẩn rồi, bạn lau sạch đi là hết

Quote Được gửi bởi j23 View Post
    Nhiều khả năng màn hình bị lỗi tại lớp phản quang , càng để lâu càng lan ra , bác nên cầm ra Care càng sớm càng tốt
    Vâng, e cảm ơn bác, có lẽ e sẽ phải mang ra chỗ bảo hành vậy.
    Quote Được gửi bởi thht View Post
    Phần ống kính bị bẩn rồi, bạn lau sạch đi là hết
    Không phải do ống kinh đâu bác ạ. Vì khi e dùng chế độ xem lại ảnh, ống kinh đóng vào rồi nhưng vẫn có hiện tượng xuất hiện đốm sáng trên màn hình mà. Hjx

Nếu bác mới mua máy thì em nghĩ là do bác duyệt ảnh ở chế độ highlight mode, nên trên màn hình sẽ chớp ở những vùng sáng. Chỉ cần bấm lên hoặc xuống nút chọn 4 chiều để chuyển sang chế độ duyệt hình khác là hết.

Sở dĩ em dám KL do lớp phản quang trên LCD là vì :
    - Mới xuất hiện đốm sáng mà trước đây ko hề có , trên nhiều màn hình LCD ko chỉ của máy ảnh mà trên LCD TV / PC hay các thiết bị khác đã xảy ra hiện tượng này
    - Bác chủ nói đốm sáng ( chắc li ti như bụi ) chứ ko phải vùng sáng nên chắc ko phải do vùng thừa sáng báo trên LCD khi duyệt ảnh

Dù sao hy vọng ko phả lỗi LCD thật
    Inter chấm Vi En

Quote Được gửi bởi mailuongson View Post
    Chào các bác, tình hình là cái màn hình máy ảnh của e đang bị hiện tượng lạ. Mấy ngày hôm nay trên màn hình xuất hiện xuất hiện các đốm sáng lạ mà ngày trước k có. Các đốm sáng này khi e chụp các vật càng sáng thì nó càng nổi rõ trên màn hình. Chụp các vật tối màu thì độ sáng giảm bớt đi. Các bác cho e hỏi là hiện tượng này có ảnh hưởng j tới màn hình k ạ. Chụp ảnh thì vẫn bình thường nhưng sự xuất hiện của các đốm sáng đó làm e thấy e ngại cho cái màn hình của e quá.
    Máy e là Panasonic DMC - FH1, mua hôm 29.4. Hjx, e cảm ơn các bác.
    Cái này là một chức năng cảnh báo vùng bị cháy khi xem lại hình thôi (Highlight Warning Provided (Overexposed highlights blink)).

Bác cứ yên tâm tiếp tục chụp nhé, chụp khi nào hết bị thì bác kiểm soát được vùng bị cháy.
    KUCKYKOOL GROUP