Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Ảnh cươi chụp tại Bách Thảo

Ảnh cươi chụp tại Bách Thảo

Bộ ảnh mới chụp mùa thu
    Photo hung_vanchan
    Stlylist bupphoto
    Make up Mai Chi

1

2

3

4

5

6

7

Do resize nên ảnh có vẻ hơi mờ mong các bác thông cảm

Miễn bình luận...vì quá nhàm chán và PS lộ liễu
    Em đâm thế...thô nhưng mà thật
    Bác nên thử nghiệm và chịu khó đi "ra ngoài" để sáng tác.
    Em se posh ảnh cưới của em chụp ở Ninh Bình lên cho các bác xem...xem xong chắc bác sẽ thay đổi phong cách của mình ngay.

Bạn Songtu này nói kinh thật, mình thật hâm mộ tinh thần tinh vi của bạn.

Tớ chỉ góp ý với tinh thần cầu thị thôi, giúp cho những đôi sắp cưới (như tớ) sẽ có những bộ ảnh đẹp.Tớ góp ý đứng trên quan điểm người xem chứ không phải là photographer.
    Còn nếu cần thì lần sau tớ sẽ khen lên mây....

đâm mạnh quá nên cũng nhột ý mà
    thấy mới tin

Bạn Sontu16@ cám ơn bạn đã đâm, nhưng đâm thế chưa thấm thía đâu... ! những ảnh trên đã qua resize nhiều lần nên chất lượng kém hẳn, thực tế album in ra rất nét - Còn về chuyện PS nhàm chán - Vâng nếu xem nhiều bạn sẽ thấy nhàm chán thật. Những gì bạn nhìn thấy nhiều ngày hôm nay - OK sẽ chán - ngày mai mọi người đổi style khác - lại nhìn nhiều lại chán và cứ như thế cho đến khi cô dâu chú rể 80 tuổi - xem lại ảnh mình ngày xưa, ôi thật quý, - lúc đó làm sao dựng lại cảnh này nữa... ngày xưa tôi với bà đấy... thật ngộ... cái bác phó nháy cứ chụp với cái máy cổ 10 chấm, giờ bọn thanh niên nó dùng máy 1000 chấm chụp ảnh ra 3 chiều vv.... mà ko đẹp bằng ngày xưa tôi với bà.

Cách đây có hơn 20 năm thôi, thời bao cấp đám cưới CDCR còn đi xe đạp mà bây giờ nhiều người muốn setup lại cảnh đó cũng không được vì bối cảnh đã thay đổi.

Vài lời tâm sự với bạn như vậy

Cảm ơn các bác đã xem ảnh

Rất mừng vì bác đã không "nặng lời comment" em... thực ra cũng vì những ngày qua (t7-cn) đi qua Bách Thảo em thấy cứ khoảng 10 - 15 đôi chụp....nên xem nhiều cũng hơi nhàm.
    Bác thử tham khảo chụp ở Ninh Bình xem sao, khá đẹp đấy
    Bác xem thử bác 6UNF chụp ảnh cưới ở Ninh Bình vua up len o Xom nhiep anh xem sao
    Cám ơn bác vì đã reply cực kỳ "tích cực"..khâm phục.

Bác Hung_vanchan nói đúng ở cái điểm là mỗi thời kỳ có có 1 đặc điểm nhất định. Ở cái giai đoạn này, có lẽ nhiều người vẫn thấy thiết kế nhúng thả, phân thân CD-CR là "à la mode", có lẽ mươi năm nữa người ta sẽ nghĩ khác. Giống như Hollywood dạo này cứ làm phim kỹ xảo nhiều thì nói là blockbuster, ít năm nữa xem lại thì thấy thật lộ liễu, chán. Không như mấy phim kinh điển, kiểu Some like it hot hoặc Gone with the wind, bao năm sau nó vẫn là một tác phẩm đẹp. Điều em đang cố nói là những cái gì càng tự nhiên càng có giá trị lịch sử, chắc bác không phản đối.
    Hola flickr

em thử nx nhé
    pic 1 so về bố cục ổn , nhưng riêng em ko thích nền với mầu ý
    pic 2 có thể chấp nhận đc , tuy nhiên thấy giản dị quá
    pic 3 thấy khung bo to quá , nên cho nhỏ lại , vì chưa làm nổi ảnh lên , ng ta chú ý đến khung hơn
    pic 4 cũng đc nhưng em thấy chỉnh về cùng tông màu thì hơn , bên trái thấy vàng vàng , bên phải thấy màu xanh da trời
    pic 5 có 2 cái vệt trắng to to ở giữa và góc trên bên trái hơi thô , theo em bỏ đi thì hơn , góc cuối bên phải vẫn trống
    pic 6 thì ko ý kiến , có lẽ bác định làm nó giống mầu tranh vẽ sơn dầu hay sao , em thấy ko giống lắm
    pic 7 thì thấy hơi giản dị quá

bạn nên hạn chế sử dụng PS la oke rồi....chụp cũng dc doa ^^ hok thik hình áo dài cho lam.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng