Trang 262 / 1288 Đầu tiênĐầu tiên ... 1622122522602612622632642723123627621262 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,611 đến 2,620 / 12874

Chủ đề: Ảnh chup từ EOS 550d

Quote Được gửi bởi keep1711 View Post
    Sẵn có Topic này cho mình hỏi xíu.Đang định mua 550D,nhưng chưa sử dụng loại này bao giờ.Cho mình hỏi ý định của mình mua máy là để tập chụp hình như bạn bè,người thân.Như vậy khi mua máy thì lấy luôn bộ Body+Len kit hay mua Body + len nào khác?Thanks
    Quan trong la bac co bao nhieu $$$ )

It thi mua 18-55 IS, nheiu hon ti thi tamron17-50, nhieu hon nua thi 17-55 IS cua canon

Da nang chup de ma co hinh thoi thi 18-200 tamron )
    EOS

Quote Được gửi bởi Asahi_man View Post
    Muốn chụp close up buổi tối ko dùng flash thì bạn phải có lens khẩu lớn từ 2.8 đến 1.8 mới chụp được
    thank anh. ah e quay bánh xe để chế độ buổi tối và zoom sát và lấy nét ở chủ thể thì thấy ko có flash và vẫn có hiệu ứng xóa phông ạ???hoặc để chế độ ko flash cũng
    có hiệu ứng xóa phông nhưng hình hơi tối
    vấn đề lấy nét. khi em chụp live camera là ngắm qua lỗ ngắm màn hình ko hiện khug cảnh cần chụp lên thì em lấy nét chủ thể ở góc trái hay phải như thế nào ah?vì cái hình vuông lấy nét trên lỗ ngắm lúc nào cũng nằm giữa mà?? còn chụp chế độ khug cảnh hiện lêb màn hình thì mình có thể dùng nút di chuyển để move vào vật lấy nét ở bất cứ đâu ah,e chỉ thắc mắc ở chế độ live camera thôi
    vấn đề chụp flash.khi em chụp ở chế độ khug cảnh hiện lên màn hình và có fash thi xảy ra hiện tượng sau,e bấm nút chụp nhẹ để lấy nét thì flash tự bug lên lúc đó màn hình hiện lên hình tia sét và chữ BUSY trên phông đen sau đó nó tắt đi và khug cảnh lại hiện lên màn hình như bình thường và chụp bình thường,máy e như vậy là bình thường phải ko ạ??
    Quote Được gửi bởi Hoang Ks View Post
    Chào bác.
    Chụp closeup là chụp dí sát chủ thể nên nó cũng có tác dụng xóa font luôn, vì lúc đó background xa hơn nhiều so với chủ thể. Bác chụp và tìm hiểu thêm chút nữa là hiểu liền
    Len kit là len khá đa năng nên chụp gì cũng được, tuy nhiên nó ko xuất sắc hoặc nổi trội ở cái nào cả. Bác có thể chụp macro với len kit nhưng mức độ macro thì rất hạn chế.
    Còn cái bánh xe ngay lỗ ngắm là cái chỉnh điop, tức là nếu bác bị cận thì nó là cái dùng để chỉnh cho phù hợp với mắt bác, tuy nhiên cận nhẹ thôi bác nhé, chỉ <= 1 độ.
    Chúc bác sớm có nhiều ảnh đẹp )
    hjjj thank a. a giúp em câu hỏi trên kia luôn nha.
    Được sửa bởi kid1412bl lúc 08:26 AM ngày 13-11-2011

Quote Được gửi bởi kid1412bl View Post
    thank anh. ah e quay bánh xe để chế độ buổi tối và zoom sát và lấy nét ở chủ thể thì thấy ko có flash và vẫn có hiệu ứng xóa phông ạ???hoặc để chế độ ko flash cũng
    có hiệu ứng xóa phông nhưng hình hơi tối
    vấn đề lấy nét. khi em chụp live camera là ngắm qua lỗ ngắm màn hình ko hiện khug cảnh cần chụp lên thì em lấy nét chủ thể ở góc trái hay phải như thế nào ah?vì cái hình vuông lấy nét trên lỗ ngắm lúc nào cũng nằm giữa mà?? còn chụp chế độ khug cảnh hiện lêb màn hình thì mình có thể dùng nút di chuyển để move vào vật lấy nét ở bất cứ đâu ah,e chỉ thắc mắc ở chế độ live camera thôi

Theo nguyên tắc chụp với flash hay flash vẫn close up đc hình chứ ko nhất thiết phải ko flash mới close up đc.

Trên máy bạn có 9 điểm lấy nét bạn chỉ cần đưa nét mà bạn chỉnh vào chủ thể nam trong khung hinh mà thôi.

Tôi ko bao giờ dùng chế độ live camera cả chỉ dùng qua view finder ah
    Canon 7D + 17-40 F/4 L,Macro 50mm f/2.5, 85 f/1.8 and Flash EX 430 II.

Quote Được gửi bởi Asahi_man View Post
    Theo nguyên tắc chụp với flash hay flash vẫn close up đc hình chứ ko nhất thiết phải ko flash mới close up đc.

Trên máy bạn có 9 điểm lấy nét bạn chỉ cần đưa nét mà bạn chỉnh vào chủ thể nam trong khung hinh mà thôi.

Tôi ko bao giờ dùng chế độ live camera cả chỉ dùng qua view finder ah
    chế độ live came ra qua lỗ ngắm thì e thấy có 1 hình vuông ở giữa mà cái hinh vuông xung quag. đó là các điểm lấy nét phải ko ạ? vậy em muốn lấy nét chủ thể ngay góc phải màn hình thì vô tình các điểm còn lại cũng lấy nét luôn,thế thì ko làm nổi chủ thể được. chục view finder thì em thấy có 1 cái hình chữ nhật có thể move bằg nút di chuyển được nên lấy nét ok.e thây cáu hình chữa nhật đó chỉ vào đâu thì nó lây nét ở đoa ạ?ko giống chế độ live. mìh có thể tắt cái tiếng khó chịu khi chuyển từ live sang view finder được ko a?vs khi tắt máy nó ghi clean sensor là có ý nghĩ gì ạ? còn cái flash busy thì sao ạ???
    hjj e mới tìm hiểu. hỏi có hơi lan man tí ạ

Rảnh em liên lạc với anh hoặc cf chỉ dễ hơn em ah
    Canon 7D + 17-40 F/4 L,Macro 50mm f/2.5, 85 f/1.8 and Flash EX 430 II.

IMG_7859 by ngohuy311, on Flickr
    EOS

Quote Được gửi bởi kid1412bl View Post
    Máy của bác như thế là bình thường.
    Đã có Hướng dẫn sử dụng 550D bằng tiếng Việt: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=105411
    Bác chịu khó đọc sẽ dễ hiểu nhiều hơn
    Được sửa bởi Hoang Ks lúc 03:27 PM ngày 13-11-2011

Quote Được gửi bởi Hoang Ks View Post
    Máy của bác như thế là bình thường.
    Đã có Hướng dẫn sử dụng 550D bằng tiếng Việt: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=105411
    Bác chịu khó đọc sẽ dễ hiểu nhiều hơn
    thank anh. cái flash khi chụp nó báo busy rồi chụp là bình thường phải ko ạ
    em có tham khảo mấy tài liệu nhập môn rồi nhưng thú thực từ ngữ chuyên môn nhiều quá e ko hiểu
    topic mình có hay đi off ko ạ?nếu có off em xin ra học hỏi kinh nghiệm các anh

Xin các bạn tư vấn dùm mình là ở SG nên mua máy ở đâu?
    Mình thấy ở LBM thì 550D lens kit giá 19.800.000 còn trên zshop.vn thì giá 15.767.000
    Tại sao giá chênh lệch như vậy? Mình nên mua ở đâu là tốt nhất?
    Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn các bạn nhiều!

Quote Được gửi bởi dochanh View Post
    Xin các bạn tư vấn dùm mình là ở SG nên mua máy ở đâu?
    Mình thấy ở LBM thì 550D lens kit giá 19.800.000 còn trên zshop.vn thì giá 15.767.000
    Tại sao giá chênh lệch như vậy? Mình nên mua ở đâu là tốt nhất?
    Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn các bạn nhiều!
    mình cũng là new mem. đa có kinh nghiệm đi mua hàng xách tay,vừa mua hàng lê bảo minh 15tr5 dc khuyến mãi đủ thứ bên a phong redstart nè.lúc đầu là tính mua xách tay tiết kiệm 2tr nhưng.... mún biết chi tiết add nick yahoo nc mình chỉ cho hen.nick yahoo là nick diễn đàn luôn ah.

Trang 262 / 1288 Đầu tiênĐầu tiên ... 1622122522602612622632642723123627621262 ... Cuối cùngCuối cùng