Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22

Chủ đề: Có nên đi làm cho cơ quan nhà nước không?

Tùy bạn thôi, cty nào cũng được, miễn thoải mái, cv mình làm tốt thì ok rùi...còn bạn muốn lên chức này nọ thì bạn hám danh lợi, lo xa chi cho mệt, cứ lo việc của mình đi.

Còn tại sao cty nhà nước người giỏi không dùng, thưa bác dù giỏi cớ mấy mà không biết tới ai trong cty, không hòa đồng với mọi người, em đố bác làm được lãnh đạo đó......cty nước ngoài người giỏi cũng phải hòa mình vào những hoạt động của cty, mọi thành viên phải hiểu nhau thì bộ máy mới chạy tốt.....còn việc bác nói đàm đúm kết bè kết phái thì bất cứ đâu cũng có cả, đừng nói tây ta chi cho mệt....

Giỏi mà không được lòng người cũng như không
    thằng miệng mồm , nhưng được lòng người, cái giỏi của nó là nó biết sử dụng sức mạnh ngôn từ. Ai giám nói nó tương lai không giỏi hơn thằng giỏi suốt ngày chỉ làm việc....

IT's up to you, don't care what people say....just do what you think is right
    450d

Thằng giỏi cặm cụi làm việc => đó là những người thợ chuyên nghiệp => giỏi về mặt chuyên môn => đừng mong làm sếp vì có làm cũng hỏng việc và bản thân chẳng...vui gì!!!. Thằng giỏi biết dụ người khác làm dùm, biết vuốt ve người khác, biết nịnh, biết đá việc, biết..đủ thứ hết và chỉ 1 cái không biết đó là không biết làm....việc chuyên môn => đó là sếp!!! hehehehehe

Làm cán bộ nhà nước mau giàu (nhớ nhẹ tay với ae vnphoto là được) ,lương chẳng là cái đinh gỉ gì hết. Tán gẫu của em vậy, các bác đừng chém, em té.

em nghĩ bác đã đi du học... tức là quen với môi trường làm việc của ng tây nên việc bác về làm cho 1 ct NN là khó thích nghi. Nó cứ nhàn nhàn, ngày 8h lên lên về về thế nào ấy, nhìu khi mình muốn mạnh dạn đề xuất ý kiến, thay đổi cách làm tốt hơn cũng ko được, ý sếp vẫn là ý trời (có khi ý kiến đóng góp của 1 người tâm huyết nhiều năm am hiểu công việc lại ko bằng 1 ẽm thư ký ngày ngày rót đường mật vào tai ông sếp @@). Còn cái bỏ phiếu gọi là dân chủ ấy thật ra cũng ko dân chủ tẹo nào, cơ cấu cả rồi, việc họp bàn chỉ là hình thức thôi =)). Chuyện lương thấp XXX cao chỉ đúng với các sếp, các ông tai to mặt lớn thôi, còn nhân viên thì cơm ngày 3 bữa, điện nước, con cái là vừa đủ...đừng nghĩ đến chuyện đi du lịch, chơi cái này cái kia (bác chơi nhiếp ảnh thì càng khó :|)...
    bác làm cho ct Nước Ngoài lương cao hơn và cũng có nhiều cơ hội đóng góp cho đất nước mà.

tuy nhiên ct Nhà Nước vẫn có cái hay của nó là bác sẽ có thời gian cho gia đình, bạn bè và niềm đam mê nhiếp ảnh nhiều hơn là ct Nước Ngoài.

em bỏ 1 phiếu cho ct Nước Ngoài.

Công ty nhà nước cũng có đủ loại,không phải nơi nào cũng đấu đá đâm chọc nhau,làm công ty nhà nước cũng có cái lợi,bác có time nhiều hơn,(ăn cắp giờ nhà nước,sở lượn đây đó chém gió lung tung,không có vấn đề gì)nếu bác có năng lực và có MỐI QUAN HỆ tốt bác sẽ thuận lợi hơn nhiều,bởi khi đã lên sếp thì hầu như không sống bằng lương ,có những mối lợi khác mà cty nước ngoài không có.Đó là sự đầu tư lâu dài.
    Còn bác đã chấp nhận làm ở cty nước ngoài thì khó quay lại làm cho cty nhà nước lắm.
    LÃO_MỊCH TSC.

Tôi không đồng ý quan điểm của chủ thớt chỉ có làm CQ NN mới cống hiến cho quê hương thôi à? Tỷ lệ công chức NN, những người thuộc biên chế NN khác chiếm bao nhiêu phần trăm dân số? 10 hay 20%. Những người còn lại thì không cống hiến à? Bạn quan niện thế nào về cống hiến?
    E-REVO1/8,EDAM RAZOR,MUGEN MBX-6R ,SERPENT966, SERPENT F180, DX3R,AC2.42012

Mấy hôm nay ngồi buồn lên tâm sự, chém gió cùng anh em vui chơi thôi, dù đây cũng là mục tán gẫu.
    Em ko phải quan niệm là chỉ làm cho Cty NN mới là cống hiến, nhưng em thấy các Cty nước ngoài họ tận dụng nhân tài rất khéo, đấy cái đấy em muốn làm cái gì đó cho bộ máy NN của chúng ta.
    Nhưng qua tìm hiểu mấy tháng nay chắc em ko bao giờ vào làm Cty nhà nước rồi.hi.hi..nhưng chắc em đi học lên tiếp được nữa rồi,hôm nay vừa nhận tin vui.hi.hi...
    Chuyện 2 thèn bạn cùng ĐH khi xưa là em hãi rồi, 2 thèn xưa học cùng ngoài HN giờ về miền trung làm cho Cty Điện lực trong đó, thèn làm giỏi được cái gì chiến sĩ thi đua, bằng khen tá lả, giao thiệp thì cũng biết người biết ta, ko đến nỗi tệ như Bác k13toannq nói. Nhưng thiệt cái là cái miệng thèn kia nó dẻo miệng hơn, giỏi nói xấu người khác, giờ nó lên làm sếp thèn giỏi.he.he...cuộc sống là thế mà! Nhớ khi xưa học ĐH thèn "sếp" này đàn đúm, ăn chơi tá lả vậy mà cũng tốt nghiệp, cũng làm sếp.ha.ha...
    body trình cùi bắp + 5D + 28-135IS + 50/1.4

Vấn đề ko phải chuyện làm ở đâu. Bạn thử nghĩ xa hơn một chút về mục tiêu nghề nghiệp và sự nghiệp của mình, bạn đang ở giai đoạn nào của chặng đường đó, bạn cần làm gì trong ngắn hạn để đạt được mục tiêu sự nghiệp trong dài hạn thì bạn sẽ biết bạn nên quyết định làm ở đâu.

Làm ở đâu ko quan trọng, mà quan trọng hơn là chỗ làm đó có giúp bạn đạt được mục tiêu bạn muốn hay ko? (về tài chính, chức vụ, thăng tiến, đào tạo, ...)

Sự lựa chọn ko hạn hẹp giữa công ty nhà nước, công ty nước ngoài mà còn thành phần kinh tế tư nhân tại Việt Nam (Private Sector Companies). Bạn thử tìm hiểu xem.

Wish you success!
    Who travels for love finds a thousand miles not longer than one..

Quote Được gửi bởi cuocsong_tsc View Post
    Còn bác đã chấp nhận làm ở cty nước ngoài thì khó quay lại làm cho cty nhà nước lắm.
    Đúng là tán gẫu... vì mí bác ở đây chả có bác nào mần ở Cty Nhà Nước cả.
    Góp ý thêm với bác cuocsong_tsc là khi đã làm cho Cty nước ngoài rồi thì không thể mần ở Cty Nhà nước nữa và đã mần ở Cty Nhà nước nhiều năm, đã hơi lớn tuổi thì khó có thể mần ở Cty nước ngoài :D
    Ai nói mần ở Cty Nhà nước có nhiều bổng lộc?? chuyện bổng lộc cũng còn tùy Cty, tùy vị trí chứ không phải chỗ nào cũng có bổng

Quote Được gửi bởi KingKamFa View Post
    Nếu bạn có tài thật sự ======>> cty nước ngoài, nhớ lựa mấy cty của một số nước có nền công nghiệp hiện đại và xã hội đã phát triển.
    Nếu bạn ko đủ giỏi, mà vẫn muốn sống cuộc sống thoải mái ======>> luyện mỏ, lưỡi chạy chọt cho vào cty nhà nước. Khuyến cáo: khi đi làm nhớ cất cái lương tâm ở nhà, vì nơi đó ko ai cần.
    Em tán gẫu chút, mọi người đừng chém em, hehe...!
    Bác này chỉ được cái nói đúng, chuẩn không cần chỉnh hihi

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng