Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: (HELP) Thắc mắc về hàng VIC và hàng chính hãng

Question (HELP) Thắc mắc về hàng VIC và hàng chính hãng

Tình hình là em chuẩn bị mua 1 em d5100 nên có dạo qua các chỗ như liêm nga hay zshop. Em thấy bên liêm nga có để " hàng VIC" nhưng không hiểu lắm, tìm trên google thì ra shop VIC cũng bán hàng chính hãng nikon. thấy có cái Zshop.vn để 1 kit 5100 mà 1 cái chính hãng với 1 cái không để chính hãng, giá chênh nhau cũng vài trăm, chẳng biết 2 loại này khác nhau thế nào

Hàng Vic là hàng chính hãng Bác ạ, còn hàng để mới 100%, giá rẻ hơn tí là hàng xách tay, có bảo hành của cửa hàng!!!

Nói thẳng ra là VIC là cty đại diện phân phối hàng chính hãng của Nikon tại Việt Nam. Muốn mua máy chính hãng thì qua thẳng VIC mua nhé bác.

Sao lại lệch vài trăm? Thường thì chênh lệch phải hơn cả triệu đó bác!

Quote Được gửi bởi thanthan View Post
    Sao lại lệch vài trăm? Thường thì chênh lệch phải hơn cả triệu đó bác!
    d5100 chính hãng rẻ hơn xách tay 500k bạn ah. mình nghĩ nên bỏ ra 500k. coi nhu là mua chế độ bảo hành của cty cho nó yên tâm bạn ah.mình cũng mới mua 1 e d5100. hàng vic tiện 1 cái bác đc bảo hành ở châu âu vs châu á bác ạ.

Nếu lệch chỉ 500 thì mua hàng VIC đi bác chủ..

Nếu chênh lệch ko nhiều thì nên mua VIC bác ạh. Ah khi mua ở Liem Nga bác nên chú ý, Liêm Nga có 1 loại hàng gọi là bảo hành VIC, nhưng thực ra là hàng xách tay thôi, điều này có thể sẽ gây hiểu lầm cho các bác mới chơi máy. Bác check lại nhé, em ko nghĩ là chênh lệch 500k đâu, hàng chính hãng bao giờ cũng đắt hơn xach tay ít nhát là 10% (do thuế).

Khi mua hàng VIC thì sẽ có 1 phiếu bảo hành của VIC hẳn hoi, còn hàng xt thì chỉ có phiếu bh của cửa hàng thôi. Và có điều quan trọng là khi mở máy đúng VIC lên thì sẽ được yêu cầu set Date, còn hàng xt thường thì ko do đã được xài qua (mặc dù ch bảo đảm là hàng mới 100%, tuy nhiên vài chục shot thì ko thành vấn đề). Em đổi body 2 3 lần nên cũng có chút kinh nghiệm hy vọng giúp ích cho bác chủ

tóm lại mua hàng VIC là yên tâm nhất rồi nhỉ? em cảm ơn các bác.