Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 75

Chủ đề: Lang Thang Vài Nơi Trong Các Tiểu Bang Washington, Idaho, và Montana

Đúng như điều em lo sợ, vì trận bão tuyết đến bất tử mấy ngày trước, họ đóng cửa phần giữa của công viên và chỉ mở phần về phía Tây và phía Đông. Về phía Tây, du khách chỉ đi được đến chỗ Lake Avalanche Trail head. Thôi cũng được, thăm 2 phần 3 công viên cũng đủ rồi, nhất là vào thời điểm trễ như thế này. Em đến chỗ đậu xe, nơi bắt đầu Lake Avalanche Trail và lấy ba lô máy ảnh xuống. Trail này dài 4 cây số một lượt và phải đi một tiếng mới đến Hồ Avalanche. Vì bị chặn đường và không có gì khác để làm, em đành “nhắm mắt” đi theo mũi tên chỉ đường. Có người nói cần bình xịt thuốc chống gấu, có người nói không sao, nó đang ngủ. Kệ, đường ta ta cứ đi. 😃

Quang cảnh trên đường mòn đi vào Hồ Avalanche.

L1060773 by Dat's Photos, on Flickr

L1060783 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_6051 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_6054 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_6055 by Dat's Photos, on Flickr

Quên một tấm chụp một cặp du khách bên hồ McDonald.

L1060767 by Dat's Photos, on Flickr

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Từ thớt trước của anh, đoạn nói về triển lãm ảnh có nhiều hình phong cảnh rất đẹp và nét chụp bằng cz135apo, em cũng chịu khó bỏ nó vào balo.
    Tý nữa thì uổng tiền mua về.
    Lên là lên là lên là lên!
    Anh rất thích CZ135APO và cố gắng mang theo dù nặng. Lúc nào cùng tìm dịp để dùng nó, nhưng ít cảnh để tách chủ thể riêng biệt ra. Thôi kệ, cứ mang, thế nào cũng có cơ hội. Anh để ý là Flickr nó giảm độ sắc nét của ảnh nhiều. Anh toàn load ảnh trên dưới 20 MB, xem trên monitor thì rất rõ nhưng trong Flickr thì bị giảm nét đi. Chỉ thấy lợi điểm của CZ135APO khi in chứ Flickr không thể hiện được cái sắc nét của nó.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Rốt cuộc thì cũng đạt đến mục đích của chuyến đi: tìm lá vàng mùa thu và CVQG Glacier. Hai bên đường Số 2 vào công viên đầy cây birch với lá vàng. Ở đây không có cây phong (maple).

L1060755 by Dat's Photos, on Flickr

L1060757 by Dat's Photos, on Flickr

Rừng thông thay lá vàng đẹp tuyệt. Ở Algonquin Park tỉnh em, ngoài "Golden Encore" với các cây birch thì sau đó còn một mùa nữa là thông Tamarack. Nó đặc biệt vì là loại thông duy nhất ở AP mà đổi màu và rụng lá. Hôm nay google thì mới biết các cây thông vàng Glacier NP bác Văn Khoa chụp là Western Larch, rất gần với Tamarack. Em vẫn chưa được tận mắt thấy các cây thông vàng này. Đẹp quá!
    hm...

Rốt cuộc thì cũng đạt đến mục đích của chuyến đi: tìm lá vàng mùa thu và CVQG Glacier. Hai bên đường Số 2 vào công viên đầy cây birch với lá vàng. Ở đây không có cây phong (maple).

L1060755 by Dat's Photos, on Flickr

L1060757 by Dat's Photos, on Flickr

L1060758 by Dat's Photos, on Flickr

Hồ McDonald, một hồ lớn nằm bên trái đường mang tên Going-to-the-Sun Road. Con đường này đi trong công viên, nối hai cổng vào về phía đông và phía tây.

L1060759 by Dat's Photos, on Flickr

L1060761 by Dat's Photos, on Flickr

L1060762 by Dat's Photos, on Flickr

L1060764 by Dat's Photos, on Flickr

L1060766 by Dat's Photos, on Flickr
    mấy cảnh lá thu dọc bờ sông này thật đẹp ... làm em nhớ đợt đi hàn quốc vào lúc cận Đông
    Ở đây vào mùa Úc cũng có nhưng em lại ko có diệp đi xa ... toàn loanh hoanh ở NSW

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Rừng thông thay lá vàng đẹp tuyệt. Ở Algonquin Park tỉnh em, ngoài "Golden Encore" với các cây birch thì sau đó còn một mùa nữa là thông Tamarack. Nó đặc biệt vì là loại thông duy nhất ở AP mà đổi màu và rụng lá. Hôm nay google thì mới biết các cây thông vàng Glacier NP bác Văn Khoa chụp là Western Larch, rất gần với Tamarack. Em vẫn chưa được tận mắt thấy các cây thông vàng này. Đẹp quá!
    Cám ơn bác JL nhiều vì đã giải đáp thắc mắc của em. Khi lái xe trong vùng chung quanh Glacier NP, em thấy lạ là có loại cây với dáng như cây thông mà sao lá vàng vì thông có màu xanh quanh năm. Hóa ra đó là loại thông Western Larch chỉ có ở vùng này. Nhờ bác, em học được thêm một loại cây. Mai mốt bác sang đây em trả nợ bằng cách dắt bác đi Star Wars Canyon nếu Không Quân HK còn tập dượt. Cách đây không lâu, một chiếc F18 Hornet đâm vào vách đá, phi công chết và hai ... photographers bị thương.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    mấy cảnh lá thu dọc bờ sông này thật đẹp ... làm em nhớ đợt đi hàn quốc vào lúc cận Đông
    Ở đây vào mùa Úc cũng có nhưng em lại ko có diệp đi xa ... toàn loanh hoanh ở NSW
    Cám ơn bác Peter đã ghé chơi xem ảnh. Em nghĩ Úc cũng có lá vàng vào mùa thu. Hy vọng bác có dịp để anh em được xem ảnh.

Cám ơn bác Peter đã ghé chơi xem ảnh. Em nghĩ Úc cũng có lá vàng vào mùa thu. Hy vọng bác có dịp để anh em được xem ảnh.
    dạ em cũng có chụp nhưng hoa lá cỏ cây chứ ko phải phong cảnh
    Ở Mt wilson bên em cũng có đầy lá vàng lá đỏ nhưng em chuyên môn chở gia đình đi chơi chứ ko có thời gian đi săn ảnh

Đợt đi hàn trước đó thì dọc 2 con sông đều có hàng cây lá vàng đỏ rất đẹp như trên nhưng em đi theo tour nên ko tách ra chụp riêng lúc đó được

Em xem ảnh do anh Khoa, ASAV up là đủ thấy vui rồi =D

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    dạ em cũng có chụp nhưng hoa lá cỏ cây chứ ko phải phong cảnh
    Ở Mt wilson bên em cũng có đầy lá vàng lá đỏ nhưng em chuyên môn chở gia đình đi chơi chứ ko có thời gian đi săn ảnh

Đợt đi hàn trước đó thì dọc 2 con sông đều có hàng cây lá vàng đỏ rất đẹp như trên nhưng em đi theo tour nên ko tách ra chụp riêng lúc đó được

Em xem ảnh do anh Khoa, ASAV up là đủ thấy vui rồi =D
    Dù chăm lo cho gia đình, đôi khi cũng nên có chút thời gian và không gian cho thú tiêu khiển lành mạnh của mình dể cho quân bình.
    Khi đi du lịch, đừng đi theo tour vì đắt hơn mà không được tự do, nhất là đối với những người thích chụp ảnh.

Hôm nay em mới lôi ra những video “behind the scene” liên quan đến những bức ảnh ở Idaho và trong CVQG Glacier. Em “chiếu” vài clips để cho các bác thấy khung cảnh thiên nhiên trong trạng thái động thay vì tĩnh. Các bác bấm vào ảnh để xem clips trong Flickr.

Đi thuyền trên Hồ Coeur d’ Alène ở Idaho. Dĩ nhiên em đứng ở mũi thuyền.

IMG_1477 by Dat's Photos, on Flickr

IMG_1476b by Dat's Photos, on Flickr

Suối bên đường mòn đi vào Avalanche Lake trong CVQG Glacier.

IMG_1584 by Dat's Photos, on Flickr

IMG_1572 by Dat's Photos, on Flickr

Trời đang mưa lất phất.

IMG_1522 by Dat's Photos, on Flickr

Bên bờ McDonald Lake.

IMG_1529 by Dat's Photos, on Flickr

Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng