Trang 35 / 375 Đầu tiênĐầu tiên ... 2533343536374585135 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 341 đến 350 / 3741

Chủ đề: Góc ảnh Nikon 85mm

Quote Được gửi bởi hungdu View Post
    Chào các bác 85mm,

Em cũng vừa có 85/1.8D và test thử các nhược điểm của lens này thông qua kinh nghiệm của các bác! Em xin hỏi vấn đề focus vào buổi tối, khi background sáng- fill flash sáng chủ thể (cho nó lung linh): lens toàn focus sai... hic... khắc phục thế nào các bác nhỉ.

À, body là D90... cũng có thể là body focus kém...!
    Chụp trong điều kiện như vậy, bác phải lấy nét vào điểm có độ tương phản tương đối cao > khóa nét > shot. thì khắc phục được. Tuy nhiên, nếu chụp mẫu cũng khó tìm điểm như vậy nên có thể phải khép khẩu lại một chút để tránh out nét điểm mình muốn. Vụ này ngoài ra có thể dùng manual focus override nếu dùng AF, nhưng 1.8D lại không có, ...hì. Tốt nhất là dùng MF trong trường hợp này bác ah.
    Let it be... forever

Lên ảnh thôi các bác :D

Không có máy gì để xài zzzz

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Hoa cải trắng, đầu Đông

Mong nhận được ý kiến của các bác. Thanks
    thằng 85mm này xóa phông mù mịt lun :D, mà bác ơi, hình chị đội khăn đỏ (trong tấm nhỏ ở hai post trước của bác, không phải một trong hai tấm này), sao da mặt mẫu đỏ đỏ thế náo í bác

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    thằng 85mm này xóa phông mù mịt lun :D, mà bác ơi, hình chị đội khăn đỏ (trong tấm nhỏ ở hai post trước của bác, không phải một trong hai tấm này), sao da mặt mẫu đỏ đỏ thế náo í bác
    thanks bạn đã nhận xét. Tấm trước chắc mình kéo màu hơi quá tay, trình còi mà. Sẽ học tập dần dần.
    Thanks again.
    Let it be... forever

Dạo này em ít được đi chụp, thôi lấy cơm nguội tham gia với các bác
    Máy cùi - Trình còi ...

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Chụp trong điều kiện như vậy, bác phải lấy nét vào điểm có độ tương phản tương đối cao > khóa nét > shot. thì khắc phục được. Tuy nhiên, nếu chụp mẫu cũng khó tìm điểm như vậy nên có thể phải khép khẩu lại một chút để tránh out nét điểm mình muốn. Vụ này ngoài ra có thể dùng manual focus override nếu dùng AF, nhưng 1.8D lại không có, ...hì. Tốt nhất là dùng MF trong trường hợp này bác ah.
    Bác ko hiểu ý bác hungdu rồi... Mình nghĩ, khi bác ấy hỏi bác ấy cũng đã thử nhiều cách lấy focus, từ tương phản cho đến màu sắc.
    Vấn đề ở đây là giới hạn thiết bị, mình đã test cẩn thận.
    Có phải giống như thế này ko bác hungdu? (chỉ tham khảo... vì em set tốc thấp nên bị ám đèn đường)

Với d90 + 85 bạn có thể làm được nhiều thứ ^^

Không có máy gì để xài zzzz

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Bác ko hiểu ý bác hungdu rồi... Mình nghĩ, khi bác ấy hỏi bác ấy cũng đã thử nhiều cách lấy focus, từ tương phản cho đến màu sắc.
    Vấn đề ở đây là giới hạn thiết bị, mình đã test cẩn thận.
    Có phải giống như thế này ko bác hungdu? (chỉ tham khảo... vì em set tốc thấp nên bị ám đèn đường)
    [img]http://www.vnphoto.net/data/p19/7456_dsc_4370_4584.jpg[img]
    Y chang luôn bác Gà Mờ... em đọc câu hỏi của bác lúc trước, mua về, đem test lại... bị y chang thế này, có tấm còn out toàn bộ mặt luôn... Em chưa biết là gắn flash ngoài có hỗ trợ lấy nét từ flash thì có chữa được hay kô (chỉ về focus). Ngoài ra, theo như tấm ảnh này và ảnh của em chụp thì khi ánh sáng phía nền có cường độ mạnh quá thì "bonus" thêm: flare, giảm contrast... Vì body cùi mía, nên em thắc mắc không biết là lens hay body hay cả 2.

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    @Mèo ú: lên ven tốt quá bác à..., thấy bác chụp tiến bộ ghê quá, hi hi

Trang 35 / 375 Đầu tiênĐầu tiên ... 2533343536374585135 ... Cuối cùngCuối cùng