Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Tuyển quay film và kĩ thuật Premiere

Tuyển quay film và kĩ thuật Premiere

Chào các bạn.
    Mình nghĩ rằng cái này post ở đây hợp lý.

Công ty mình đang bắt đầu một small production unit. Thực hiện các chương trình phóng sự ngắn về du lịch (như chương trình S-Vietnam).

Mình đang cần tuyển một quay film kiêm kĩ thuật dựng làm việc toàn thời gian.

Máy quay là D3100 và vài lens. Support system minimum. Process bằng quad 3.4 GTX570 Mercury 8GB. Quay 1080/720 cinema. Sẽ nâng cấp và bổ xung thiết bị, nhưng chưa phải bây giờ.

Yêu cầu công việc là các bạn quay và dựng một tuần 2-3 phóng sự ngắn 5 phút. Quan trọng nhất là bạn hiểu thế nào là ISO và aperture. Bằng cấp không quan trọng, được đào tạo bài bản càng tốt, tuy nhiên mình có thể dạy bạn.
    Các bạn từ nhiếp ảnh chuyển ngành ok, tuy nhiên cần nhớ là câu hình của video không như nhiếp ảnh. Premiere làm phóng sự thì trình độ cực kì sơ cấp, ko yêu cầu nhiều. Tuy nhiên biết về FC và Pre là lợi thế.
    Yêu cầu thêm là bạn biết sơ qua về tiếng anh (~B là được). Trẻ là tốt - 9x ok.
    Làm quay film khá vất vả. Mình mong tìm các bạn có nhiệt huyết, cầu tiến và ít than thở! Ngoài ra thì đúng như tính chất công việc, có thể producer/director sẽ có harsh words với bạn often - dù họ không ghét bạn, làm quay film ko được tự ái những lúc như thế.

Lương 5tr chính thức. Đi sớm về muộn công ty lo ăn uống cafe. Thỉnh thoảng đi công tác xa (tháng 1-2 lần). Công ty ở Hà Nội.

Bạn nào quan tâm có thể gửi cho mình một CV ngắn (liên quan chủ yếu đến video/photo) đến namnguyen@vietnamonline.com. Inquiry ở đó luôn nha.

Quên, nộp sớm nha.
    Được sửa bởi thepaladin lúc 09:27 AM ngày 11-08-2011

công việc hấp dẫn nhỉ.đúng với đam mê của mình nhưng mình ko biết tiếng anh cũng chịu thôi.
    Võ Văn Phi Long
    0937 565 113
    philongphoto@gmail.com
    http://philongphoto.com/

híc mình chắc ko đúng chuẩn tuyển rồi
    nhưng chắc chủ nhà cần xem lại mức lương..:D

Mê Ca-Tìm Ca-Vọc Ca
    Canon 500D kit from UK.

Lương quay film được đào tạo cẩn thận là 8tr - 10tr, hợp đồng lâu dài, mình biết giá chung. Nhưng mình không cần quay film chuyên nghiệp kn lâu năm. Bên mình trả thấp hơn nhưng công việc không nhiều + đi quay ở Hà Nội cũng được lo công tác phí - không như VTV may ra đi Cao Bằng mới có tiền ăn. Sẵn sàng nhận các bạn 92-93 có đam mê và không theo con đường ĐH.
    Và mình nói sẽ dạy các bạn ứng tuyển về cả Pre và quay mà. Cant be a better offer than that.

Lương cỡ này chả ai làm đâu, kể cả là để học việc

Vậy mình hỏi thằng là các bạn có quan tâm muốn bao nhiêu?

Nếu bạn thực sự cần người và cần sự chuyên nghiệp cho mỗi phóng sự của bạn thì phải xem lại mức lương đó.

Well as said, show me what you are capable of then we'll talk. CV and a salary proposal.
    Không có cái giá 5t cho người ko biết gì đâu, đừng nói là hơn. Đi học việc mà đòi lương cao thì chúng ta gọi là gì nhỉ?

rõ chán với mấy bác. ko biết gì ai giám làm. Mà các bác co tuyển người ko biết gì để đào tạo ko. em giới thiệu cho mấy đứa em 92 93. cũng rất thích học việc mà nhiều tiền, còn cần người làm đc việc ngay thì chịu khó xem lại mức lương. Chứ bác trả thế này người ko biết ko vào, còn người biết làm chạy mất dép, đi dựng dịch vụ cũng gấp đối số đó rồi.

Chán mấy bác quá, cần thì để lại tin tức, cứ móc làm gì

Điều kiện trên mình ok hết lương cũng ok, tội cái là ở trong Saigon, ko thui cũng làm rùi, lương vậy đúng với năng lực chủ topic là người trong ngành.

Well as said, show me what you are capable of then we'll talk. CV and a salary proposal.

Dịch : như tôi đã nói, hãy chứng tỏ cho tôi khả năng của bạn rùi chúng ta sẽ thương lượng về tiền lương

:P tiếng anh bồi nên dịch theo cái hiểu.....

Nếu cty có mở chi nhánh trong nam thì hay
    450d

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng