Trang 98 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 4888969798991001081481985981098 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 971 đến 980 / 16051

Chủ đề: Góc ảnh D7000

Quote Được gửi bởi baonguyen View Post
    Hình canon thì không có, có vài tấm chụp bằng D7000 + 50mmF1.4 AIS, mời bác coi chơi
    Bác baonguyen thân mến, em vừa xem hết 200 tấm ảnh trên Flickr của bác, có thể là ảnh chơi vui, lưu niệm bác mới up lên Flickr còn ảnh nghệ thuật thì bác cất chỗ khác mất rồi.... còn nói thực là nếu nhìn ảnh trên Flickr thì e không phục bác ạ :(
    Nikon hay Canon như bác nói giờ chỉ cần chụp RAW thì đều có thể tự do biến đổi không có gì đáng bàn.
    Nhưng Nikon chắc chắn hơn Canon ở Hệ thống lấy nét thông minh vượt trội, các đèn Flash rời SB của Nikon cũng mạnh mẽ và tinh tế hơn của Ca (Các bác Ca công nhận đi ạ, cãi mấy cũng đuối thôi )
    Nếu cầm ông N của Ni và L của Ca cùng chụp trong dk ánh sáng khó thì Lờ ko có cửa (tuy nhiên N đắt hơn nên đây ko phải là lợi thế của Ni)
    Nikon thua đứt đuôi Canon ở cái cao su vủ máy (bệnh bong tróc quá phổi biến) cái này cũng thua tâm phục khẩu phục rồi.
    Điều cuối cùng em muốn nói là máy ảnh tốt nhất là cái ta cầm trong tay, ảnh thế nào mới là quan trọng ạ, D7000 là 1 sự lựa chọn không bao giờ khiến bạn phải suy nghĩ.
    Có Máy nhưng chưa có Ảnh

Quote Được gửi bởi GothicHung View Post
    Bác baonguyen thân mến, em vừa xem hết 200 tấm ảnh trên Flickr của bác, có thể là ảnh chơi vui, lưu niệm bác mới up lên Flickr còn ảnh nghệ thuật thì bác cất chỗ khác mất rồi.... còn nói thực là nếu nhìn ảnh trên Flickr thì e không phục bác ạ :(
    Nikon hay Canon như bác nói giờ chỉ cần chụp RAW thì đều có thể tự do biến đổi không có gì đáng bàn.
    Nhưng Nikon chắc chắn hơn Canon ở Hệ thống lấy nét thông minh vượt trội, các đèn Flash rời SB của Nikon cũng mạnh mẽ và tinh tế hơn của Ca (Các bác Ca công nhận đi ạ, cãi mấy cũng đuối thôi )
    Nếu cầm ông N của Ni và L của Ca cùng chụp trong dk ánh sáng khó thì Lờ ko có cửa (tuy nhiên N đắt hơn nên đây ko phải là lợi thế của Ni)
    Nikon thua đứt đuôi Canon ở cái cao su vủ máy (bệnh bong tróc quá phổi biến) cái này cũng thua tâm phục khẩu phục rồi.
    Điều cuối cùng em muốn nói là máy ảnh tốt nhất là cái ta cầm trong tay, ảnh thế nào mới là quan trọng ạ, D7000 là 1 sự lựa chọn không bao giờ khiến bạn phải suy nghĩ.
    Mình xin đính chính là mình chả bao giờ nói Ni hơn Ca hay ngược lại. Bác nên hiểu rằng người ta sx ra nhiều thứ trên đời này chỉ vì hướng tới sự hợp lý, ý là trong trường hợp nào nên sd cái nào. Trong trường hợp này mình bảo vệ quan điểm Canon phù hợp cho chân dung hơn là chọn nikon vậy thui. VD Chả có ai chụp thể thao mà chọn Lecia (Không lẻ mình nói lecia M8,9 là đồ cùi nó mà đem ra chụp thể thao thì chỉ sách dép so với D7000 của bác, trong khi giá của nó mua dc 7, 8 con D7000, ... bản thân em cũng đang dùng D7000 của nikon và em thấy rất thích vì nó hợp với nhu cầu của mình vậy thôi chứ chẳng phải nó đỉnh hay gì gì.
    Các bác cứ hay bảo vệ những chuyện đâu đâu, xài nikon thì là nikon nhat, xài canon thi là canon nhất là kg nên, và đây cũng là đề tài nhạy cảm của rất nhiều bác trên diễn đàn cải hoài kg bao giờ kết thúc.
    P/S hình trên fick là em chụp bằng máy point & shot đó bác hehe
    Nhiều khi các bác cứ tranh cãi mà box D7000 cứ dài đằng đẵng nhiều người nhìn vô thấy thích biết đâu xúm vô mua D7000 hehe.
    Các bác cứ tiếp tục cãi em xin lót dép ngồi nghe

(ngâm cứu manual đi bác) em tìm hoài mà không ra co bác nào biết chi hộ em

Quote Được gửi bởi abinh View Post
    (ngâm cứu manual đi bác) em tìm hoài mà không ra co bác nào biết chi hộ em
    Thấy tội nghiệp bạn hỏi hoài mà không ai chỉ. Nên mình đành ra tay.
    Trước tiên bạn ấn nút "info" phía sau máy và xem hình các điễm lấy nét trong ngoặc đơn có chữ AUTO ở trên không? Nếu có thì ấn giữ nút AF mode rồi xoay Sub-command dial (vòng xoay phía trước bên phải) thì chữ AUTO sẽ mất và giờ đây hiện ra hoặc là 11 điễm hoặc là 39 điễm lấy nét tùy theo bạn chọn ở mục a6 trong menu a Autofocus.
    khi bạn muốn chuyễn điễm lấy nét đến chỗ nào thì bạn dùng vòng tròn chỗ nút OK mà di chuyễn theo 4 hướng.
    còn mục a4 là cho bạn chọn giữa hiển thị đõ điễm lấy nét hay không. Thường thì chắc ai cũng muốn điễm lấy nét đõ lên khi lấy nét đễ dễ kiễm soát. Chuc bạn có thêm hứng thú với D7000.
    TM

em cảm ơn bác (tomtran12) nhiều

Xin chào các bác ạ, em mới xài D7000, xin phép được gia nhập box và mong được các bác chỉ bảo cho. Em đang dùng D7000 với mỗi lens fix 35mm f.18G.

Các bác cho hỏi nếu muốn lấy thêm 1 chiếc tele và flash thì nên chọn như thế nào ạ? Với 35f 1.8 thì thấy đủ dùng cho walk-around rồi, phong cảnh cũng không quá thiếu wide. Chỉ có tele là chịu. Em nghe nói 85 f1.8 rất tốt nhưng em nghĩ chơi tele chắc phải dùng lens zoom mới ổn? Còn flash thì em mù tịt, nhất là khoản đánh đèn rời.

D7000 + 35mmf1.8 thì quá tuyệt rồi đủ mọi nhu cầu, nêu như kg quá yêu cầu cao thì có thể còn 18-200 tầm 600$ vậy là ok, voi fash có thể xuất phát voi SB600 còn dư giả thỉ khỏi nói hehe

Tui thì d7000 và 70-300 VR, tui tính lấy thêm 16-85 sau đó flash , các bạn góp ý dum...nếu muốn chụp macro thì mua len nào? Xin cám ơn !
    Có công mài sắt có ngày nên...xà beng!!!

D7000 + 35mmf1.8 thì quá tuyệt rồi đủ mọi nhu cầu, nêu như kg quá yêu cầu cao thì có thể còn 18-200 tầm 600$ vậy là ok, voi fash có thể xuất phát voi SB600 còn dư giả thỉ khỏi nói hehe
    Cảm ơn bác tư vấn ạ. Bác có thể giải đáp giúp em SB600 đánh rời vơi D7000 như thế nào không ạ? Có phải mua trigger không, cần thêm phụ kiện gì không?

Mình xài D7000 bác ạ, trước đây mình xài canon, nên quen rất nhiều tay chơi, nếu bác không biết thì đi tìm hiểu rồi hãy nc, đừng có mà ăn nói thiếu văn hóa như vậy, chỉ là anh em trao đổi kinh nghiệm nhau thôi, bác biết dc gì thì nói ra cho a em học hỏi ok?
    Hi, xin lỗi bác là em nói hổng có thiếu văn hóa tẹo nào cả. Còn lỡ may làm bác buồn thì sorry bác cho nó thoải mái.
    Em trước cũng chơi 20D rồi lên 50D sau rồi chuyển qua Nikon chơi D300, giờ là D7000 và chưa có ý muốn quay lại với Canon bác ah.
    Xét về Body thì e thấy 60D, 7D đều ngon cả nhưng em không thích vì bọn này ít điểm lấy nét qua, khi chụp chân dung rất khó bố cục. Nếu chơi kiểu Re-compose thì đa số là out net. Ngược lại thì D300 và D7000 thì rất hay vể điểm này.
    Xét về lens cơ bản như 35, 50, 85 thì Nikon em yêu Nikon vì lens chất lượng mà giá lại rẻ hơn của Canon khá nhiều.
    Mới lấy D7000 được mấy ngày nên xin khất ảnh các bác, em sẽ post sau.
    I knew the moment had arrived
    For killing the past and coming back to life

Trang 98 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 4888969798991001081481985981098 ... Cuối cùngCuối cùng