Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 48

Chủ đề: Tạo Layout Với Lightroom

ủa có vụ này nữa ta, để bữa nào rảnh nghiên cứu thử. tfs

Đúng cái em đang cần :P , xin cảm ơn bác , em mò rồi mà không ra được vậy :P
    van chua co gi

Quote Được gửi bởi lhquan View Post
    Soft LR nhỏ gọn mà cũng nhiều trò ghê, giá xoay nghiêng đc cell thi linh hoạt hơn, nói vậy thôi chứ xử lý trên 1 lớp đc vậy là quá hay rồi. muốn nhiều thì phải qua PS thôi nhưng ở Print có cách nào qua PS giống như khi edit trong develop không thầy. Nhìn mấy bức hình thầy Blend màu thấy thích ghê, có dịp nào thầy mở khóa ngắn về món này là tôi đăng ký học ngay, chịu khó theo thầy Hà học được nhiều thứ, cám ơn thầy nhìu nhìu nghe.
    1. Muốn qua Photoshop, bạn chịu khó save lại Jpeg, rồi mở lại trong Photoshop.
    2. Hiện tại khi design nếu bạn kết hợp LR với PS thì công việc sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều. Tôi tin là trong tương lai LR sẽ làm được nhiều việc hơn về vấn đề Layout.
    3. Phần chỉnh màu sẽ có một workshop free về vấn đề này. Thời gian đang dự tính. Thân.

Quote Được gửi bởi langduca View Post
    Đúng cái em đang cần :P , xin cảm ơn bác , em mò rồi mà không ra được vậy :P
    Tôi đã cố gắng sử dụng nhiều "screen shot" minh họa, bạn chịu khó mày mò thêm.

Quote Được gửi bởi tanphat View Post
    Em đã thấy bài này trong blog nhưng chưa đọc, hổm nay chẳng có thời gian, ủng hộ thầy 1 phiếu cho thầy lên tinh thần viết tiếp :D
    Cám ơn bạn đã động viên... phải chi kèm theo hiện vật thì tốt hơn (ví dụ như cafe chẳng hạn ))))

Quote Được gửi bởi hafoto View Post
    1. Muốn qua Photoshop, bạn chịu khó save lại Jpeg, rồi mở lại trong Photoshop.
    2. Hiện tại khi design nếu bạn kết hợp LR với PS thì công việc sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều. Tôi tin là trong tương lai LR sẽ làm được nhiều việc hơn về vấn đề Layout.
    3. Phần chỉnh màu sẽ có một workshop free về vấn đề này. Thời gian đang dự tính. Thân.
    kiến thức về nhiếp ảnh và tình thần chia sẻ của Hafoto trên VNphoto rất đáng được mọi người trân trọng và học tập. Tôi không có đk thời gian học những khóa dài ngày nên những Workshop của Hafoto giúp ích rất nhiều vì ngoài việc tiếp nhận đc những kiến thức và kinh nghiệm cụ thể của 1 người đi trước, cái rất hay là gơi mở ra cái hướng để tự nc, học tập. Rất cám ơn!, rất mong thỉnh thoảng có dịp đc mời thầy cfe)
    Được sửa bởi lhquan lúc 05:33 PM ngày 27-07-2011

thanks for the tut ^^

Thầy Hà cho em hỏi làm sao tạo layout liên tiếp như thế này,
    http://www.flickr.com/photos/thaidon...n/photostream/
    em cân chỉnh hoài nhưng các ảnh vẫn dư thừa chút téo. Có cách nào để ảnh tự sắp xếp khít với nhau không?? Đa tạ thầy

Cám ơn anh Hà đã có những bài viết về layout, giúp các freelancer cầm món tiền để sẵn trên bàn ạ ;)

Quote Được gửi bởi Kiddragon View Post
    Thầy Hà cho em hỏi làm sao tạo layout liên tiếp như thế này,
    http://www.flickr.com/photos/thaidon...n/photostream/
    em cân chỉnh hoài nhưng các ảnh vẫn dư thừa chút téo. Có cách nào để ảnh tự sắp xếp khít với nhau không?? Đa tạ thầy
    Bạn làm không được có lẽ là 1 trong 2 trường hợp này xảy ra (hoặc cả 2 đồng xảy ra):

1. Trên panel "Image Settings", bạn tắt nút Inner Stroke và Photo Border.
    2. Trên panel "Rulers, Grid & Guides", trong phần Grid Snap, bạn đổi thành Cells (mặc định là "off"). Làm như vậy thì các cells sẽ bám vào nhau. Chúc thành công.

Đây là ảnh tôi làm thử (mặc dù tôi không thích lối design này )))

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng