Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 160

Chủ đề: Chân dung các vận động viên bóng bàn

mấy tấm của nobi chộp rất đúng lúc căng thẳng nhất. em từng là tuyển thủ môn này thời trai trẻ, xem ảnh nhớ cảm giác thi đấu ngày xưa quyết liệt đến như thế nào. cả cảm giác thắng và bại trong thể thao. ảnh thật chất. tuyệt vời
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Bác chụp đẹp ở những khoảng khắc gay cấn nhất, làm toát lên niềm khao khát đỉnh cao của mời VĐV.

Quote Được gửi bởi Giangtm View Post
    Bác nobi ơi,lâu rồi chẳng thấy bác "dán" ảnh gì cả,nhớ quá !

Lương Ngọc Uyên - Hải Dương
    -Mặt nét , bóng nét , vợt nét ,... ảnh chụp quá đẹp
    The Quiet Garden
    ( 21-24-50-70-200 ) L

Quote Được gửi bởi phongktvt View Post
    -Mặt nét , bóng nét , vợt nét ,... ảnh chụp quá đẹp
    Thanks bác !

Thế hệ tài năng mới

Anh Giangtm

1. Em nhận xét ảnh của anh theo cách em nói điều tốt trước và điều cần nên cải thiện sau đó. Với ảnh của anh chất lượng như thế, anh nên mở ra một topic của riêng anh thay vì post vào chung với anh nobi. Đây cũng là quan điểm chung của forum về việc mở topic riêng.

2. Ảnh anh chụp có hai thể loại in action và after-action emotions.

3. Đối với thể loại emtions, ảnh của anh theo ý của em mà hoàn toàn có thể sai là 5 trên 5. Những emotions của anh chụp theo em là xuất sắc.

4. Về bố cục anh chụp ở hai thể loại, và cách chọn background, em thấy là tốt không có gì đáng nói.

5. Nay em nói về điều chưa đạt mà theo suy nghĩ của em hoàn toàn có thể sai. Phải tùy thuộc vào anh thấy lời em nói hợp lý hay không. Anh chưa bắt được action ở khoảnh khắc cực điểm của nó. Vì vậy, những action đó chưa đẹp. Bóng bàn cũng tương tương như tennis em chụp. Anh sẽ phải bắt ảnh ở vị trí mà bóng gần hoặc nằm ngay trên mặt vợt vào thời điểm action (không phải vào thời điểm serving). Vào lúc đó, action mới đạt được cực điểm thể hiện ở emotion trên khuôn mặt. Để bắt được nó, và vì tốc độ rất nhanh, là điều không phải dễ dàng và chính vì vậy ảnh nó mới đẹp. Anh sẽ thử chụp ảnh ở thể loại này anh sẽ thấy sự khó khăn của ảnh thể thao.

6. Em mong chờ xem ảnh mới của anh nếu anh thấy điều em nói là hợp lý.

rất tuyệt vời cám ơn bác chia sẻ
    http://www.flickr.com/photos/flickr_mr_bang82/

Cảm ơn thầy,à quên bạn Nikonian2006 đã nhận xét và góp ý.Mình sẽ chú ý nhiều hơn nữa với những phân tích của bạn.Chỉ tiếc là ở VN,với môn thi đấu trong nhà này mà ánh sáng tồi quá cộng với thiết bị còn hạn chế nên cũng "thiệt thòi" và khó khăn nhiều cho những người đam mê như mình.Nhưng kiểu gì thì mình cũng sẽ cố gắng !

Ảnh chân dung của bác Giangtm rất đẹp. Bác chụp thêm actions là OK.
    Được sửa bởi nobi lúc 10:29 AM ngày 11-12-2011

em thấy ảnh của bác nobi hơi bị noise thì phải

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Anh Nobi

Em chỉ viết vài dòng ngắn gọn cho anh biết. Em có xem qua tất cả những ảnh bóng bàn anh post trong topic này và em chỉ thấy tấm số 6 ở trên theo ý kiến của riêng em là đúng chuẩn mực của ảnh thể thao nhất. Tấm ảnh đó đạt ở hai điểm focus rõ ràng đúng mặt chủ thể và action đẹp.

Đây cũng không phải là lần đầu tiên em xem ảnh thể thao của anh chụp bóng bàn nhưng đa số ảnh em thấy chưa được. Chưa đạt không phải vì kỹ năng của anh mà là vì sự hạn chế về thiết bị của anh ở hai điểm máy chụp cao ISO không đẹp và ống kính không dài làm cho anh ở mỗi tấm ảnh phải dùng phần mềm rất nhiều. Ảnh thể thao và ảnh phóng sự là hai thể loại ảnh mà phải hạn chế sử dụng software để thay đổi nội dung của ảnh. Tuy nhiên, em rất hiểu sự khó khăn của anh trong việc đầu tư máy và ống kính đắt tiền.

Mong rằng một ngày nào đó anh sẽ đạt được mơ ước này. Trong khi đó, anh hãy lưu ý là trong mỗi bức ảnh anh đang chụp, khuôn mặt của chủ thể phải focus thật rõ ràng và cẩn thận khi dùng phần mềm khử noise nhiều quá sẽ làm mất hết chi tiết của ảnh và làm cho người xem có cảm giác như ảnh bị out of focus. Ngoài ra, anh nên chụp ảnh nhiều action thay vì chụp ảnh ở vị trí tĩnh vì đây là ảnh thể thao.

Chúc anh nhiều sức khỏe.
    Bác góp ý thôi mà đâu cần phải căng thẳng thế nhẩy . Ráng chụp đều đều là lên tay à bác nobi. tăng ISO thoải mái nhé, noise cũng chả sao đâu. Tuy nhiên, cũng có tùy ta nên chụp ở tốc độ chậm để tạo hiệu ứng actions chứ nếu lúc nào cũng freeze hết thì hết hay rồi. Tóm lại là mình cứ vô tư mà thử bác ơi ...

Cheers

Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng