Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Ống Nikon - nhờ các cao thủ giúp đỡ

Ống Nikon - nhờ các cao thủ giúp đỡ

Em là newbie, em muốn kiếm cái ống fix góc rộng để lắp vào body D60. Theo các bác thì nên mua thể loại nào, mua ở đâu và giá cả thế nào. Hiện nay em đã có ống 35 f/1.8 nhưng vẫn muốn có cái rộng hơn.
    Xin cảm ơn các bác nhiều!

Giúp em với, đang cần gấp quá!

Quote Được gửi bởi hutruc2005 View Post
    Em là newbie, em muốn kiếm cái ống fix góc rộng để lắp vào body D60. Theo các bác thì nên mua thể loại nào, mua ở đâu và giá cả thế nào. Hiện nay em đã có ống 35 f/1.8 nhưng vẫn muốn có cái rộng hơn.
    Xin cảm ơn các bác nhiều!
    Em là old và em không biết bác ở đâu? Bác cần fix góc rộng như thế nào 16mm, 20mm, 24mm, 28mm hay rộng hơn 6mm, 8mm, 10.5mm? Bác muốn mua loại tốt và thật đẹp để sưu tầm hay loại vừa vừa để chụp?
    Hiện nay em đã có các ống super wide nên có thể tư vấn cho bác.
    Bác có thể nghiên cứu từ từ cho thật ngấm rồi trả lời cũng không sao, em không vội.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Đang cần gấp vậy thì bác đi thuê đi,AFS 14-24 f2.8, D60 chỉ dùng được các ống AFS thôi bác nhé
    Photography is Soul

Em bổ sung thêm một tẹo, D60 là dòng máy DX, zoom wide bác nên lấy Nikkor AFS 12-24 f4.
    " Intel Inside, Idiots Outside "

Em cảm ơn các bác đã trả lời và xin lỗi về những điều em post chưa rõ ràng.
    Về kinh tế em cũng không có lợi thế lắm. Em lên đây đọc cũng nhiều rồi và chưa có ảnh để post. Đợt tới em đi chơi, chắc cũng có cảnh đẹp nên muốn có ống rộng hơn để chụp. Em cũng không có điều kiện để mua hàng xịn hay là mua để sưu tầm.
    Với nhu cầu hơn thông thường 1 chút, theo các bác ống 20 mm trên body DX có nhỏ không hay phải mua ống rộng hơn. Em cũng đọc kỹ về ống kính Tamron 17-50 f/2.8 nhưng cũng rất phân vân.
    Cá nhân em vẫn thích ống 1 tiêu cự. Em cũng thử chụp MF trên D60 và có vẻ cũng focus được nên không nhất thiết phải là AF-s.
    Ở Hà nội có chỗ nào thuê được ống không hả các bác ?
    Cảm ơn các bác rất nhiều.

Thật sự nếu chụp phong cảnh mà kinh tế eo hẹp bác có thể chụp bằng 35mm kết hợp panorama sẽ có những ánh vừa rộng vừa có độ phân giải cao, không nhất phải đổ tiền vào super widw đâu.
    Bác có thể xem bài test chút xiu của em ở đây
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cảm ơn bác 11002, bài test của bác rất công phu, ảnh chụp rất đẹp, bác lại làm em thèm quá nhưng có lẽ chỉ dám "mơ về nơi xa lắm" thôi.
    Lúc trước em cũng tính chụp panorama nhưng chỉ sợ trình cỡ newbie hổng biết có ra cái gì không. Em cũng ít đi chụp, chủ yếu là đi công tác hoặc du lịch cùng gia đình.
    Hiện tại em đang muốn có cái ống 20 f/2.8, theo các bác có nên không?
    Có bác nào có con MF nào để lại cho em với.