Trang 4 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 75

Chủ đề: Lang Thang Vài Nơi Trong Các Tiểu Bang Washington, Idaho, và Montana

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post

Dưới tán lá của cây Japanese Maple trong Kubota Garden

KA904249 by kevinle4230, on Flickr
    Wow! Đẹp quá! Seattle hay ở đâu vậy bác KevinLe?

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post

L1060527 by Dat's Photos, on Flickr
    Haha. Cũng may không phải là sans "soutenir" (động từ chưa chia)

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Quá đẹp Kevin! Xin bác location của trang trại này để sang năm đi. Cảnh con đường vàng, đỏ ối giống như cảnh trong rừng bên Quebec vào mùa thu.
    Dạ đó là Rockwood Farm ở Issaquah, WA. Bác có thể vào Airbnb book ở đó vài đêm. Đây là cái driveway được chụp hình nhiều nhất ở Seattle đó ạ.

Em bonus thêm vài tấm cái drive way này, cộng thêm vài bông hoa. Em trả tiền vào đây rồi set up chụp mẫu.

_X2_8662 by kevinle4230, on Flickr

KA703701 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Wow! Đẹp quá! Seattle hay ở đâu vậy bác KevinLe?
    Dạ, cái cây này là trong Kubota Garden, ở Seattle ạ. NÓ không nổi tiếng hoặc đẹp bằng cái cây ở Japanese Garden, Portland. Nhưng cây nhà lá vườn mình phải yêu thôi.

Em tặng bác thêm 2 cây nữa trong cái vườn này

KA704161 by kevinle4230, on Flickr

KA704214-2 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Bác làm em sặc cà phê rồi té ghế!!
    Em không được kết nạp vào giai cấp "đầy tớ nhân dân" nên chắc không làm được. Haha.

Em ngóng xem thêm hình của bác để biết thêm về vùng đất này. Hình như Idaho là nơi sản xuất khoai tây cung cấp cho toàn nước Mỹ.
    Em vẫn chưa quen với từ ngữ giả dối, ba xạo của đảng csvn, thế nào là “đầy tớ nhân dân”? Có đứa nào làm đầy tớ thì em bé bằng con kiến! Lại còn làm đến thối cả móng tay mới tậu được biệt thự nữa chứ! Chúng ăn gì mà nói phét như ranh! Cứ thích nói những câu rỗng tuếch vô nghĩa. Thà đừng nói gì thì người ta không ghét.

Em hết ảnh Idaho rồi. Nhưng tiểu bang này, qua những người ở đây, cho em một ấn tượng tốt. Họ rất bình dân và thân thiện, có lẽ vì cuộc sống hưu trí thong thả, sans souci. Có một căn nhà trên một miếng đất rộng với một con thuyền là đủ. Em cũng biết khoai tây Idaho là ngon nhưng không biết họ trồng đủ để cung cấp cho cả nước hay không. Em thuộc loại gạo nâu bác ạ.

Haha. Cũng may không phải là sans "soutenir" (động từ chưa chia)
    Ha ha, em đồng ý là ai cũng thích sans soutenir, nhất là vào mùa hè. 😎😎

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Dạ đó là Rockwood Farm ở Issaquah, WA. Bác có thể vào Airbnb book ở đó vài đêm. Đây là cái driveway được chụp hình nhiều nhất ở Seattle đó ạ. Em bonus thêm vài tấm cái drive way này, cộng thêm vài bông hoa. Em trả tiền vào đây rồi set up chụp mẫu.
    Cám ơn Kevin, sang năm em sẽ ráng đi Seattle, Portland vào giữa tháng 10, thèm smoked salmon, salmon jerky lắm rồi! Bông hoa của bác đậm đà quá. Cảnh, bông nào cũng đẹp.

Em chỉ sợ Glacier National Park đóng cửa cho mùa đông nên cấp tốc rời Idaho trực chỉ Montana sáng thứ 6. Nghe nói họ đóng cửa vào ngày thứ 2 nên em mong có hai ngày thứ 7 và Chủ Nhật xem công viên. Ngủ qua đêm ở Anaconda, sáng hôm thứ 7 dậy sớm để đi vào cổng phía Tây của công viên.

Chạy dọc theo xa lộ 83 hướng Tây Tây Bắc, bên phải của xa lộ là rặng Rockies. Em chụp một vài tấm lúc trời chưa sáng hẳn. Núi non hùng vĩ, trời chưa sáng hẳn nên nhờ tuyết mới thấy kích thước đáng sợ.

L1060749 by Dat's Photos, on Flickr’

DMQ_6039 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_6041 by Dat's Photos, on Flickr

Rốt cuộc thì cũng đạt đến mục đích của chuyến đi: tìm lá vàng mùa thu và CVQG Glacier. Hai bên đường Số 2 vào công viên đầy cây birch với lá vàng. Ở đây không có cây phong (maple).

L1060755 by Dat's Photos, on Flickr

L1060757 by Dat's Photos, on Flickr

L1060758 by Dat's Photos, on Flickr

Hồ McDonald, một hồ lớn nằm bên trái đường mang tên Going-to-the-Sun Road. Con đường này đi trong công viên, nối hai cổng vào về phía đông và phía tây.

L1060759 by Dat's Photos, on Flickr

L1060761 by Dat's Photos, on Flickr

L1060762 by Dat's Photos, on Flickr

L1060764 by Dat's Photos, on Flickr

L1060766 by Dat's Photos, on Flickr

Từ thớt trước của anh, đoạn nói về triển lãm ảnh có nhiều hình phong cảnh rất đẹp và nét chụp bằng cz135apo, em cũng chịu khó bỏ nó vào balo.
    Tý nữa thì uổng tiền mua về.
    Lên là lên là lên là lên!
    Ô Mai Gát

Trang 4 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng