Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Nhờ các bác rành về filter B+W ND giúp em với ạ

Nhờ các bác rành về filter B+W ND giúp em với ạ

Tình hình em muốn sắm 1 em B+W ND 1000x để chụp chơi cho vui, có gọi Lê Đức và các cửa hàng thì không có hàng em này. Lang thang trên ebay thì có 1 số seller bán con nay vói giá cũng giá tốt, tuy nhiên về bao bì thì mỗi seller mỗi hộp khác nhau nên em cũng phân vân ghê lắm, o biết có fải là hàng fake ko? nên nhờ bác nào rành về filter ND giúp em với ạ.

1 loại thfi có bao bì kiểu như thế này

loại thì như thế này :

Seller bán loại có hộp này đã có 1 thành viên Negative là hàng fake, còn các thành viên khác đánh giá OK , nên em cũng phân vân lắm, nhờ các bác rành tư vấn giúp em
    link ebay : http://www.ebay.com/itm/B-W-Neutral-...item415c5be6ef

Cảm ơn các bác
    Được sửa bởi huybank lúc 02:14 PM ngày 24-08-2011

Hình như loại sau là bao bì mới màu xanh chứ không phải gì hết.
    Fujifilm X

chắc bác mới lên ebay, feedback nó đến 99.8% positive, hàng đấy ko fake đâu. Lâu lâu có 1 thằng dở hơi vào phá thôi ấy mà )
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

Không biết ở nhà các bác có kiếm đc cái Haida Slim ND 3.0 77mm không. Mình đang dùng một cái, nó bảo đây là nd 10 stops(ánh sáng giảm đi 1000 lần) nhưng thực tế thì nó ra là 1600 lần. Con này so chất lượng ảnh với B+W ND thì một chín, một mười đấy ạ. Chưa kể nó rẻ hơn hơn B+W nhiều :D (bên chỗ tớ là 94 euro cho B+W và 37 euro cho Haida :D ) Filter này thực ra ít dùng, nên tớ mua Haida cho rẻ, chứ B+W mắc quá :(

Quote Được gửi bởi chicken29986 View Post
    Không biết ở nhà các bác có kiếm đc cái Haida Slim ND 3.0 77mm không. Mình đang dùng một cái, nó bảo đây là nd 10 stops(ánh sáng giảm đi 1000 lần) nhưng thực tế thì nó ra là 1600 lần. Con này so chất lượng ảnh với B+W ND thì một chín, một mười đấy ạ. Chưa kể nó rẻ hơn hơn B+W nhiều :D (bên chỗ tớ là 94 euro cho B+W và 37 euro cho Haida :D ) Filter này thực ra ít dùng, nên tớ mua Haida cho rẻ, chứ B+W mắc quá :(
    3.0 thì chính là 1000x giảm 10 stops đó bác.
    Có fải loại này o bác ơi, bác đã dùng qua thì thấy chất lượng nó thế nào, hàng nay của China hả bác

chắc bác mới lên ebay, feedback nó đến 99.8% positive, hàng đấy ko fake đâu. Lâu lâu có 1 thằng dở hơi vào phá thôi ấy mà )
    @intithbrainbow e đã mua ebay thường xuyên bác ạ, vì tháy cái bao bì lạ, hỏi các anh,em thfi bảo là chưa tháy bao bì này, vào xem feedback thì có 1 tên bảo là hàng fake, làm em cũng ơn ớn.

Hình như loại sau là bao bì mới màu xanh chứ không phải gì hết.
    như thế thì em yên tâm rùi, chắc fải kiếm 1 em dùng thôi.
    Cảm ơn các bác ạ
    Được sửa bởi huybank lúc 10:16 PM ngày 24-08-2011

Bao bì mới đó Huy ơi,không phải hàng fake đâu

@huybank: chính xác là nó đấy bác ạ. Của China, tại giá rất hợp lý, mà dùng thì chụp ảnh ra cũng ngon(mình gắn trên ef-s 10-22) Nên tớ mua sẽ chọn cái này, chứ không phải B+W :D. Còn muốn nghiêm túc chơi filter, chắc tớ lại nghĩ sang Lee Filters cơ :D

Quote Được gửi bởi ananova03 View Post
    Bao bì mới đó Huy ơi,không phải hàng fake đâu
    Đại ka lên tiếng là em yên tâm rồi, chắc mần cái thui.

@huybank: chính xác là nó đấy bác ạ. Của China, tại giá rất hợp lý, mà dùng thì chụp ảnh ra cũng ngon(mình gắn trên ef-s 10-22) Nên tớ mua sẽ chọn cái này, chứ không phải B+W :D. Còn muốn nghiêm túc chơi filter, chắc tớ lại nghĩ sang Lee Filters cơ :D
    Do em ngó nghiêng qua hàng Lee , thấy giá hãi quá nên thôi, lúc trước ngó qua bộ Cokin Z Pro hàng như Lee nhưng chỉ cso 2 filter ND 4 và ND 8 nên mình cũng o thích lắm. Thôi chơi em B+W này cho nó lành :D

tại Lee chất lượng nó ngon quá, với cả nếu dùng đồng bộ của nó cũng ngon. Phải cái cái giá chỉ để chơi thì mắc thật ... Thế nên tớ làm con Haida cho lành, làm thêm cái cable release có chỉnh thời gian nữa, để dành căn giờ chụp với ND 10 stops cho tiện :D

Em hỏi một câu ngoài lề tí ti, các bác thấy ngố thì cũng xin giải thích giùm em tiếng để em đỡ ngố:
    Tại sao giá site của B+W Schneider thì các filter đều tầm gấp đôi các giá hiện bán trên cửa hàng và online china/hongkong?? nếu có đắt thì đắt hơi vài chục % chứ sao lại đắt hơn gấp đôi??
    minh chứng đây: https://www.schneideroptics.com/Ecom....aspx?CID=1554

P.S.: @ bác chủ cẩn thận với thread B+W thứ 2 trên ebay nhé, trong 6 negative feedback có một cái là người thật việc thật đó, còn trong một loạt positive thì có quá nửa là autobot.
    Em cạch ebay từ lâu lắm rồi...
    Được sửa bởi monkeypilot lúc 12:04 AM ngày 27-08-2011
    Yeah, no more chinese stuff in my gear!
    16-35VR(J) 24-70(J) 105VR(J) SB900(J)