Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26

Chủ đề: Bán ảnh như thế nào? - Nhờ các bác tư vấn.

Quote Được gửi bởi Crazy Shot View Post
    Anh MCT cho em hỏi phần bôi đậm là "trăm" hay "triệu" ạ, vì em tò mò muốn biết.
    Nó là 1 đến 2 triệu bạn ơi ! Lịch Bàn giá khác lịch Tường giá khác bạn.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Cảm ơn anh, em cũng nghỉ như vậy nhưng hỏi lại cho chắc, chứ 1-2 trăm thì thật tội nghiệp công sức anh em bỏ ra để chụp tấm hình đẹp.

Cảm ơn Anh
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố, bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường..

Anh apham cho em xin cái file mẫu hợp đồng với nhé. Em bán ảnh cũng nhiều nhưng toàn bán online hoặc mấy lần do đối tác soạn hợp đồng nên em cũng chả có cái mẫu nào trong tay Có 2 bản Anh/Việt thì càng tốt ạ.
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Bên em vừa mới mua ảnh làm lịch tường cho cty, ảnh hoa lá cây cỏ còn thua anh em trên này chụp chơi mà giá 2tr/tấm . Ảnh bác Duy-My đẹp thì nghĩ cũng ko thấp hơn giá này đâu, chỉ sợ thằng mua ảnh của bác là bên thứ 3 nó ép giá thôi.
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 05:56 PM ngày 15-11-2011

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Bên em vừa mới mua ảnh làm lịch tường cho cty, ảnh hoa lá cây cỏ còn thua anh em trên này chụp chơi mà giá 2tr/tấm . Ảnh bác Duy-My đẹp thì nghĩ cũng ko thấp hơn giá này đâu, chỉ sợ thằng mua ảnh của bác là bên thứ 3 nó ép giá thôi.
    Bác còn không biết nhanh tay làm việc lại với Công ty đi, sang năm giao cho bác cung cấp hàng liền hihi
    Everything is beautiful but not everyone sees it

Các bác cứ phá giá còn 1-2tr bảo sao anh em chuyên nghiệp bán lịch không ế ẩm :( Haizz...
    "Nhìn ảnh nói chuyện

Em lại có cái mail của nước ngoài hỏi mua.Do là hôm trước hình như Flickrs có gửi cho em 1 mail chọn 8 ảnh vào cái trang Getty gì đó thế là em cứ clik bừa.Giờ thấy nó hỏi mua mấy bức mà em nhờ anh Gu gờ dịch thì cũng chả chính xác.Có 3 bức nó đưa giá tận 300 Ôbama nhưng có 2 bức là nó bắt phải có cái chữ ký của mẫu vì trong ảnh có người.
    Mấy người này trên vùng cao em chụp linh tinh nên giờ lấy làm sao đc cái chữ ký của họ.
    Chả biết lối nào mà lần cả.Kể mà rẻ thì cũng chả bán nhưng đằng này nếu bán đc cả mấy bức đó thì có phải có thêm mấy cái lens hay ít ra cũng đc vài lần đi phượt..!
    Các bác có bán trên đó chưa chỉ giùm em cái em kiếm thêm cái Bó Đì to to:D
    Em không biết chữ..Em điểm chỉ được không ạ?

Quote Được gửi bởi Ngong_Hankang View Post
    Em lại có cái mail của nước ngoài hỏi mua.Do là hôm trước hình như Flickrs có gửi cho em 1 mail chọn 8 ảnh vào cái trang Getty gì đó thế là em cứ clik bừa.Giờ thấy nó hỏi mua mấy bức mà em nhờ anh Gu gờ dịch thì cũng chả chính xác.Có 3 bức nó đưa giá tận 300 Ôbama nhưng có 2 bức là nó bắt phải có cái chữ ký của mẫu vì trong ảnh có người.
    Mấy người này trên vùng cao em chụp linh tinh nên giờ lấy làm sao đc cái chữ ký của họ.
    Chả biết lối nào mà lần cả.Kể mà rẻ thì cũng chả bán nhưng đằng này nếu bán đc cả mấy bức đó thì có phải có thêm mấy cái lens hay ít ra cũng đc vài lần đi phượt..!
    Các bác có bán trên đó chưa chỉ giùm em cái em kiếm thêm cái Bó Đì to to:D
    Đưa lên đó khoe cho vui thôi, chứ khó bán lắm bác ơi... chắc còn hên xui nữa :D
    Hình nào ko có model release thì mình remove nó ra khỏi list thôi... dễ mà...

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bác Duy-My PM cho em cái email, em gửi cho bác 1 hợp đồng và các điều khoản tham khảo. Hồi trước em rảnh nên cũng giúp anh em VNPhoto bán được 1 số ảnh
    bác apham cho em cái form với ah, mail em là nghiavutrung@gmail.com
    thanks bác nhiều

Các bác nào đã bán ảnh trên gettyimage cho em hỏi. Ảnh trên đó nếu có model thì cần xác nhận của model, có cần cả cmt hay gì nữa không.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng