Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 64

Chủ đề: HDPG - THI ẢNH LẦN 5 - Chủ đề " ONE FACE - ONE STORY "

chưa đủ trình chụp thể này.hichic

đề khó thật, thôi đành bám càng chạy biên cho dzui cửa dzui nhà dzị,hehe
    hic, chạy biên mà cũng ko được, ko post được ảnh, pass photobucket quên mất doài...

Trại trẻ mồ côi Vinh Sơn 1 - 2011. Trại trẻ mồ côi thâu nhận, nuôi dưỡng hầu hết là trẻ em có hoàn cảnh bất hạnh của đồng bào dân tộc Khu vực Tây Nguyên. (7-2011)
    Bức ảnh chỉ đơn giản là cô đọng được sự lạc quan sống của trẻ em đồng bào thiểu số trong hoàn cảnh nhiều khó khăn: mất cha mẹ, thiếu sự giáo dục đầy đủ, ngôn ngữ, văn hóa xen lẫn... ^^
    Được sửa bởi tidudn lúc 02:01 PM ngày 20-08-2011

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    @tidudn: những ảnh về trẻ em khuyết tật... ko nên dự thi hoặc chạy biên. Hoặc những ảnh về di chứng chất độc da cam, quái thai, dị dạng... về ý nghĩa xã hội nó được công nhận ở mức độ khác, ko phải là dự thi.

@tidudn và Gà mờ: Theo ý kiến chủ quan của mình, thì đề tài lần này là face - story. Và khi ra đề tài này, mình cũng không đặt nặng vấn đề phản cảm hay vấn nạn xã hội. Vì cái mình quan trọng ở đây, là đối với những đối tượng và chủ đề đó, tác giả đã đồng cảm và chia sẻ đến đâu? Ví dụ như với một trẻ em bị chất độc da cam, người chụp có thực sự làm bạn và giúp đỡ, hỏi han không? Lúc đó câu chuyện mới đáng giá, chứ cứ như số đông hiện nay (mình nói số đông, tức là có số ít) là tới, chụp, hỏi 1 số thứ, đi về. Khi đó chẳng khác gì một người qua đường cả. Ví dụ cụ thể cho hình của tidudn, ai cũng biết là em bé có hoàn cảnh bất hạnh nên mới ở trại trẻ mồ côi, nhưng cái mà mọi người không biết, để làm nên điểm nhấn hấp dẫn cho câu chuyện của riêng bạn là gì? Mình chưa thấy :D. Xã hội công nhận những vấn nạn đó, nhưng mình tin chúng ta sẽ công nhận cả những câu chuyện rất riêng, của người chụp, đó là 2 mặt hoàn toàn khác nhau của một bức ảnh - một câu chuyện.
    50D + 55-250mm IS + 11-16mm + 30mm 1.4
    http://www.flickr.com/photos/sonic_photos

Ảnh và caption của tidudn có gì phản cảm đâu mà Gà mờ và Juicy lại xoáy thế, thoải con gà mái đi nào )

@gà mờ : bác xem kĩ ảnh và caption, đây ko phải là trẻ khuyết tật...^^
    @Juicy : ảnh em góp vui, ko phải dự thi ạ. Hoàn cảnh bức ảnh thì em đã ghi chú cation, nội dung thì em nghĩ bức ảnh + caption cũng nói khá rõ rồi ạ.
    @ anh lĩnh: hì hì...^^

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Tidus: em xem lại rồi, ko phải khuyết tật ở mắt bác ạ. Chỉ tại chú thích gây suy nghĩ nhầm, sory bác nhé

@linhsuzu: em đâu có xoắn theo bác Gà mờ đâu ạ, anh đọc kỹ sẽ thấy là em không quan trọng chuyện đó, dù nó có hay không. Cơ bản là em chỉ muốn gợi cho bác tidudn nói thêm về câu chuyện của bác, để có một cái gì đó "rất riêng" thôi ạ :D.
    50D + 55-250mm IS + 11-16mm + 30mm 1.4
    http://www.flickr.com/photos/sonic_photos

@Juicy: xoáy chứ ko phải xoắn, hì hì... Post ảnh vô tư đi, hàn lâm quá anh em lại sợ chả post ảnh lên đâu, hi hi )

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng