Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Cho minh hoi cac bac co kinh nghiem ve ong kinh Canon.

Cho minh hoi cac bac co kinh nghiem ve ong kinh Canon.

Minh la amateur, moi tap tanh chup anh gan day thoi, co dau tu 1 Canon D550 lens kit 18-55. Nghe mot so nguoi noi co the doi ong kinh khac chat luong cao hon de chup duoc nhung tam hinh dep hon. Minh chu yeu la chup phong canh, su kien hop mat, di du lich,... Mong cac bac co kinh nghiem ve Canon cho minh y kien chon loai ong kinh nao tot nhat cho muc dich tren. Cam on, va cho doi nhung loi tu van qui bao cua anh, chi.

Bạn muốn Post bài. Trước tiên bạn phải xem nội quy.
    Bài bạn đang vi phạm do viết tiếng Việt không dấu.
    Thứ 2 bạn post bài không đúng chổ.
    Mong bạn chú ý giúp.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Bạn muốn Post bài. Trước tiên bạn phải xem nội quy.
    Bài bạn đang vi phạm do viết tiếng Việt không dấu.
    Thứ 2 bạn post bài không đúng chổ.
    Mong bạn chú ý giúp.
    Mình chỉ thấy bạn ý gõ ko dấu thoai chứ ý bạn ý muốn hỏi và muốn đc tư vấn là đúng chỗ đấy chứ nhỉ ???
    Mình thấy nhu cầu của bác ở trên chụp chủ yếu thường ở góc rống (phong cảnh,sự kiện họp mặt,du lích - thường chụp người lấy cả cảnh,cũng cần góc rộng) ... với dòng cao hẳn thì 17 - 40 L mình thấy phù hợp với nhu cầu chủ yếu của bác chủ topic đưa ra.
    50D + 50 f1.8 mk I + 16-35 f2.8L + 70-200 f2.8L

Quote Được gửi bởi thuychi89 View Post
    Mình chỉ thấy bạn ý gõ ko dấu thoai chứ ý bạn ý muốn hỏi và muốn đc tư vấn là đúng chỗ đấy chứ nhỉ ???
    Mình thấy nhu cầu của bác ở trên chụp chủ yếu thường ở góc rống (phong cảnh,sự kiện họp mặt,du lích - thường chụp người lấy cả cảnh,cũng cần góc rộng) ... với dòng cao hẳn thì 17 - 40 L mình thấy phù hợp với nhu cầu chủ yếu của bác chủ topic đưa ra.
    Chính xác thì phải là trong sub box Canon
    Amateurs worry about gear, pros worry about money, master worry about light

Quote Được gửi bởi thuychi89 View Post
    Mình đã chuyển Topic về đây mà không chính xác, thì còn gì mà nói ?
    Đúng ra là để trong Box Canon như bạn Son Tran nói. Nhưng để đây thì nhiều anh em tư vấn hơn.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi cubon2009 View Post
    Minh la amateur, moi tap tanh chup anh gan day thoi, co dau tu 1 Canon D550 lens kit 18-55. Nghe mot so nguoi noi co the doi ong kinh khac chat luong cao hon de chup duoc nhung tam hinh dep hon. Minh chu yeu la chup phong canh, su kien hop mat, di du lich,... Mong cac bac co kinh nghiem ve Canon cho minh y kien chon loai ong kinh nao tot nhat cho muc dich tren. Cam on, va cho doi nhung loi tu van qui bao cua anh, chi.
    Bác mới dùng em khuyên bác cứ tập nắm bắt khả năng của máy (body) và ống (lens), nhất là đi du lịch thì ống kit khá gọn nhẹ rất tiện lợi. Ống kit làm được nhiều việc hơn bác tưởng đó.
    Nếu điều kiện kinh tế của bác cho phép và nhất định phải nâng cấp thì em nghĩ 16-35 L II, 24-70 L và 70-200 L II. Bác mua các ống trên thì khỏi phải lo đổi chác về sau.

Good luck.

trên body full frame thì 24 - 70 và 70 - 200 là combo zoom lens đa dụng perfect nhất rồi.
    trên crop body thì em thấy nhiều người nói là 24 - 70 ko thick hợp lắm,dùng 70 - 200 thì nên dùng với 1 lens wide,tốt nhất vẫn là 16 - 35 nếu có điều kiện về kinh tế,ko thì 17 - 40.
    bác nào chụp quen với fix lens thì ko bàn làm j` rồi,tùy sở trường mà cưới các em lens tiêu cự phù hợp thôi.Ngoài ra còn phải có điều kiện kinh tế nữa,lens fix L giá ngất ngưởng lắm :(
    50D + 50 f1.8 mk I + 16-35 f2.8L + 70-200 f2.8L

crop frame e đang dùng 15 85 và 30 14 thấy quá đủ vì nhu cầu tele em ko nhiều.
    e cũng có thẩm qua vài lens tele thì vote cho 1 con ngon bổ rẻ là tamron 70 300 VC USD (2011). Dùng con tamron có chống rung nhé chứ con non VC thì ẹ lắm
    Nghệ sĩ tự kỉ ...

Theo em thấy thì trước khi post bài bác chủ topic nên search và tìm hiểu trên diễn đàn trước. Trong box Canon mình đã có rất nhiều topic hướng dẫn vụ này rồi.
    Nếu muốn tìm hiểu sắm 1 bộ gear thì bác có thể xem topic Ăn chơi phải sướng của bác Jame Dương.
    Còn với nhu cầu của bạn thì ngoài các lựa chọn trên bạn có thể có thêm lựa chọn khác là Tamron 17-50 2.8 có hoặc không có chống rung
    Nếu thường đi du lịch thì bác có thể chọn Canon 18-135 IS USM hoặc Canon 18-200
    Được sửa bởi nglesangtc lúc 10:16 AM ngày 03-08-2011
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Bác sử dụng crop frame thì lens 16-35 L II là tuyệt rồi hoăc kinh tế eo hẹp chút lens 16-35 L I bác định nhắm vào hàng L rồi thì phải.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng