Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30

Chủ đề: Đi Đông Âu - Hỏi thăm về Schengen visa

Đi Đông Âu - Hỏi thăm về Schengen visa

Chào các bác, em đang lên kế hoạch đi Đông Âu tháng 9. Các bác cho em hỏi là Schengen visa thì có thể đi qua Đức, Tiệp, Áo, Hungary, Ba Lan được không ạ? Em tìm thử thì thấy các nước trên thuộc khối Schengen nhưng cái visa application thì không thấy có Tiệp Khắc, Hungary, Ba Lan.

Nếu đúng thế thì phải apply visa cho từng nước riêng à, thế thì tốn thời gian và tiền bạc quá.

Cám ơn các bác đã hướng dẫn

Chào bác, các nước trên đều thuộc Schengen , Tiệp khắc giờ là Séc và Slovakia bác ạ. Bác chỉ cần xin visa schengen từ 1 trong các nước trên là đi được tất thôi.

Topic ở trang phuot.com mình nghĩ sẽ giúp ích cho bác http://www.phuot.com/threads/528-Th%...C3%A2u-%C3%82u
    "I love seeing the old pictures, because they never change, even if the people in it do." =)

Tất cả các nước trên thuộc khối Schengen nghĩa là bác có thể đi tới bất kỳ nước nào với một tấm visa Schengen duy nhất đó mà.

Đã có người trả lời rồi mà không biết Nhân tiện, giờ khối Schengen kết nạp thêm rất nhiều nước rồi, hình như số lượng là 24 chứ không phải 15 như ở topic trên phuot.com đâu bác ạ.

http://www.axa-schengen.com/en/schengen-countries
    Chính xác là 25 nước, chắc là chưa có cập nhật gì mới hơn số này.
    Được sửa bởi Springer lúc 07:48 AM ngày 26-07-2011

Chị chimse liệt kê các nước làm em thèm quá. Các nước Đức, Tiệp, Áo, Ba Lan thì visa Schengen đã applicable từ 4 5 năm trước rồi ạ, Hung thì 3 năm sau này cũng vào Schengen rồi.

Ba Lan bị tàn phá rất nặng trong chiến tranh thế giới thứ 2, các công trình ở Ba Lan là hoàn toàn xây dựng mới, mô phỏng lại những gì đã bị tàn phá. Trong mấy nước đó, em ấn tượng nhất là Czech và Hungary.
    Được sửa bởi meoluoi lúc 01:12 AM ngày 27-07-2011
    Who travels for love finds a thousand miles not longer than one..

Đúng là Ba lan bị tàn phá hết ở Warsaw, nhưng có Krakow là còn nguyên vẹn, thành phố này khá đẹp và nên đi :-P, đi Krakow nên nên ghé qua trại tập trung thời Đức quốc xã nữa :D
    "I love seeing the old pictures, because they never change, even if the people in it do." =)

Cám ơn bác Black.White, em save các trang phượt rồi. Đi Ba Lan thì Warsaw và Krakow là 2 thành phố em nhắm tới.

Cám ơn bác Springer đã trả lời. Em google thì thấy thông tin khá lẫn lộn nên mới hỏi thăm, chứ em biết thì đã không hỏi rồi.

Em mèo lười, đi đi chứ lăn tăn gì nữa

Chị chimse làm em lăn tăn quá đi mất. Bây giờ lăn tăn thêm cả Đông Âu nữa, chết mất!

Em đã đi Prague và Wien rồi. Prague lãng mạn lắm lắm. Em rất muốn đi Budapest, Krakow, Berlin, ... Định năm sau sẽ đi 1 vòng Đông Âu lên tận Nga luôn. Để em suy nghĩ thêm tí, hihi. Nếu ko cùng nhau ngắm dòng Danube xanh hay những lâu đài cổ tích Đông Âu thì em sẽ thăm chị ở New York ^^. Rạo rực quá, kiểu này khỏi tập trung làm việc.
    Được sửa bởi meoluoi lúc 07:26 PM ngày 27-07-2011
    Who travels for love finds a thousand miles not longer than one..

Nếu bạn có dịp qua Warsaw thì ới mình, mình đang ở Warsaw, tiện thì đi chụp choẹt luôn :D

@ Bác The Black.White: em nếu sang Warsaw sẽ thông báo cho bác. Có thổ địa dẫn đi thì sướng nhất. Em muốn đi nhiều nhưng sợ không đủ thì giờ. Nếu không phiền thì em sẽ hỏi thêm đường xá, ăn ở được không ạ? Khi nào em chốt lại cái list các thành phố em sẽ đi qua đã. Sách vở hướng dẫn du lịch thì rất sẵn có nhưng được recommendation từ người VN mình thì vẫn tốt hơn ạ. Cảm ơn bác nhiều nhiều.

Nếu qua Warszawa, gọi luôn mình số điện thoại 788 957 089 ( Hải )... mình cố gắng sắp xếp đưa bạn đi cả BaLan những nơi đẹp... hoặc ít nhất chỉ dẫn cho bạn. Bạn chẳng cần quển sách gì hết... ăn ở ở Balan cũng tạm được, mình đi nguyên 1 trùm 12 nước rồi... minh sẽ chỉ bạn những gì mình biết. Chờ thông tin chính xác về lịch của bạn để mình còn thu xếp công việc trước!

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng