Trang 233 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 133183223231232233234235243283333 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,321 đến 2,330 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Câu hỏi về giá đúng là khó trả lời, vì mỗi nơi mỗi khác. Xác nhận máy này có flash, nó chỉ không có khung ngắm EVF tích hợp. Máy này nhìn bên ngoài và cầm trên tay thì đẹp hơn trong hình. Em cũng chụp thứ mấy phát thấy cũng thích, bề ngang của máy ngắn nên có cảm giác nằm gọn trong lòng bàn tay, khá chắc chắn. Em nghĩ có thể dùng tốt. Tiêu chí của Olympus là "liệu cơm gắp mắm" mà

Có phải bác @Thomastn đang đề cập tới cái máy dạng trong hình dưới đây không ạ ?

# Mặt trước

# Cũng mặt trước

# Cầm nó như cầm hộp thuốc lá Craven

# Mặt sau

# Dí OM Zuiko 200mm f5 lên thân của nó

Thực sự nếu bác thích sự nhỏ gọn, bền, đẹp, lì lợm, phong trần... thì chúc mừng bác chọn đúng đồ chơi nhé !

Em mới mua một con cũng giá hơn 500 Mỹ Kim chút, cũng ngày này năm ngoái nó cả nghìn Mỹ Kim mà không có hàng mua đâu bác ạ !Mua mà chơi đi bác, không chơi để chụp ảnh kỷ niệm ngon hơn mấy con đỉnh PnS nhiều nhé (Em so sánh đại tí, chứ so sánh kiểu này khập khiễng nặng).

Còn nhiều vấn đề khác mà em không liệt kê hết nổi chỉ vì nó là.... "PEN" !!!

Kiếm dây đeo lủng lẳng mà không đút túi quần nhìn từ xa như đeo LEICA ấy (Bác kiếm cái dây LEICA mà cột thân em nó lại nhé !)

Chúc vui.
    Được sửa bởi nguyenanhnt lúc 02:11 AM ngày 29-07-2010
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Bác ấy nói E-PL1 chứ không phải E-P1 đâu bác.

Ảnh:dpreview.com

Máy này thiết kế không mượt bằng E-P, thiếu hai bánh xe xoay. Bù lại được cái flash pop-up. Dòng này có lẽ thiết kế cho những ai đã quen PnS. Trên web thấy không được đẹp lắm nhưng cầm thực tế thấy cũng khá.

@nguyenanhnt: bạn phan_vinh_nguyen nói đúng đó, mình đang nói về E-PL1 có flash. bạn mua ở đâu mà chỉ có hơn 500 vậy? mình quyết đinh nhờ người bạn mua nhưng phải đổi ra cash Taiwan tốn thêm USD30 nữa. tồng cộng là USD655 cho cái body, lens kit 12-42, bin theo máy + 1 bin dự phòng, thẻ 4G, đấu đọc thẻ và bộ lau chùi vệ sinh. thế là còn thiếu 1 cài dây đeo nữa... hinh như còn phài gắn cái gì bảo vệ ống kính nửa phài ko?

@phan_vinh_nguyen: mình thì thích cái thiết kế của em này. trông có vẻ cổ điển nhưng mà lại hiện đại. mình còn amateur lắm. khi nào có máy sẽ túm áo bạn xin chỉ giáo nhé. cám ơn các bạn.

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    Có phải bác @Thomastn đang đề cập tới cái máy dạng trong hình dưới đây không ạ ?

# Mặt trước

# Cũng mặt trước

# Cầm nó như cầm hộp thuốc lá Craven

# Mặt sau

# Dí OM Zuiko 200mm f5 lên thân của nó

Thực sự nếu bác thích sự nhỏ gọn, bền, đẹp, lì lợm, phong trần... thì chúc mừng bác chọn đúng đồ chơi nhé !

Em mới mua một con cũng giá hơn 500 Mỹ Kim chút, cũng ngày này năm ngoái nó cả nghìn Mỹ Kim mà không có hàng mua đâu bác ạ !Mua mà chơi đi bác, không chơi để chụp ảnh kỷ niệm ngon hơn mấy con đỉnh PnS nhiều nhé (Em so sánh đại tí, chứ so sánh kiểu này khập khiễng nặng).

Còn nhiều vấn đề khác mà em không liệt kê hết nổi chỉ vì nó là.... "PEN" !!!

Kiếm dây đeo lủng lẳng mà không đút túi quần nhìn từ xa như đeo LEICA ấy (Bác kiếm cái dây LEICA mà cột thân em nó lại nhé !)

Chúc vui.
    lâu lâu nhìn lại ảnh cua e1 em giật cả mình!màu lên đã quá

Quote Được gửi bởi longpvt View Post
    lâu lâu nhìn lại ảnh cua e1 em giật cả mình!màu lên đã quá
    Nghe đồn Bồ giải nghệ à ???? Hay lên E-3 ??? Hay D3 ???? Hay EP1 ????

@Phan_VInh_Nguyen : Em biết mà ! Đang xúi @Thô-Mát-Tê-En mua EP-1 vì thân của nó toàn bằng kim loại cho nó chắc cú... hì hì hì

@Thomastn: à cái đó người nhà bên US mua dùm ! Vì thấy giá không thể rẻ hơn nữa và cũng không thể xuống nữa và giờ thích cầm chụp giống PnS, chứ ngắm vô ViewFinder riết mòn, rớt hết lông mày rùi... Hehehehe !!!

Giá hơn 600 Mỹ Kim là quá rẻ rồi, không hối hận nhé Thô-Mát-Tê-En

Quan trọng là chụp ra ảnh đẹp thì E-3, D3, hay cái gì có số 3 cũng phải ngước nhìn nhé !

Chúc vui.

i.
    khủng hoảng kinh tế anh ơi!!!

Quote Được gửi bởi longpvt View Post
    khủng hoảng kinh tế anh ơi!!!
    Cho CHAT tí nhé !

Vậy chắc Olympus cũng khủng hoảng kinh tế theo rùi ... Hehehehe ! Lý do 2 tháng gần đây em thấy Olympus giảm giá, Dealer từa lưa cho các dòng máy, kể cả E-3. Một là Olympus đẩy hàng ra E-3+ hai là Olympus sắp phá sản. Em mong nó phá sản lắm ! Vì như thế ta sẽ cầm cái máy sẽ có giá trị hơn, hàng đi vào lịch sử thế giới như kiểu TITANIC á ... Hehehe !

@Thomastn: à cái đó người nhà bên US mua dùm ! Vì thấy giá không thể rẻ hơn nữa và cũng không thể xuống nữa và giờ thích cầm chụp giống PnS, chứ ngắm vô ViewFinder riết mòn, rớt hết lông mày rùi... Hehehehe !!!

Giá hơn 600 Mỹ Kim là quá rẻ rồi, không hối hận nhé Thô-Mát-Tê-En
    Quan trọng là chụp ra ảnh đẹp thì E-3, D3, hay cái gì có số 3 cũng phải ngước nhìn nhé !
    Chúc vui.
    Bạn nói thế thì yên tầm rùi. mình cũng có thể mua online bên Mỹ được nhưng mà người nhà 6-7 tháng nữa mới về... đang máu quá nên ko thể đợi... quyết định múc bên Taiwan lun 10 ngày nữa có hàng...

cám ơn các bạn.

Quote Được gửi bởi thomastn View Post
    @nguyenanhnt: bạn phan_vinh_nguyen nói đúng đó, mình đang nói về E-PL1 có flash. bạn mua ở đâu mà chỉ có hơn 500 vậy? mình quyết đinh nhờ người bạn mua nhưng phải đổi ra cash Taiwan tốn thêm USD30 nữa. tồng cộng là USD655 cho cái body, lens kit 12-42, bin theo máy + 1 bin dự phòng, thẻ 4G, đấu đọc thẻ và bộ lau chùi vệ sinh. thế là còn thiếu 1 cài dây đeo nữa... hinh như còn phài gắn cái gì bảo vệ ống kính nửa phài ko?

@phan_vinh_nguyen: mình thì thích cái thiết kế của em này. trông có vẻ cổ điển nhưng mà lại hiện đại. mình còn amateur lắm. khi nào có máy sẽ túm áo bạn xin chỉ giáo nhé. cám ơn các bạn.

Cái này mà quay phim thì cũng ngon lắm à nghen :

http://www.youtube.com/watch?v=QcvuQ29Jokw&NR=1

http://www.youtube.com/watch?v=Jsgcz...eature=related

http://www.youtube.com/watch?v=mR7Q9...eature=related

Hi Hì !! Con E-510 giờ giá còn rẻ hơn EP-1 nhiều !! Luôn kit lens giá chỉ nhỉnh hơn 9tr 1 tí thôi . Nhưng EP-1 quay phim được .
    Fone : 0903710725

Trang 233 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 133183223231232233234235243283333 ... Cuối cùngCuối cùng