Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 135

Chủ đề: Tại sao không phải là Olympus??!

Thị trường mirrorless năm ngoái dẫn đầu là Pana, năm nay là Olym, không phải Sony đâu bác.

Đây là số liệu thị trường Nhật Bản, số liệu toàn cầu thì em không biết, nhưng Nhật Bản vẫn là thị trường chủ chốt của mirrorless, rồi đến các nước châu Á khác, rồi mới đến châu Âu và Bắc Mỹ.

http://translate.google.com/translat...rd/hard94.html
    Được sửa bởi phan_vinh_nguyen lúc 11:06 PM ngày 10-02-2012

À, mà bác nào phân tích dùm em có gương lật và ko gương lật lợi hại, ăn thua nhau chỗ nào nhỉ? Có link từ web nước ngoài cũng đc.
    "Tri túc dĩ túc"

Hic, mới coi lại cái View Poll Results, cả diễn đàn này có 43 ng` sử dụng Olympus. Quá ít để có thể hỗ trợ nhau.
    "Tri túc dĩ túc"

Em xin phép khai quật lại topic. Em nghĩ ai thích thương hiệu nào thì mua thương hiệu đó,em chúa ghét cái tâm lí đám đông. Em xin lấy ví dụ,nếu không đúng thì mong mọi người thông cảm. Với người Việt mình xe máy ...thì phải là--->Honda,Oto---Toyota,...và máy ảnh--->Canon. Tất nhiên không phải là tất cả,nhưng theo người Việt mình,ai dùng cái gì nhiều----->cái đấy tốt. Em thì hơi ba phải,thích cả Canon,Nikon,và kết cả Olympus. Lúc dự định mua máy,em cũng cầm thử máy Entry Level Canon,Nikon và cả Pentax của mấy người bạn, đa số dùng Canon và Nikon. Đa phần ai cũng khen máy mình ngon. Thiết nghĩ tụi nó dùng Canon rồi,nhiều là khác,Nikon cũng nhiều,Pentax cũng có,nhưng chả ai dùng Olympus cả.Thế là em dùng.
    Em nghĩ cái quan trọng là chọn Model tầm tiền,mua theo nhu cầu,khả năng ...Hãng nào cũng có cái hay cái dở riêng,không có cái gì là nhất nhất cả...
    Lang mang quá. Olympus OM-D E-M5 thích thật. Nhìn body cứng cáp,mạnh mẽ,thiết kế tinh xảo. Nhìn là mê ngay. Em vừa mới mua E-PL2,tiếc quá. Mà giá E-M5 cũng chat các bác nhỉ,ước gì nó em nó tầm 7-800 obama thì sướng biết mấy...
    Được sửa bởi qduy04x3c lúc 06:12 PM ngày 01-05-2012
    PEN E-PL2

Quote Được gửi bởi qduy04x3c View Post
    .... Em nghĩ ai thích thương hiệu nào thì mua thương hiệu đó,em chúa ghét cái tâm lí đám đông. Em xin lấy ví dụ,nếu không đúng thì mong mọi người thông cảm. Với người Việt mình xe máy ...thì phải là--->Honda,Oto---Toyota,...và máy ảnh--->Canon....
    Không phải thế đâu !!!

Nói thẳng chẳng qua nói thật cho bạn nghe nhé

Người chơi ảnh phụ thuộc hầu hết vào kinh tế đang có !

Do đó mua cái máy không đáng tiền chẳng sao ! Nhưng mua cái máy bộn tiền mà khi... chán bán chẳng ma nào mua để thu hồi lại thì ai mà chịu.

Olympus sản xuất đủ chơi bằng chứng những lense mắc tiền, cao cấp chỉ có 6 con thuộc hạng Supper high-grade : 7-14mm f4, 14-35mm f2, 35-100mm f2, 150mm f2, 90-250mm f2.8, 300mm f2.8. Giá cả cũng ngang ngang máy em L và NANO nhưng khó mua, khó kiếm, hư hỏng ở VN thì bó tay vì Vương Minh đã co mình. Và quan trọng mua rồi... khỏi bán .

Lý do đó chẳng ai dám chơi mà dề ra, bỉu vào... Hehehehe !
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    Không phải thế đâu !!!

Nói thẳng chẳng qua nói thật cho bạn nghe nhé

Người chơi ảnh phụ thuộc hầu hết vào kinh tế đang có !

Do đó mua cái máy không đáng tiền chẳng sao ! Nhưng mua cái máy bộn tiền mà khi... chán bán chẳng ma nào mua để thu hồi lại thì ai mà chịu.

Olympus sản xuất đủ chơi bằng chứng những lense mắc tiền, cao cấp chỉ có 6 con thuộc hạng Supper high-grade : 7-14mm f4, 14-35mm f2, 35-100mm f2, 150mm f2, 90-250mm f2.8, 300mm f2.8. Giá cả cũng ngang ngang máy em L và NANO nhưng khó mua, khó kiếm, hư hỏng ở VN thì bó tay vì Vương Minh đã co mình. Và quan trọng mua rồi... khỏi bán .

Lý do đó chẳng ai dám chơi mà dề ra, bỉu vào... Hehehehe !
    Chuẩn quá roài,mua xong là ôm luôn )
    What goes up,must come down...

Quote Được gửi bởi Foxxie View Post
    Như em đây.
    Đang ôm 4 con Olympus cả film lẫn số :(
    Nhưng mà có cái nào hay hay của Olym vẫn cứ muốn ôm thêm

Quote Được gửi bởi Foxxie View Post
    quả là viễn cảnh đáng sợ.

cho nên ít người xài là phải =))

hí hí nói chứ em mới ôm có mỗi con E-PL1 với cái kit thôi,mà cũng cưng em nó lắm =))
    What goes up,must come down...

Mirrorless của Olympus chưa cần nói tới chất lượng thì vẻ ngoài thanh lịch quá đẹp ,rất bắt mắt Chiếc Mirror đầu của em là PEN Epl1s đen, hoàn toàn hài lòng với thiết kế độc quyền của Olympus cho các dòng máy
    ADIDAS ORIGINALS

Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng