Trang 4 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 386

Chủ đề: Tamron 28-75 2.8 XR Di

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Màu và độ nét như vầy em thấy chả qua mặt được con Pancake, nhất là màu, chỉ hơn được cái zoom. Lens này mua được sẻ có 2 niềm vui.
    hehe, cũng nhờ đọc mấy bài review của bác về Pancake nên em mới rước e nó về :D

Quote Được gửi bởi thechinhcdt View Post
    Lens này thực sự đáng tiền, màu sắc không bị ám vàng như 17-50, nét tốt, AF ok. Em chụp hơn 1 năm nay trên 5d cảm thấy rất hài lòng nên không thấy có lý do gì phải bỏ ra số tiền gấp 3 để lấy cục L to nặng kia về nhà. Dân chơi nhiếp ảnh VN chỉ là 1 phần rất nhỏ, chả đủ để nói cái lens này có phổ biến hay không. Phần vì là tiêu cự 28-75 chỉ hiệu quả trên FF, mà dân VN lên đến FF rồi cũng ráng tậu L cho bằng anh bằng em nên chả mấy ai thèm chơi lens for )

Em đi du lịch với lens này cũng ngon, chứ vác L theo thì có mà gãy cổ :D

Ảnh em chụp với tamron năm ngoái:

Austria reminder by freewalker208, on Flickr

Nature beauty by freewalker208, on Flickr

Love by freewalker208, on Flickr

Fall by freewalker208, on Flickr

Morning break by freewalker208, on Flickr
    Con lens của bác bá đạo quá :D

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Bác thuộc loại dog hùa, nghe ai nói hay mình cũng nói hay nhưng "làm" thì chả chả dám làm mua về chụp khi gặp giá tốt nhưng lại thích nói nhiều để chứng tỏ mình nguy hiểm. Loại chỉ nói hay mà éo làm được như bác thì em đây bỉ, chả xứng phải nói thêm.

@hotayxanh: dạo này "anh hùng" chém gió nhiều quá, xong lại tỏ ra nhiều nguy hiểm nên em cũng nói vài lời hâm mộ ấy mà bác hotayxanh.
    Bác benkhang, bác nên có thói quen tìm hiểu trước khi phát biểu, nhất là phát biểu về người khác. Em đang chụp bằng lens này, hình post đầy ngay trên bài viết của bác thì còn mua về làm chi nữa. Hay bác có mắt mà không chịu đọc chỉ mới thấy topic là vào chê bai này nọ?

Lời lẽ xúc phạm người khác của bác không xứng đáng có mặt trong diễn đàn nhiếp ảnh này. Bác đã bị ban nick ít nhất một lần vì thái độ này nhưng vẫn không thay đổi, thì em đành phải nhắc nhở bác một lần nữa vậy.
    Được sửa bởi thechinhcdt lúc 09:21 PM ngày 20-11-2012

Quote Được gửi bởi thechinhcdt View Post
    Chiếc lá cuối thu của bác quá đẹp. Em có vào flickr của bác xem, em thích những tấm bác chụp ở Ý và Áo.
    Nothing.

em hiện giờ chỉ có mỗi 1 em pancake.... cũng đang có ý định mua tamron 17-35 và tamron 28-75 này, sau khi xem xong topic này em quyết sẽ kiếm 1 em 28-75 2nd ^^, hàng L chơi văn nghệ như em mua sao thấy đứt ruột quá :D
    5D II + 85 f1.8 + 28-75mm f2.8 + YN560 + Pixel Mago

Nếu ko hậu kỳ thì màu em Len này tốt đấy chứ

Nhưng chả hiểu sao thị trường bên em lại Len For họ kết nhất vẫn là Tokina mới chán

Bác Benkhang dạo này hay comment hơi quá lời hehe, chắc có bức xúc gì ở ngoài nên giận cá chém thớt thôi
    Được sửa bởi chuotlang lúc 10:38 PM ngày 20-11-2012
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Hôm trước em ra đường có 2 thằng thanh niên sang đường suýt va vào em, nó còn quay lại chửi. Lúc đó cũng tức lắm nhưng sau lại cho qua được. Sự chín chắn và trưởng thành không phải ở tuổi tác mà ở sự kiềm chế bản thân trên nền tảng biết mình biết người. Đó cũng là điều làm em khâm phục ở bác đó thechinhcdt.

Em trước từng có ý định chơi range này. Nhưng sau dùng thử 24-70L một thời gian em thấy range này hoàn toàn không đáp ứng được đòi hỏi của em, do vậy em quyết định đầu tư vào fix 35, fix 50 và ultrawide. Em đã từng thẩm qua lens Tam này, sigma 24-70 và Canon 24-70L, thì em thích Sigma 24-70 hơn mặc dù nó soft rìa hơn. Tamron kém hơn khoản bắt nét, vòng nét lấy nét cũng ngắn nên rất khó manual focus. Nếu tìm được ống ngon thì thực sự là ngon và độ nét tại 2.8 là ngon hơn 24-70L. Em xưa nay vẫn luôn chụp ảnh với triết lý "màu sắc của lens" không quan trọng. Và em cũng chỉ thấy có một bộ phận người VN quan trọng màu sắc lens.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Tôi chỉ mong các bác nhớ lại 1 điều, đây là 1 diễn đàn có văn hóa xin đừng post những từ vô văn hóa (thí dụ như gọi thành viên khác là dog). Chính trên những diễn đàn ảo này con người dễ bộc lộ bản chất thật của mình.
    Nothing.

Hôm nay rãnh test thử vài tấm về độ nét của con lens này ở khẩu lớn nhất f2.8

Không có mẫu, chụp đở con bear UCLA

Chụp trong phòng, đèn vàng, tốc độ 1/60 , tiêu cự max 75mm, khẫu độ f 2.8

[IMG] UCLA bear by mimhnhut1, on Flickr[/IMG]

bear crop 100%

UCLA bear crop by mimhnhut1, on Flickr

chụp chai lotion Nivea , tốc độ 1/100 , tiêu cự 75mm, khẫu độ f2.8

[IMG] IMG_1140 by mimhnhut1, on Flickr[/IMG]

chai lotion crop 100%

[IMG] IMG_1140a by mimhnhut1, on Flickr[/IMG]
    Nothing.

Trang 4 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng