Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 68

Chủ đề: (Michin) Sexy girl cute

(Michin) Sexy girl cute

Michin trở lại - quà tặng cuối tuần gửi tới các bác chém gió giải khuây....

1.

2.

3.

4.
    Đam mê bỏ bê cả công việc...:11:

Quote Được gửi bởi biennho View Post

em ko hiểu bác nghĩ gì khi post bài này vào box "fashion-model-nude art", bộ này, xin lỗi bác, ko đáng post vào box chân dung nữa.

ko fải cứ lột ra 1 tí đồ là post vào box này đâu bác.

canh góc xấu, chọn ánh sáng xấu, lấy nét sai, vân vân... tóm lại là quá tệ. với kiểu chụp này, dù mẫu có lột sạch đồ ra thì cũng chỉ gọi là ảnh sex tục chứ ko ra dc ảnh nude đâu ạ !!!

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    em ko hiểu bác nghĩ gì khi post bài này vào box "fashion-model-nude art", bộ này, xin lỗi bác, ko đáng post vào box chân dung nữa.

ko fải cứ lột ra 1 tí đồ là post vào box này đâu bác.

canh góc xấu, chọn ánh sáng xấu, lấy nét sai, vân vân... tóm lại là quá tệ. với kiểu chụp này, dù mẫu có lột sạch đồ ra thì cũng chỉ gọi là ảnh sex tục chứ ko ra dc ảnh nude đâu ạ !!!
    Chào bạn condaohailuoi mình thường ngày vẫn hay úp chân dung và phong cảnh, hôm nay mình úp thể loại này đầu tiên vào
    "Chuyên mục: Ảnh Fashion-Model-Nude Art
    Ảnh thuộc thể loại thời trang, ảnh chụp người mẫu hay thể loại nghệ thuật khỏa thân"
    vậy theo bạn mình úp chỗ nào...hợp lí!!!! nghĩ bạn chắc fan chuyên ảnh thể loại này vào Flickr để học hỏi nhưng thấy bạn chuyên về phong cảnh và phóng sự đời thường, hay là bạn phản cảm với thể loại này chứ bộ này làm gì mà đến mức lởm lém với tiêu đề " Sexy girl cute " nhể nó cũng nhẹ nhàng mà, còn về góc xâu, ánh sáng xấu, nét sai...chỉ rõ từng cái đi để mọi người nhìn và học hỏi chứ tùm lum vậy thì cũng bó tay!
    bộ này mình khai thác nguồn sáng ngược là chính.

Tôi thấy hình bác chủ chụp có thể chưa được đẹp,nhưng cách góp ý của bác daohailuoi thì nặng nề quá ! Góp ý cũng như Dao hai lưỡi vậy.Nếu góp ý nhẹ nhàng,trên tinh thần giúp đỡ nhau thì người ta dễ chấp nhận,còn góp ý thiều tế nhị thì người ta k những k cám ơn mà còn phản ứng lại !
    To Biển nhớ : bạn chụp ngược sáng mà k có hắt sáng hay bồi đèn,và có lẽ đo sáng matrix nên hình hơi tối,bạn nên tăng sáng một chút nữa !
    Được sửa bởi trungphoto lúc 09:29 PM ngày 06-08-2011

Sao lại trở lại vậy b, em nghĩ ko cần đâu,
    DREAM DREAM DREAM

Hic, trình còi nên chả biết cái nào là "nguồn sáng ngược"..Bác chủ chỉ giáo dùm cái nhé...
    chữ ký vi phạm

Quote Được gửi bởi rockmaninhell View Post
    Hic, trình còi nên chả biết cái nào là "nguồn sáng ngược"..Bác chủ chỉ giáo dùm cái nhé...
    hắt sáng hoặc flash... muốn làm đẹp thì phải khéo

Bác condaohailuoi đâm đau nhưng mà...đúng quá. Hi vọng bác chủ rút kinh nghiệm cho các bộ ảnh sau. Box này khó xơi lắm.

Quote Được gửi bởi trungphoto View Post
    Tôi thấy hình bác chủ chụp có thể chưa được đẹp,nhưng cách góp ý của bác daohailuoi thì nặng nề quá ! Góp ý cũng như Dao hai lưỡi vậy.Nếu góp ý nhẹ nhàng,trên tinh thần giúp đỡ nhau thì người ta dễ chấp nhận,còn góp ý thiều tế nhị thì người ta k những k cám ơn mà còn phản ứng lại !
    To Biển nhớ : bạn chụp ngược sáng mà k có hắt sáng hay bồi đèn,và có lẽ đo sáng matrix nên hình hơi tối,bạn nên tăng sáng một chút nữa !
    Cám ơn bác góp ý khách quan!
    Về phần đo sáng matrix em dùng chế độ đo sáng toàn phần ( Evaluative ) bác ợ, bộ này phần lớn là muốn khai thác nguồn sáng ngược để tạo khối vì mẫu em có phần hơi mập chút nhưng được cái ưa nhìn thậm chí em còn đẩy tốc và khép khẩu trong nhiều kiểu...cũng có vài kiểu mẫu được đẩy sáng theo góc độ khác sẽ úp buổi sau.

Quote Được gửi bởi rockmaninhell View Post
    Cám ơn bác ghé xem! tấm 1,2,4 em ngồi trong tối bắn ra mẫu đặt ngoài mép cửa nền backdraw sau mẫu sáng mạnh đó là nguồn sáng ngược ạ!

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng