Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Nên chọn 600D hay 550D đây các cao thủ???

Question Nên chọn 600D hay 550D đây các cao thủ???

Em tham gia diễn đàn không được bao lâu, đến thời điểm này thì niềm đam mê và "duc vong" thôi thúc, em muốn cưới "con dzợ" đầu đời của mình. Hiện bạn bè đang dùng Canon, nên cũng muốn đầu tư cùng loại để có thể trao đổi "phụ tùng" mà dùng.

Tham khảo qua các trang thì thấy 2 em 600D và 550D phù hợp với túi tiền và cho sự trải nghiệm đầu đời của em, 1 em mới ra, 1 em trước đó, giá tiền cũng khác nhau... do chưa có kinh nghiệm thực tế nên phân vân quá.

Các cao thủ đại nhân nào ghé qua, cho em vài lời khuyên để còn gia nhập hội!!!!

P/S: không biết có trùng thread với ai không, nếu có thì mod chỉ giáo em tí!!!

Nếu tiền không thành vấn đề thì cứ lấy 600d bác ạ, thực ra 600d không hơn 550d về chất ảnh hay chức năng gì, mà 600d có màn hình xoay lật nó sẽ giúp bác rất nhiều trong những trường hợp khó khăn, như chụp macro sát đất, chân dung tự sướng, chụp chổ đông người phải đưa máy cao quá đầu..v.v.

Chúc bác có quyết định đúng để có máy về chơi vơi anh em.
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố, bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường..

chà
    rồi chụp vài tháng lại lên XXD hehee

Quote Được gửi bởi mixaogion1 View Post
    Em tham gia diễn đàn không được bao lâu, đến thời điểm này thì niềm đam mê và "duc vong" thôi thúc, em muốn cưới "con dzợ" đầu đời của mình. Hiện bạn bè đang dùng Canon, nên cũng muốn đầu tư cùng loại để có thể trao đổi "phụ tùng" mà dùng.

Tham khảo qua các trang thì thấy 2 em 600D và 550D phù hợp với túi tiền và cho sự trải nghiệm đầu đời của em, 1 em mới ra, 1 em trước đó, giá tiền cũng khác nhau... do chưa có kinh nghiệm thực tế nên phân vân quá.

Các cao thủ đại nhân nào ghé qua, cho em vài lời khuyên để còn gia nhập hội!!!!

P/S: không biết có trùng thread với ai không, nếu có thì mod chỉ giáo em tí!!!
    bác phải nói xem tầm tiền nào nữa chứ,không khéo so với giá tiền thì bác xài 40D cũng được ấy,rẻ mà pro hơn 550 với 600D 1 tí ấy,nhưng nếu chỉ lựa chọn giữa 2 cái thì em sẽ chọn 550D,600D nó hơn 550 mỗi màn hình xoay lật thôi,giá 550D lại rẻ hơn thì tốt nhất là mua em nó,để tiền còn lại múc em fix 50 1.8 hoặc kit 18-55 cũng ổn lắm đó bác.Chúc may mắn
    TeA_______ TeA

Cùng dòng Entry thì có tiền cứ mua máy mới hơn thôi bác ơi! Thường thì ngta hay lăn tăn giữa xxD 2nd hand và 1 xxxd mới! Hihi!

Cảm ơn các bác nhiệt tình giúp đỡ.

Phần tài chính, em hiện có có khoảng 17-18tr, nên mới lăn tăn dòng entry này. Hôm nay nói chuyện với ông anh, cũng đang xài canon, bị ổng quát một hồi, bảo nladderre dành thêm một ít rồi chơi luôn con body 60D body, còn len thì từ tính tới...hic hic. Em thì cũng muốn cài lâu dài một tí. Mà các bác, nếu mà xài 600D cộng với con len ngon, có khá khẩm hơn nhiều so với 60D + len quèn quèn!!!

Đầu tư con đầu đời nên khó quá các bác ah!!!

Em đang dùng 550D
    Rất hài lòng về những gì nó mang lại (Em dân quay Video là chính)
    Nhưng qua tìm hiểu 600D.
    Những thứ trong settings của nó lợi hại hơn 550D nhiều.
    Chỉ biết đến đó, bác cứ vào thẳng tiệm mà đứng vọc.
    Cầm tận tay chơi một xíu cho thích, ngại chi.

Nếu tầm tiền mua 600D thì em sẽ mua hẳn 60D và dùng kit 18 55 một thời gian cũng cam chịu.
    Nhà nghèo đam mê :">
    5films.net

600D hơn 550D moi man hình "gạt gù " thoi pác chất lương hình ko đáng kể , đợi đủ xèng lên7D xứong lắm bác .... :-))

Quote Được gửi bởi thanhinox View Post
    600D hơn 550D moi man hình "gạt gù " thoi pác chất lương hình ko đáng kể , đợi đủ xèng lên7D xứong lắm bác .... :-))
    nếu nói như bác thì chịu khó thêm vài năm làm còn 1D mark IV hay hơn nhiều.....

Neu bac chu moi choi thi nen mua 450d thoi ah. Sau vai thang thi up len xxd se tot hon. Khong bi lo nhieu. 550d hay 600d thi ko dang voi so tien minh dau tu.
    Minh dung didong nen ko go dau dc. Sorry
    Được sửa bởi AcMilan lúc 11:01 PM ngày 13-08-2011
    30D+sig30f1.4+sig50f1.4+ca80f1.8+kit18-55+ánhsang