Trang 101 / 355 Đầu tiênĐầu tiên ... 519199100101102103111151201 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,001 đến 1,010 / 3546

Chủ đề: Góc ảnh 1DS mark 2

1. Bạn thuytram_dep, mình có xem hình formula one của bạn chụp rồi vì bạn đã không thể nào mang theo máy và ống kính chụp thể thao cho nên bạn chụp được vậy là đẹp lắm rồi không thể nào hơn được. Thể loại này nếu có ống kính thật dài và chụp ngay ở trước mặt xe khi nó vừa quẹo xong thì sẽ rất đẹp và đa số ảnh thể thao chuyên nghiệp đều chụp ở vị trí này. Tấm chiếc Isuza bạn chụp rất đẹp và rất ấn tượng.

2. Bạn transonlam, hai tấm ảnh chân dung teen ở trên theo mình cảm nhận thì rất đẹp không hiểu tạo sao bạn lại nói là chưa phê lắm vậy bạn thử post lên một tấm ảnh cho mình thấy theo bạn để cho bạn phê thì phải thế nào cho mình xem thử. Một cái máy đã cũ 5-6 năm rồi bạn chụp như vậy là OK lắm rồi.

3. Bạn tokyo, việc CPS thì mình rất rành thì mình thường xuyên dùng đồ CPS. Máy 1dx mình chụp thể thao hiện tại là mượn của CPS. Việc người bán nói cho bạn thông tin ở trên là sai hoàn toàn và nói như bạn truytram là đúng. CPS ở bên này toàn là những người thợ chuyên nghiệp sử dụng thiết bị hiện tại thậm chí họ mở ốc ra cũng toàn bằng máy không phải bằng tay. Nếu như giả sử họ có làm mòn con ốc của bạn, họ sẽ thay bằng con ốc mới 100% việc đó đối với họ dễ như trở bàn tay. Không có việc CPS làm hỏng con ốc của máy. Mình chỉ không hiểu tại sao một máy 12K shot như thế kia mà lại có ngưởi ở nhà hoặc thợ không chuyên nghiệp tháo bung ra. Mình khuyên là không nên mua. Đối với mình bất chấp máy cũ hay mới, không bao giờ để cho ai tháo mở trong đó trừ phi phải là nhân viên của các hãng chuyên nghiệp do Canon/Nikon ủy quyền như NPS hay CPS làm.

4. Mấy hôm rồi mình cứ suy nghĩ hoài mình định bán 1d2s của mình bù qua lấy 1ds3 (mới 100%). Một trong những cái mình tiếc là máy của mình chụp có 4K tấm. Mình nghe bạn tokyo nói bạn thấy máy 12K mà bạn thích vậy mình không bán 1ds2 của mình nữa mình giữ lại để dành. Lý do mình đã muốn đổi 1ds3 là vì vấn đề LCD của 1ds2. Maybe mình chờ khi nào 1ds3 xuống còn 1500 trong 2-3 năm nữa mình sẽ mua luôn thay vì bán 1ds2 đang có.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    2. Bạn transonlam, hai tấm ảnh chân dung teen ở trên theo mình cảm nhận thì rất đẹp không hiểu tạo sao bạn lại nói là chưa phê lắm vậy bạn thử post lên một tấm ảnh cho mình thấy theo bạn để cho bạn phê thì phải thế nào cho mình xem thử. Một cái máy đã cũ 5-6 năm rồi bạn chụp như vậy là OK lắm rồi.
    Cám ơn anh đã góp ý ạ, ý em nói chưa phê ở đây là do em chưa làm chủ được body, chưa control hết được nó, nên ra hình chưa như ý mình mong muốn (hơi soft, hơi nhạt màu)...một phần cũng do điều kiện khách quan tác động vào, 2 anh em đi đường mệt mỏi, giữa trưa nắng nóng, chụp vội rồi đi về

Rất mong sắp tới sẽ được học hỏi nhiều thêm từ các anh em ạ
    Nhỏ + Nhẹ + Ngắn + Mỏng => còn lại tùy thuộc vào Nhân tố phía sau

Lâu lâu vào spam một phát

Come close by Ta Anh Tuan, on Flickr

Thân ái,
    TuanTA.

Mình xin cảm ơn những lời tư vấn nhiệt tình của mọi người , nếu ko dc mọi người tư vấn có lẽ mình đã phải ôm một em máy đầy rủi ro . 1 lần nữa mình xin cảm ơn .
    Mình thấy đúng như lời bác Thuytram_dep nói , tìm mua em 1ds2 này khó 1 thì khi bán lại khó tới 100 , vì có rất ít người chơi máy này , bằng chứng là góc ảnh này thường chìm rất sâu , đìu hiu , ko xôm tụ đông vui như các topic của 5d1 , 5d2 , 5d3 .....

Quote Được gửi bởi tokyo View Post
    Mình xin cảm ơn những lời tư vấn nhiệt tình của mọi người , nếu ko dc mọi người tư vấn có lẽ mình đã phải ôm một em máy đầy rủi ro . 1 lần nữa mình xin cảm ơn .
    Mình thấy đúng như lời bác Thuytram_dep nói , tìm mua em 1ds2 này khó 1 thì khi bán lại khó tới 100 , vì có rất ít người chơi máy này , bằng chứng là góc ảnh này thường chìm rất sâu , đìu hiu , ko xôm tụ đông vui như các topic của 5d1 , 5d2 , 5d3 .....
    Thật ra ít người chơi là vì thế này: lúc đương thời thì giá của dòng 1D rất đắt, đến khi giá mềm xuống thì lúc đó lại có đại diện dòn 5D với những cải tiến mới hơn. Đơn cử như khi giá 1DsII xuống ~30tr thì lúc này tồn tại em 5D2, với sự tiên tiến hơn về công nghệ, dễ thấy là cái ISO, hoặc như trường hợp 1DsIII với 5D3, chất lượng của 5D3 quá ngon rồi nên 1DsIII trở nên kém hấp dẫn với dân chụp hình như anh em mình

Cá nhân em đã cầm qua 5D2(mượn) và hiện tại đang sở hữu 1DsII thì lựa chọn vẫn là 1DsII, vì cho dù có thua về ISO đi nữa mà lúc bấm lấy nét thì thấy 1DsII hơn vượt trội (vấn đề ko phải là lấy nét nhanh, mà là lấy nét chính xác). Chất ảnh thì chưa có dịp so trực tiếp, mà xem hình đã retouch thì ko thể kết luận được, mặc dù nhiều người ý kiến rằng chất ảnh 1DsII hơn 5D2, nhưng cá nhân em vẫn chưa khẳng định điều gì :D

Em mạn phép cho cái ảnh để chống spam text nhiều quá ạ

Được sửa bởi transonlam lúc 01:04 AM ngày 03-04-2013

Saigon Sunset
    Canon EOS 1Ds mark II + Canon EF 16-35F2.8L mark II + LEE Filters GND 0.9 Hard Edge + LEE Filters Sunset Set (Red GND Soft Edge)

Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Trôi sâu quá...lại kéo lên vậy

Lâu rồi không đi phơi Sài Gòn...

Ba Bể Sunset
    Chúc Bình An
    FaceBook

Mấy bữa nay trời Sài Gòn nóng nực quá... nóng trong người... :-((

Trang 101 / 355 Đầu tiênĐầu tiên ... 519199100101102103111151201 ... Cuối cùngCuối cùng