Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 64

Chủ đề: HDPG - THI ẢNH LẦN 5 - Chủ đề " ONE FACE - ONE STORY "

hix, 4 lần trước lấy đà để tham gia, lân này chủ đề khoai quá, chăc lại khơỉ động tiếp vậy :((

Chà, chủ đề ngày càng khó dần.
    Chân dung thì xoay được chứ chụp xong rồi đi hỏi bác làm nghề gì, từ đâu đến và sắp đi về đâu thì đúng là khó hơn chụp.
    Chắc chụp em bé nhà mình là dễ nhất: cháu học lớp mầm, cháu vừa ăn cháo và sắp đi ngủ, he he, thế là hoàn thành tác phẩm.
    Canon 50D - EF 70-200F4L/ EF 50F1.8/Tokina 12-24F4
    mobile 0914 034746

đi tìm, đi tìm... 1 gương mặt ẩn chứa 1 câu chuyện ^ ^
    tiếp tục vác súng đi săn nào các bác ơi... đợt 4 em ko tham gia được, hi vọng đợt này cố gắng hơn :D

ps: Bác Ặctít ơi^ ^, bác chịu khó tham khảo nội qui 1 tý nhé. Gởi ảnh qua email hdpgphoto@gmail.com ạ. Tất cả ảnh thành viên up lên topic được xem như ảnh đá biên các bác nhé, chỉ có ảnh nộp qua email là hợp lệ. Rất mong các bác tuân thủ luật đã đề ra để sân chơi ngày càng vững mạnh ^ ^

anh đã gửi ảnh và nội dung từ lúc sáng sớm rồi e nhé! Và đã nhận được thư phản hồi từ hdpgphoto@gmail.com rồi đấy.
    ĐÀ NẴNG - 0905001555
    35mm f/2D, 50mm f/1.4 G, 85mm/1.8D, 135mmf2...

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Tham gia 1 tấm chạy vòng biên:
    Ảnh con gái đang ăn kem Tràng Tiền... khi ăn bé rất thích.

Nhắn gửi với các bác một "tip". Đó là với chủ đề này, các bác nên bỏ ý định "đi săn" đi ạ. Bởi vì với cách làm của đa số các bạn hiện nay là đi ngoài đường hoặc đâu đó có gì hay thì "bắn tỉa", bắn xong tới hỏi hay gì đó đi chăng nữa, thì câu chuyện cũng sẽ rất "thiếu muối". Và các bác cũng dường như quên rằng những người xung quanh ta có rất nhiều câu chuyện có sẵn, và rất hay. Ví dụ như chuyện nhậu của anh Gin chẳng hạn^^. Tình thân anh em bao nhiêu năm chinh chiến, chả lẽ không bằng chụp một bác ăn xin rồi soạn tiếp một câu chuyện đau khổ. Em ví von giả định thế cho các bác có một hình dung thôi ạ.

Tình hình là để cho thêm phần xôm tụ, chủ đề lần này em sẽ tài trợ cho bác nào giải vàng, một chiếc khăn quàng cổ chính hiệu Ấn Độ, để cùng các bác chinh chiến trên con đường nhiếp ảnh ^^. Nếu giải vàng là nữ, thì sẽ là khăn dành cho nữ, lụa nổi tiếng của "con đường tơ lụa" luôn. ^^
    50D + 55-250mm IS + 11-16mm + 30mm 1.4
    http://www.flickr.com/photos/sonic_photos

Bác chủ thớt cho chủ đề này hay và cũng hơi khó đây.

Hoan hô bác chủ xị! quả ni hoành tráng quá

Đã có 3 bác gửi ảnh dự thi rồi ạ ^^ (trong đó có 1 bác đang đợi bổ sung thông tin). Mọi người nhanh tay lên nào :D
    50D + 55-250mm IS + 11-16mm + 30mm 1.4
    http://www.flickr.com/photos/sonic_photos

Đây là một chủ đề rất hay. Mà theo khangnhiên, lẽ đương nhiên cứ càng hay thì lại càng khó )

Nhưng không phải vì vậy mà chúng ta không có ảnh dự thi đúng không? Mỗi 1 tấm ảnh, khi chúng ta để vào khung ngắm, đều cho ta một cảm xúc. Tùy theo hoàn cảnh, bản lĩnh, kinh nghiệm của người chụp mà cảm xúc đấy "dâng trào mạnh mẽ", hay "có cái gì đấy hạnh phúc đằng sau những khắc khoải", hay những chiêm nghiệm về cuộc sống qua khoảnh khắc v.v... mà chúng ta chụp được.

Cảm xúc đấy, khi về nhà, chúng ta xem lại ảnh. Nó chợt bùng lên mạnh mẽ hơn. Có gì đó ẩn chứa sau mỗi tấm ảnh mà người xem tác phẩm sẽ không bao giờ có được cảm giác "đắm chìm" trong khung cảnh, thời gian, khoảnh khắc mà người chụp tấm ảnh đó đã trải qua.

Tại sao chúng ta không chia sẻ nó cho mọi người bằng cách chọn 1 tấm ảnh mà mình có cảm xúc nhất, rất thật, rất đời thường mà không thể nào quên được.

Có thể, cảm xúc của mỗi người sẽ khác nhau. Đôi khi, một nụ cười của người bạn gái thôi cũng đủ để làm ấm lòng tác giả, có thể ánh mắt, hành động của một ai đó, gieo vài tâm hồn ta một chút xao xuyến, bâng khuân.

Tham gia thôi nào Chúc cuộc thi có thật nhiều ảnh ý nghĩa, và thành công

Khangnhien

[Chạy biên] )

Chiều sau ngày kỷ niệm 35 năm giải phóng Thành phố Đà Nẵng, tôi lang thang trên những con tàu, tối nay họ rời bến. Đến để thấy tình yêu của họ dành cho biển, những nhọc nhằn cho chuyến đi dài ngày vất vả, dường như không có 1 chút gợn nào trên gương mặt họ. Những câu chuyện kể về vùng biển xa tít tắp ngoài khơi hơn 10 giờ tàu chạy. Nơi mà bạn muốn nhâm nhi một ly cafe đá với bạn bè là chuyện không thể có được, nhưng ở đó có những thứ khác, mà bằng nụ cười, họ có thể diễn tả tất cả.

Chuẩn bị ra khơi ( Chân cầu Thuận Phước - Đà Nẵng - 30.03.2010)
    Được sửa bởi khangnhien lúc 06:49 AM ngày 17-08-2011

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng