Trang 419 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 319369409417418419420421429469519 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 4,181 đến 4,190 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Bác condaohailuoi cũng chỉ có nhã ý muốn mở box để dễ sinh hoạt thôi. Cái chúng ta đang làm này là thread chứ không phải box. Mở box thì có không gian rộng rãi hơn.

Tuy vậy em cho rằng nên tạm thời để riêng ra, vì số lượng người sử dụng mirrorless của các hãng khác nhau hiện nay chênh lệch nhiều, gộp chung thì sẽ mất cân bằng. Với lại tuy cùng là mirrorless nhưng chủ thuyết mỗi hãng mỗi khác, gộp chung dễ nảy sinh mâu thuẫn cãi cọ. Mà theo em mâu thuẫn cãi cọ là cái gốc giết chết nhiếp ảnh. Tạm thời em xin nêu lại ý kiến mở box 4/3 và m4/3. Sinh hoạt trong thread như thế này rất chật chội. Các bài viết nằm trong khoảng từ trang 100 đến 200 hầu như không thể truy cập được, có cũng như không.

Em nằm mơ thấy ZUIKO đang chuẩn bị "hóa kiếp" thì gặp thằng cụ non này đang tập tành, rị mọ với con máy phim, mà hình như máy NIKON dở mùa hay sao ấy

# Rị mọ rì mò tưởng chụp gì hóa ra chụp chữ Saigon Zuiko

Nhìn cái tướng và ngón tay cầm con máy là biết "dân Pro" rồi

# Rị mọ miết chán chê quăng máy tập làm dziên hay tập làm xì-tai-lít cho mẫu nhí hay sao ấy

Xoạt... xoạt... Tỉnh giấc thì thấy Zuiko vẫn còn nguyên một nhúm... Hehehehe !!!
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Chào mọi người, em đang dùng EPL1s với kit 14-42. Hôm nay đang chụp tự nhiên máy báo : "please check the status of a lens", lúc đó không thể chụp được nữa. Trước đó em không làm động tác gì bất thường, lens đã ở vị trí unlock, ngàm đã lắp ok ( mới đó còn chụp được ngon lành). Sau vài lần kiểm tra lại thì em thấy máy hay báo status này sau mỗi lần lấy nét ở tầm zoom vượt quá 25mm.
    Em mới lấy máy được gần 2 hôm và chưa có kinh nghiệm dùng máy. Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người!

Bác chùi sơ qua phần tiếp điểm xem sao. Lỗi này phần nhiều là do tiếp xúc không tốt. Olympus ít bị đứt dây zoom như Canon, nhưng cũng không loại trừ nguyên do này.

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Bác chùi sơ qua phần tiếp điểm xem sao. Lỗi này phần nhiều là do tiếp xúc không tốt. Olympus ít bị đứt dây zoom như Canon, nhưng cũng không loại trừ nguyên do này.
    Cảm ơn bác đã reply. Lens vẫn có thể xoay đến tầm zoom trên 25mm, nhưng chỉ khi nào ấn AF thì nó mới báo lỗi như trên ạ. Vì vậy mà em nghĩ dây zoom vẫn còn nguyên. Mong bác và mọi người chỉ dẫn.
    Một điều lạ là nếu MF ở tầm zoom trên 25mm thì cũng bị lỗi nhưng thỉnh thoảng lại lấy nét ok?!

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    Cụ này trên trời rớt "xoẹt tà... r......ẹt" vô nhà ZUIKO nè anh em !!!

Lense OM vốn nặng như đá á ! Chụp ra ảnh đẹp, bén mà đem chọi cũng sướng lắm à nghen !!!

Member Saigon Zuiko đâu ra hội đồng cụ này cái coi... chơi phát cho "cả hai lưỡi dao.... cùn" luôn đê
    he he he , em cũng có vài cái lens OM nhưng ko có body. với lại cũng ko cùng sở thích chụp chim chóc hoa lá và gái xoá phông như các bác nên cũng ko ghé vào đây, chẳng qua dạo nầy em mới chơi m4/3 mà mò vào forum mới nhận ra ko có box cho nó nên mới đề nghị admin tạo box mới. cụ nào uy tín trong hội zuiko đứng ra làm box trưởng để điều hành.... em vô chơi vui thôi. nhân tiện hỏi các bác có ai biết chỗ mua EVF cho pana GF2 ko ạ ?

mà dao hai lưỡi là dao cạo L...ÔNG đó bác ) (hoặc dao gọt trái cây)

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    he he he , em cũng có vài cái lens OM nhưng ko có body. với lại cũng ko cùng sở thích chụp chim chóc hoa lá và gái xoá phông như các bác nên cũng ko ghé vào đây, chẳng qua dạo nầy em mới chơi m4/3 mà mò vào forum mới nhận ra ko có box cho nó nên mới đề nghị admin tạo box mới. cụ nào uy tín trong hội zuiko đứng ra làm box trưởng để điều hành.... em vô chơi vui thôi. nhân tiện hỏi các bác có ai biết chỗ mua EVF cho pana GF2 ko ạ ?

mà dao hai lưỡi là dao cạo L...ÔNG đó bác ) (hoặc dao gọt trái cây)
    Ơ ! Hay nhể ? Không chơi ... gái, chim chóc, hoa lá ! Vậy chơi gì ta ?

# Phong cảnh nhá ?

# Hay thể thao

# Hay phét-sần...

# Hay chơi luôn ... NU cho nó lành

Saigon Zuiko đủ món ăn chơi.... Vô ngay đây và chơi luôn đê . Bốc biếc gì nữa cho thêm "loạn".... Hehehehehe !!!!

Saigon Zuiko đủ món ăn chơi.... Vô ngay đây và chơi luôn đê . Bốc biếc gì nữa cho thêm "loạn".... Hehehehehe !!!!
    nhiều món ăn chơi quá, thật vãi chưởng

các cụ hãy bầu ra đảng trưởng và tiến cử với admin , để tiện bề box mới đi vào hoạt động

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    nhiều món ăn chơi quá, thật vãi chưởng

các cụ hãy bầu ra đảng trưởng và tiến cử với admin , để tiện bề box mới đi vào hoạt động
    Nghe bảu cụ có chơi M4/3 thì cụ làm dùm luôn đi em theo

Ngày hôm nay hội ý các "đảng cô, đảng cậu" nói sợ đang là "bốc... thiên thần" lại biến thành "bốc.. quỷ quái" ; Chụp choét thì ít chụp miệng thì nhiều lại vất nữa cũng như không... Hehehehehe !

Nghe bảu cụ có chơi M4/3 thì cụ làm dùm luôn đi em theo

Ngày hôm nay hội ý các "đảng cô, đảng cậu" nói sợ đang là "bốc... thiên thần" lại biến thành "bốc.. quỷ quái" ; Chụp choét thì ít chụp miệng thì nhiều lại vất nữa cũng như không... Hehehehehe !
    Cụ nguyenanhnt đang móc em đấy à?)
    Cụ nhớ nhá, mai em đi lau máy cất luôn. Dỗi rồi.)

Trang 419 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 319369409417418419420421429469519 ... Cuối cùngCuối cùng