Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: các bác giúp em vụ ship lens với

các bác giúp em vụ ship lens với

tình hình là em đang ở sài gòn, có cái lens cz 135 muốn ship ra hà nội, theo các bác thì bây giờ nên ship ở hãng nào và bọc len bằng cái gì hay làm cách nào đó mà nó không bị xây xước vậy các bác, em chưa làm bao giờ nên hơi lúng túng

Dùng cách ông bà ta đã xài bấy lâu nay: lấy giấy báo vò lại cho nhăn rồi lấy bọc lens, làm nhiều lớp như vậy. Xong rồi bỏ vào bịch ny lông cột miệng chặt lại. Còn không thì ra nhà sách mua mấy cái phong bì có lót sẵn miếng đệm hơi bên trong.

- Cho lens vào túi nylon nhằm chống bụi và ẩm. Quấn chặt và dán bằng băng dính. Nếu có hood thì cho hood trùm ngoài túi nylon sau đó bọc lại 1 lần nữa.
    - Nếu không có hạt xốp thì dùng giấy báo, giấy vệ sinh,... vò thành từng nắm (không cần chặt quá) cho vào thùng carton. Đặt lens vào giữa, đảm bảo lens cách cạnh, góc của thùng ít nhất 5cm. Dán hộp lại bằng băng dính tốt. Dán xong lắc hộp không nghe thấy tiếng kêu là đảm bảo!

hic, em quấn mấy lớp giấy báo, sau đó bọc mấy lượt vải nỉ dầy, cho vào bọc, mà ra bọn tín thành bắt đóng hộp gỗ nữa

bác k nên gừi tín thành nên gửi GNN hay TNT
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Mình thường dùng cách này : lấy bao kiếng ( loại bìa hộp DVD) gói lại , cho vào lon sữa bột, vò giấy báo nhét xung quanh là xong . gởi TT không cần đóng bì gỗ.
    NGUYÊN CLICK
    ĐC: 186/1 Trần Phú, Phường 9, Quận 5
    HP: 0983909733

cảm ơn các bác, em đã gửi rồi, mà bên tín thành nó làm thế nào mà người ta xem lens, khi vừa mở lens ra thì hơi nước đầy thấu kính trước, mù mịt, cũng may bác này chơi ảnh lâu rồi không sao, gặp mấy bác mới chơi, nhìn vậy ngán ngán trả lại lens thì chết em, hic

Mình thấy Tín Thành ship cũng tốt đấy chứ? Mình cũng chuyển ở đó vài món rồi
    Được sửa bởi nam khanh lúc 04:24 PM ngày 11-09-2015

thêm một thông tin nữa, phải báo với nhà nhận gửi hàng đó là ống kiếng máy ảnh, hàng dễ vỡ - nhẹ tay.