Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 53

Chủ đề: Lightroom 3.2 is the best choice for beginer :D

ai đó LR for Mac không send e với :D

Quote Được gửi bởi Bom.Milan View Post
    ai đó LR for Mac không send e với :D
    Đã gửi link cho bạn .

Có bác nào có serial number Lightroom 3.4.1 share e với ạ?

chào các bác,

thấy các bác hỏi nhiều về lightroom quá, cách đây 2 năm em đã viết 1 bài tương đối cơ bản, hệ thống về lightroom trên vnphoto.net, các bác thử search lại xem. Sau đó bài đó có bác Lamour bổ sung thêm cũng rất hay, chỉ có điều lâu quá 1 số hình minh họa bị mất. Cá nhân em thấy dùng LR cực chuyên nghiệp, giúp mình giảm rất nhiều thời gian, đặc biệt với việc quản lý file, xử lý nhiều file mà cái này PS khó mà làm nhanh như LR được. Rất nên dùng kết hợp LR + PS.

Em rất muốn viết lại bài hướng dẫn cho các bác về LR, nhưng đợt này em lại chuẩn bị đám cưới, hihi thế nên mấy lần nợ bài về LR. Sau cưới xong, sẽ cố gắng viết lại bài chuẩn, hệ thống lại cách sử dụng LR, từ việc quy trình chuẩn để copy ảnh, rồi đánh tag ảnh ra sao để quản lý 1 cách tốt nhất (vd các bác xử lý mấy chục nghìn ảnh thì làm thế nào tiết kiệm tối đa thời gian), rồi đến chỉnh chi tiết trong LR.

LR hoàn toàn tạo được mask như PS để chỉnh sửa chi tiết từng vùng một, rất nhanh và đơn giản. Và sau đó hoàn toàn đưa sang edit kỹ càng hơn trong PS. Túm lại bác nào đã dùng LR và quen rồi sẽ thấy cực sướng.

Bác nào có sách có thể cho em xin một bản được không ah. thanhoangbaolam@gmail.com
    e cám ơn . .
    Ngộ

hi cả nhà . em vừa dow lightroom 3.3 về nhưng mà em ko có serial number . bác nào có cho em xin với ah . em xin chân thành cảm ơn ! (bản dùng cho win xp )
    Được sửa bởi cu_teo83 lúc 07:56 PM ngày 02-10-2011

Em cũng hay sử dụng lightroom nhưng hầu như toàn dùng mấy chức năng auto và những thiết lập có sẵn thôi, vì trình em gà, chưa hiểu nhiều lắm về lightroom. Chắc phải kiếm chỗ để học bài bản về chương trình này quá. Các bác có biết địa chỉ nào không, chỉ cho em với.

haivts : ui trời ơi , em cảm ơn bác nhiều lắm . em mò mẫm mải mà ko ra . em xin đa đạ bác !

Xin các bác lưu ý là trên vnphoto mình không nên share key như vậy. Dính dáng đến bản quyền ạ.

Về LR thì có 1 cải tiến mới trong bản 3 là cho phép tạo Layout lồng ghép nhiều bức ảnh vào với nhau. Nếu dàng trang đơn giản thì làm bằng LR cực nhanh. Tuy nhiên không thể nói là LR thay thế cho PS được. Tuy LR cho phép quản lý và chỉnh sửa ảnh đơn giản & nhanh hơn PS nhưng PS lại cho phép chỉnh sửa chi tiết hơn. Đó là chưa kể tới những plugins của PS nữa. Nên sử dụng 2 phần mềm này chung với nhau.
    40D và 1 mớ cùi bắp ^_^

Quote Được gửi bởi Bameo View Post
    Xin các bác lưu ý là trên vnphoto mình không nên share key như vậy. Dính dáng đến bản quyền ạ.

Về LR thì có 1 cải tiến mới trong bản 3 là cho phép tạo Layout lồng ghép nhiều bức ảnh vào với nhau. Nếu dàng trang đơn giản thì làm bằng LR cực nhanh. Tuy nhiên không thể nói là LR thay thế cho PS được. Tuy LR cho phép quản lý và chỉnh sửa ảnh đơn giản & nhanh hơn PS nhưng PS lại cho phép chỉnh sửa chi tiết hơn. Đó là chưa kể tới những plugins của PS nữa. Nên sử dụng 2 phần mềm này chung với nhau.
    Chức năng đó thế nào vậy bác? Sao em không thấy?
    PS là xử lý vi mô (pixel), LR vĩ mô (toàn cục)... không biết nói vậy có dễ hiểu hơn không nhỉ?

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng