Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21

Chủ đề: Flickr thay đổi dung lượng lưu trữ cho Free account

Flickr thay đổi dung lượng lưu trữ cho Free account

Chào các bác,

Em mới vào flickr sáng nay thì nhận được thông báo mới về thay đổi của Flickr:

https://www.flickr.com/lookingahead

Như vậy xem ra Flickr sẽ thay đổi limit cho Free account từ 1TB lưu trữ xuống còn 1000 tấm hình!

* Từ nay đến thứ 3 ngày 8 tháng 1 2019, free member có 1000+ photos cần phải nâng cấp lên Pro hoặc phải download các hình ảnh xuống. Sau 8 tháng 1, free member sẽ không thể upload thêm hình ảnh nếu như account có hơn 1000 photos.
    * Sau 5 tháng 2, free member vẫn còn 1000+ photos thì flickr sẽ tự động xóa các ảnh cũ nhất cho tới khi còn 1000 photo.

* Giờ cho đến 30 tháng 11 nếu các bác nâng cấp lên Pro thì sẽ đc bớt 30% (cho 1 năm). Giá thường là US$50/năm.

Em thì thuộc dạng free member và lâu nay vẫn post hình từ flickr account. Giờ từ 1TB mà xuống còn 1000 photos thì khg biết tính sao. Chắc phải tìm giải pháp khác.

Các bác nghĩ sao.
    hm...

Em cũng thấy cái BS announcement này

Ô Mai Gát

Căng rồi, mình cứ upload rồi share lên VNPhoto. Chỉ up và lấy link chứ chẳng quan tâm community trên này.
    Giờ chắc phải xem lại và đóng tiền quá ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em thuộc loại 8000+ tiêu rồi.

Em trả tiền pro membership từ lâu rồi, cũng rẻ, khoảng $25 một năm, không giới hạn số hình và GB.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Em trả tiền pro membership từ lâu rồi, cũng rẻ, khoảng $25 một năm, không giới hạn số hình và GB.
    Nếu như còn $ cũ thì em cũng khg ngại trả $25/năm. Giá mới cao quá.
    Hình như các pro member cũ cũng sẽ bị charge giá mới khi renew đó bác. Bác xem lại sao.
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Chào các bác,

Em mới vào flickr sáng nay thì nhận được thông báo mới về thay đổi của Flickr:

https://www.flickr.com/lookingahead

Như vậy xem ra Flickr sẽ thay đổi limit cho Free account từ 1TB lưu trữ xuống còn 1000 tấm hình!

* Từ nay đến thứ 3 ngày 8 tháng 1 2019, free member có 1000+ photos cần phải nâng cấp lên Pro hoặc phải download các hình ảnh xuống. Sau 8 tháng 1, free member sẽ không thể upload thêm hình ảnh nếu như account có hơn 1000 photos.
    * Sau 5 tháng 2, free member vẫn còn 1000+ photos thì flickr sẽ tự động xóa các ảnh cũ nhất cho tới khi còn 1000 photo.

* Giờ cho đến 30 tháng 11 nếu các bác nâng cấp lên Pro thì sẽ đc bớt 30% (cho 1 năm). Giá thường là US$50/năm.

Em thì thuộc dạng free member và lâu nay vẫn post hình từ flickr account. Giờ từ 1TB mà xuống còn 1000 photos thì khg biết tính sao. Chắc phải tìm giải pháp khác.

Các bác nghĩ sao.
    Em đã gì feedback cho dịch vụ photo của google đề xuất bổ sung option lấy bbcode từ hồi mới ra mà chả thấy có. Anh em cùng gửi cho nó nhanh sửa để có chỗ mà dùng.
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Nếu như còn $ cũ thì em cũng khg ngại trả $25/năm. Giá mới cao quá.
    Hình như các pro member cũ cũng sẽ bị charge giá mới khi renew đó bác. Bác xem lại sao.
    Flickr nó charge em $25 annual fee bốn năm nay rồi, không lên giá. Em chỉ thấy nó tăng một lần ($5) trước đó. Nhưng để xem kỳ tới bao nhiêu, em không nghĩ là nó sẽ tăng giá đối với thành viên cũ. Giá này quá tốt vì nếu đi thuê một nơi để post ảnh thì giá thuê hằng năm cũng phải tối thiểu $100. Giải pháp rẻ nhất là mua máy, tự làm website và host ở nhà.

Em dự tính đợi thong thả chút củng join Pro. Lu bu công việc chưa kịp làm nó đã ra. Chắc join quá.

Ôi vậy là e ko còn được up hình lên Vnphoto nữa được rồi :(

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng