Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Cần mọi ngừơi tư vấn mua DSLR

Cần mọi ngừơi tư vấn mua DSLR

Hiện máy DSLR trc' giờ em cũng chụp qua khá nhiều ( đi mượn + thuê :D ), bây giờ em quyết định dấn thân vào con đường đau khổ này :"> . Hiện thì em muốn mua như thế này, mong các bác tư vấn giúp em. Mà em có vài tiêu chí thế này ko biết có cao quá không :
    1/ Kinh tế
    2/ p/p tốt
    3/ $ chi chắc <1000$ ( em muốn kinh tế hàng đầu nên cũng muốn dư dả 1 chút :D )
    4/ Với tiêu chí của em thì mua body + lens ( chụp trong nhà + ngoài trời ) + flash nào ok nhỉ? Còn vấn đề vác máy đi, em có balo rồi nên muốn mua 1 cái tui bỏ máy vô rồi tống balo em ... nhưu vậy đc không nhỉ ? Balo em khá to :D

Xem lòng vòng thì em thấy Canon 40D + Tamron 17-50 f/2.8 là ok nhất mà range hơi ngắn :-s. Flash thì chưa kiếm đc con nào cả :(

Tks mọi người :D

Nếu bạn chỉ là chụp chơi mình nghĩ nên dùng dòng xxxD sẽ tốt hơn, mình đánh giá rất cao chất lượng của 550D đấy bạn. Còn em Tamron 17-50 thì ngon rồi, mình đang dùng tốt lắm:d

Mình tính body sẽ mua 2nd như con canon 40D thì khánh long đang bán 1 em new 99% ~520$, thấy cũng đc :D, lens thì chưa biết sao. Mình chụp bẳng em Tamron đó rồi & hài lòng với em nó nhưng mà bị cái chụp xa không đc :(

Thế chắc phải đầu tư dần dần thôi bạn:d cứ làm 1 bộ 40D+17-50 rồi kiếm thêm làm 1 em fix xa xa hơn 1 tý là ok

Không thì mình kéo xuống 550D cũng đc.. mình chủ yếu đi chụp gia đình, bạn bè + PG thôi :">

550D k xuống đâu bạn, có khi phải lên đấy) cái hay của nó là gọn nhẹ, chất lượng ảnh tốt (cá nhân mình thấy tốt hơn 40D) và quan trọng là có full HD (làm tý phim với nhân vật chính là PG chẳng hạn.hehe)
    Điểm thua 40D là khả năng làm việc kém hơn (vì là dòng nghiệp dư), k bền bỉ bằng và sẽ là hơi nhẹ nếu cắm lens to. Em cắm 70-200 vào nó chụp rất khó chịu vì cứ bị chúi ra đằng trước

Dạo này ,càng ngày càng nhiều ae lao vào con Đường đau khổ nhỉ? hihi
    Trung bình 1 ngày phaỉ có 2-3 Bác hỏi tư vấn mua máy...
    BÁc chủ thêm tí nữa là em 70-200 f4 ko IS mà bắn phá cho sướng. Vào diễn đàn xem ảnh, thấy Bác nào xóa phông đẹp, lúc đấy thèm lại ko kịp. TR 17-50 thì đa mục đích rồi ạ. nhưng lại thiếu tê lê...
    http://kuonganhstudio.com/
    5dmIII ơi,Sao em lâu ra thế?

Quote Được gửi bởi K$AStudio View Post
    Dạo này ,càng ngày càng nhiều ae lao vào con Đường đau khổ nhỉ? hihi
    Trung bình 1 ngày phaỉ có 2-3 Bác hỏi tư vấn mua máy...
    BÁc chủ thêm tí nữa là em 70-200 f4 ko IS mà bắn phá cho sướng. Vào diễn đàn xem ảnh, thấy Bác nào xóa phông đẹp, lúc đấy thèm lại ko kịp. TR 17-50 thì đa mục đích rồi ạ. nhưng lại thiếu tê lê...
    Hì hì, em thì máu lâu rồi, nhưng không có đk, giờ muốn lấy 1 em nào trong tầm tay, $ em nghĩ chắc là sẽ thiếu nhưng muốn 1 bộ có thể chụp hàng ngày, còn ăn chơi bắn phá thì đi thuê lúc này chắc là hợp lí nhất :D

Quote Được gửi bởi H2X View Post
    Hiện máy DSLR trc' giờ em cũng chụp qua khá nhiều ( đi mượn + thuê :D ), bây giờ em quyết định dấn thân vào con đường đau khổ này :"> . Hiện thì em muốn mua như thế này, mong các bác tư vấn giúp em. Mà em có vài tiêu chí thế này ko biết có cao quá không :
    1/ Kinh tế
    2/ p/p tốt
    3/ $ chi chắc <1000$ ( em muốn kinh tế hàng đầu nên cũng muốn dư dả 1 chút :D )
    4/ Với tiêu chí của em thì mua body + lens ( chụp trong nhà + ngoài trời ) + flash nào ok nhỉ? Còn vấn đề vác máy đi, em có balo rồi nên muốn mua 1 cái tui bỏ máy vô rồi tống balo em ... nhưu vậy đc không nhỉ ? Balo em khá to :D

Xem lòng vòng thì em thấy Canon 40D + Tamron 17-50 f/2.8 là ok nhất mà range hơi ngắn :-s. Flash thì chưa kiếm đc con nào cả :(

Tks mọi người :D
    cá nhân em thấy 40D+17-50 2.8 là ok rồi, flash thì làm cái TQ Yong Nuo 465 có TTL chỉ 1tr2 ở dgcamera.

thích tele thì mua thêm em 55-250IS cũ là kinh tế và p/p tốt nhất
    give peace a chance!

Mọi người cho em thêm chút góp ý với

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng