Trang 38 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 283637383940 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 371 đến 380 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

Quote Được gửi bởi ruakame View Post
    úp ảnh thêm đi các bác ơi cho sôi động nào
    Kể ra mấy bác hay nhảy vào bênh vực 6D2 lúc bàn về DR mà cũng post ảnh nhiệt tình như thế thì đỡ quá. Ai lại để người chuyên đi chê 6D2 như mình post ảnh thế này :D

"Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

@ruakame: trên fb cũng hơi khó kiếm... group 6D & 6Dii của Thái nhiều hình đẹp ... có gì bác google thêm...

Thường mấy dòng trung mới ra ít nổi... cũng phải cỡ gần 2 năm trở đi... thì nhiều người chụp hơn... thì sẽ có ảnh đẹp ...

Chứ 6Di mới ra cũng bị chê tan nát lolz.... dần dà chụp 1 thời gian mới có nhiều hình đẹp 1 chút ...

là do mình chưa quen với thao tác... chứ mấy ông thầy Pro toàn sài dòng trung để dạy hoc lolz
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 02:55 PM ngày 03-11-2018

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    trên fb cũng hơi khó kiếm... group 6D & 6Dii của Thái nhiều hình đẹp ... có gì bác google thêm...

Thường mấy dòng trung mới ra ít nổi... cũng phải cỡ gần 2 năm trở đi... thì nhiều người chụp hơn... thì sẽ có ảnh đẹp ...

Chứ 6Di mới ra cũng bị chê tan nát lolz.... dần dà chụp 1 thời gian mới có nhiều hình đẹp 1 chút ...

là do mình chưa quen với thao tác... chứ mấy ông thầy Pro toàn sài dòng trung để dạy hoc lolz
    À chắc bác hiểu lầm ý rồi. Máy nào cũng ra được hình đẹp hết, 6D2 gây thất vọng vì nó có DR ko hơn 6D1 hay 5D3 trong khi 5D4 thì hơn hẳn. 6D1 lúc mới ra cảm biến vẫn được đánh giá là ngon hơn 5D3 (DR và noise đều tốt hơn và ko bị banding như 5D3). Pro thì cũng nhiều tâng lớp, các pro mà giàu thì họ cũng upgrade dùng hàng mới ầm ầm theo mùa tax mà.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

6d chính hãng LBM giờ có 21tr, trong khi con này 30củ thì ai mua,
    hơn nữa, giờ ít người chơi máy ảnh rồi hay sao á, đi mấy khu du lịch ở vn từ nam ra bắc, mình để ý,rất hiếm thấy người cầm áy ảnh, toàn là IP kg,
    giờ mà mua con 6dii bấm 3-4k shoot, chán bán lại là hơi khó à.

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    6d chính hãng LBM giờ có 21tr, trong khi con này 30củ thì ai mua,
    hơn nữa, giờ ít người chơi máy ảnh rồi hay sao á, đi mấy khu du lịch ở vn từ nam ra bắc, mình để ý,rất hiếm thấy người cầm áy ảnh, toàn là IP kg,
    giờ mà mua con 6dii bấm 3-4k shoot, chán bán lại là hơi khó à.
    IP chụp đẹp mà bác lolz... cái vụ chức năng tư xóa phông cũng hay... cộng thêm nhiều aps edit tự động trên fone

Nếu bác tải file lên máy edit thử thì file cũng xử lý đuơc khá ổn trong điều kiện ánh sáng tốt

Tính ra thì cũng rẽ + tiện dung hơn sắm cái cam...sắm cam xong rồi thì lại mua thêm đống len nữa... chơi thì vui nhưng người có kinh tế yếu sao kham nổi... chưa kể an ninh ko ổn định, lớ ngớ mất nguyên cái ba lô như chơi...
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:23 AM ngày 04-11-2018

Em đang muốn tìm 1 lens nhỏ gọn để chụp đường phố cùng 6dii thì nên chọn em nào là phù hợp nhất nhỉ các bác

IP chụp đẹp mà bác lolz... cái vụ chức năng tư xóa phông cũng hay... cộng thêm nhiều aps edit tự động trên fone

Nếu bác tải file lên máy edit thử thì file cũng xử lý đuơc khá ổn trong điều kiện ánh sáng tốt

Tính ra thì cũng rẽ + tiện dung hơn sắm cái cam...sắm cam xong rồi thì lại mua thêm đống len nữa... chơi thì vui nhưng người có kinh tế yếu sao kham nổi... chưa kể an ninh ko ổn định, lớ ngớ mất nguyên cái ba lô như chơi...
    bác nói đúng điện thoại giờ chụp quá đẹp, đo sáng chuẩn, app hỗ trợ xử lý ảnh rất tốt, cảm thấy nó cũng thay thế dc máy ảnh rồi,
    mình vẫn giữ cái máy ảnh để lâu lâu đem ra bấm phạch phạch nghe cho vui.

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    bác nói đúng điện thoại giờ chụp quá đẹp, đo sáng chuẩn, app hỗ trợ xử lý ảnh rất tốt, cảm thấy nó cũng thay thế dc máy ảnh rồi,
    mình vẫn giữ cái máy ảnh để lâu lâu đem ra bấm phạch phạch nghe cho vui.
    Bác có len xịn mà lolz
    Nếu muốn công phu 1 chút thì sài cam ... send qua fone... sài apps để edit

Em ko có ý nói fone replace cam (nhất là trong môi trường phức tạp của ánh sáng làm hạn chế việc focus + xử lý noise)...nhưng cam ko phải giải pháp duy nhất để có ảnh đẹp lolz...

Nói vụ awb lolz nhiều khi cái fone còn cân tốt hơn cam lolz

Bác có len xịn mà lolz
    Nếu muốn công phu 1 chút thì sài cam ... send qua fone... sài apps để edit

Em ko có ý nói fone replace cam (nhất là trong môi trường phức tạp của ánh sáng làm hạn chế việc focus + xử lý noise)...nhưng cam ko phải giải pháp duy nhất để có ảnh đẹp lolz...

Nói vụ awb lolz nhiều khi cái fone còn cân tốt hơn cam lolz
    ah,cảm nhận fone như cam là của mình thôi,
    hiện còn mỗi lens 16-35/4 để chụp đủ thứ thôi, chứ có gì xịn đâu, cái hôm trước nhờ bác tư vấn mua, chưa chụp phát nào ngoài trời
    Được sửa bởi tntc lúc 11:25 PM ngày 05-11-2018

Em đang phân vân 6D2 và Sony A7m2. mục đích của e là chụp phong cảnh và đi du lịch.Các bác cho em xin lời khuyên với ạ. E cám ơn

Trang 38 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 283637383940 ... Cuối cùngCuối cùng