Trang 13 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363113513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

@Phan_vinh_nguyen: bác xem tình hình thế nào chứ! em tìm lens mà đỏ cả mắt rồi, bác thành lái buôn cho chúng e được không :D. tình hình là lens zuiko ở Viet Nam hiếm quá.
    mà bác, ngoài những lens của zuiko ra những lens nào hợp với chuẩn 4/3 của olympus cứ thế gắn vào dùng mà không phải dùng adapter không bác?

Đúng vậy bác ơi, 4/3 là chuẩn được quy định chặt chẽ, nên cứ cái gì 4/3 gắn vào là làm việc được với nhau, bất kể là hãng nào. Em cũng ít khi về VN nên cũng khó làm lái buôn, nhưng em nghĩ nếu yêu cầu thì các cửa hàng đều có thể lấy hàng về được, còn test hàng trước khi mua thì có lẽ phải viện đến tòa giáo chủ, hehehe

Quote Được gửi bởi tronglich View Post
    ngoài những lens của zuiko ra những lens nào hợp với chuẩn 4/3 của olympus cứ thế gắn vào dùng mà không phải dùng adapter không bác?
    Tất cả ở đây nè bác. Sigma, Olympus & Panasonic từ rẻ tới mắc.

http://kakaku.com/camera/camera-lens/ma_0/p1001/s3=21/
    Học nhiều ngu nhiều
    Học ít ngu ít
    Không học không ngu.

Quote Được gửi bởi x-men View Post
    Tất cả ở đây nè bác. Sigma, Olympus & Panasonic từ rẻ tới mắc.

http://kakaku.com/camera/camera-lens/ma_0/p1001/s3=21/
    em đã xem qua và thấy nó rẻ hơn so với khu vực châu âu, nhưng cái quan trọng là làm sao mà mua được nó với mức giá như vậy, em nghe nói mình không thể mua hàng qua trang web của nó được, bởi vì nó từ chối ship hàng về Việt Nam, mà lens thì hiếm quá chừng ở Việt Nam, em nghĩ vụ này em phải trở thành kẻ đào tẩu thôi. chứ nếu không thì em phải chập nhận với 2 con lens kit của nó đi kèm, thấy mấy bác canon với nikon mang lens ra múa làm em hoảng quá.

Em nghĩ nếu order thì các cửa hàng ở mình củng sẽ cò-măng từ nước ngoài về được. Có điều không phải giá rẻ nhất thôi. Chuyện người ta từ chối ship hàng cho mình là không phải tại người ta, có trách thì trách dân mình dùng thẻ credit ăn cắp nhiều quá, được cái lợi trước mắt, nhưng sau chẳng ai buôn bán gì với mình nữa.

Không phải em nói không nên mua thêm lens, nhưng khi mua cần cân nhắc kỹ, cần mới mua. Ban đầu lúc mới biết chụp ảnh, em nghĩ là chỉ cần có máy càng xịn càng tốt. Sau biết thêm là cần có lens tốt, sau nữa phát hiện ra dàn ánh sáng cũng rất quan trọng. Bây giờ thì danh sách những thứ cần thiết đã kéo ra rất dài, có những thứ hữu hình như máy, lens, flash, pin, đèn, phản quang, tripod, có những thứ liên quan như túi xách, quần áo, giày dép (để đi chụp), quần áo, bông hoa trang trí (cho mẫu), cho đến những thứ vô hình như kiến thức nhiếp ảnh, kiến thức mỹ thuật, cảm xúc, thể lực, kiến thức văn hóa v.v... Những thứ đó, dù hữu hình hay vô hình, cũng cần mua bằng tiền. Vì vậy mà chẳng bao giờ có thể có đủ tiền để chi tiêu vung vít vào những thứ mình không thật sự cần, trước khi sắm cái gì phải cân nhắc dữ lắm. Năm nay hầu như em không đầu tư vào máy móc mà dành tiền để đi học hội họa, em muốn tìm ra bí quyết về bố cục, màu sắc của những bức ảnh đẹp chứ không muốn đi quá sâu vào các chỉ số. Còn chưa biết chừng năm sau sẽ dành tiền vô việc khác, như đi du lịch để mở rộng tầm nhìn, hoặc rèn luyện thêm thể lực vì em rất yếu. Cả năm nay em đang tính toán xem có nên bỏ tiền mua 50 f2 macro không, mà tính vẫn chưa ra. Đã đành nó là một lens rất tốt, nhưng sợ mua rồi không khai thác hết lại phí, vì em đã có khá nhiều lens OM, trong đó có OM 50 f1.8 em thấy rất hài lòng.

Quote Được gửi bởi tronglich View Post
    em đã xem qua và thấy nó rẻ hơn so với khu vực châu âu, nhưng cái quan trọng là làm sao mà mua được nó với mức giá như vậy, em nghe nói mình không thể mua hàng qua trang web của nó được, bởi vì nó từ chối ship hàng về Việt Nam, mà lens thì hiếm quá chừng ở Việt Nam, em nghĩ vụ này em phải trở thành kẻ đào tẩu thôi. chứ nếu không thì em phải chập nhận với 2 con lens kit của nó đi kèm, thấy mấy bác canon với nikon mang lens ra múa làm em hoảng quá.

Thật ra lens Olympus không mắc , tui thấy thỉnh-thoảng có hàng like new giá rẻ mà chẳng có ai mua __ Người bán cũng mất hứng thú mà nhập hàng .
    Ai cũng bảo hàng Olympus hiếm , thật ra không ai chịu đi tìm mua đó thôi .
    Ở Khánh-Long camera có con lens 11-22mm rất độc , cả hơn nửa năm nay chẳng có ai mua dù rất rẻ , trách chi người ta không dám mang về tiếp tục nên đã hiếm lại càng hiếm hơn .!!
    Ở Đống-Đa có con Sigma 30mm f 1,4 cũng hơn nửa năm nay chẳng ai chịu mua ?? Giá cực rẻ .??
    Fone : 0903710725

Quote Được gửi bởi gatgu View Post

Thật ra lens Olympus không mắc , tui thấy thỉnh-thoảng có hàng like new giá rẻ mà chẳng có ai mua __ Người bán cũng mất hứng thú mà nhập hàng .
    Ai cũng bảo hàng Olympus hiếm , thật ra không ai chịu đi tìm mua đó thôi .
    Ở Khánh-Long camera có con lens 11-22mm rất độc , cả hơn nửa năm nay chẳng có ai mua dù rất rẻ , trách chi người ta không dám mang về tiếp tục nên đã hiếm lại càng hiếm hơn .!!
    Ở Đống-Đa có con Sigma 30mm f 1,4 cũng hơn nửa năm nay chẳng ai chịu mua ?? Giá cực rẻ .??
    Chào bác gatgu
    bác nói đống đa là ở sài gòn hay hà nội hả bác
    e tìm cái lens 35 macro like new thôi
    ai biết mách giùm nhé, Tks

Quote Được gửi bởi heocon08 View Post
    Chào bác gatgu
    bác nói đống đa là ở sài gòn hay hà nội hả bác
    e tìm cái lens 35 macro like new thôi
    ai biết mách giùm nhé, Tks

Cửa hàng Đống-đa là ở số 46 Nguyễn-Huệ Q.I Sài Gòn bạn ạ !!
    Hiện ở Tổng đại lý Vương-Minh 38, đường 3/2 f. 12 , Q.10 có bày con lens 35mm macro hơn 3 năm nay chẳng thấy ai mua !! Mua lens mới chắc ăn hơn dù có đắt thêm tí cũng chẳng sao ( vì có đóng thêm thuế ) nhưng được bảo-hành chính hãng .
    Tốt nhất vẫn là gửi người quen ra nước ngoài mua hộ .
    Fone : 0903710725

Hôm trước đến giờ mới để ý CLB này, cho T.A. tham gia với.
    Mình đã edit trang đầu để cập nhật danh sách thành viên và máy móc, thành viên nào ko có tên thì hú 1 tiếng để bỏ vô cho dễ theo dõi.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Quote Được gửi bởi gatgu View Post

Cửa hàng Đống-đa là ở số 46 Nguyễn-Huệ Q.I Sài Gòn bạn ạ !!
    Hiện ở Tổng đại lý Vương-Minh 38, đường 3/2 f. 12 , Q.10 có bày con lens 35mm macro hơn 3 năm nay chẳng thấy ai mua !! Mua lens mới chắc ăn hơn dù có đắt thêm tí cũng chẳng sao ( vì có đóng thêm thuế ) nhưng được bảo-hành chính hãng .
    Tốt nhất vẫn là gửi người quen ra nước ngoài mua hộ .

gias vương minh ko dành cho người việt
    à có nhưng mà là việt kiều ạ
    đắt gần gấp đôi

Trang 13 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363113513 ... Cuối cùngCuối cùng