Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Cho minh hoi cac bac co kinh nghiem ve ong kinh Canon.

Quote Được gửi bởi nglesangtc View Post
    Theo em thấy thì trước khi post bài bác chủ topic nên search và tìm hiểu trên diễn đàn trước. Trong box Canon mình đã có rất nhiều topic hướng dẫn vụ này rồi.
    Nếu muốn tìm hiểu sắm 1 bộ gear thì bác có thể xem topic Ăn chơi phải sướng của bác Jame Dương.
    Còn với nhu cầu của bạn thì ngoài các lựa chọn trên bạn có thể có thêm lựa chọn khác là Tamron 17-50 2.8 có hoặc không có chống rung
    Nếu thường đi du lịch thì bác có thể chọn Canon 18-135 IS USM hoặc Canon 18-200
    Đồng ý với ý kiến này. Vì nếu lang thang trong này thì rất dễ thấy những câu nhắc nhở đại loại "tiếng Việt có dấu".
    Bác chủ nên tìm hiểu trước. Sẽ hữu ích hơn nếu bác chủ có một số lựa chọn phù hợp mà chỉ bác biết (nhu cầu, giá cả, chất lượng). Khi đưa ra các option thì mọi người mới có thể tư vấn cụ thể hơn.
    Xin cho tôi là kiếp của mây

Cám ơn anh, chị rất nhiều về những lời tư vấn quí báo. Có một thắc mắc nữa là em thấy trên mạng đăng bán nhiều lens canon 16-35L, nhưng để giá rất khác nhau!? tầm 10tr có, 33tr cũng có!? xin hỏi có gì khác biệt về cấu hình và chất lượng không? Mong nhận được chia sẽ của quí anh, chị. Cám ơn!

Quote Được gửi bởi cubon2009 View Post
    Cám ơn anh, chị rất nhiều về những lời tư vấn quí báo. Có một thắc mắc nữa là em thấy trên mạng đăng bán nhiều lens canon 16-35L, nhưng để giá rất khác nhau!? tầm 10tr có, 33tr cũng có!? xin hỏi có gì khác biệt về cấu hình và chất lượng không? Mong nhận được chia sẽ của quí anh, chị. Cám ơn!
    Trả lời phụ:
    - khác nhau cấu hình, chắc chắn có, muốn biết khác ra sao thì bạn phải nắm được các chữ viết tắt trong tên của từng ống, từ đó sẽ định được nó khác nhau thế nào và có phù hợp với con máy của mình không (cái này thì phải chịu khó đọc bài và ghi chú lại, chứ đúng la ra tiệm có cả rừng ống, tên nhập nhoằng dễ quên với amateur lắm)
    - chất lượng ống: cái này để các cao thủ nhiều kinh nghiệm trả lời, mình ko có kn cầm DSLR, chỉ có biết vớ vẩn, chỉ lại người khác thì người ta chụp được thôi (nhìn chung: chất lượng tỉ lệ với giá tiền, cho nên nhắm hầu bao có nhiu thì mua bấy nhiu)

Em cũng mới tập tò như bác chủ nhưng theo em tìm hiểu thì mới chơi chả cần gì ống kính L, cứ ống kit bắn tơi bời còn chất lượng hình ảnh thì mới tòm tèm như em với bác có dùng ống vài ngàn $ thì cũng chưa chắc hơn máy anh pro xài ống kit đâu, nên bác đừng ham ống xịn quá. Nếu thích bác thêm cái 85mm f1.8 USM tầm 400$ bắn chân dung (em đang kiếm xiền mua nó) là đủ rồi. Khi nào cảm thấy mình pro tí thì lên body + lens luôn chưa muộn.
    Ý kiến riêng của em thôi.

Bác không có nói tầm tiền nào thì làm sao mà mọi người tư vấn chính xác được đây bác.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12