Trang 40 / 102 Đầu tiênĐầu tiên ... 3038394041425090 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 391 đến 400 / 1015

Chủ đề: Ảnh từ ZONE-LAB

Em cũng tráng ở Zone5, nhưng về xem hình thì cái noise của ảnh không phải noise phim mà noise như kiểu ảnh thiếu sáng sau đó Zone5 kéo lên. Chắc do em chụp thiếu sáng nên các bác ấy kéo lên nó thành vậy. Lần sau em phải ghi chú "không chỉnh sửa khi scan" thì mới biết mình chụp thừa hay thiếu thế nào bác nhỉ?

:(, cái này chắc thế rồi bác, nhiều lúc scan thấy tấm ảnh đẹp mà thiếu hay thừa sáng quá, bỏ đi hơi phí nên em cũng chỉnh lại ánh sáng tí. Nhưng cũng chỉ chỉnh sáng tối chứ bên em tuyệt đối không can thiệt vào màu sắc

Quote Được gửi bởi Lano View Post
    :(, cái này chắc thế rồi bác, nhiều lúc scan thấy tấm ảnh đẹp mà thiếu hay thừa sáng quá, bỏ đi hơi phí nên em cũng chỉnh lại ánh sáng tí. Nhưng cũng chỉ chỉnh sáng tối chứ bên em tuyệt đối không can thiệt vào màu sắc
    Quote Được gửi bởi newpentax View Post
    @Hý Photo: Khi bác chụp thiếu sáng cũng đồng nghĩa việc bác làm cho màu sắc sậm lại, thậm chí còn làm sai lệch màu thưc tế và vùng tối thường bệt màu... việc cứu sáng cũng chỉ là giải pháp tình thế thui.
    Cám ơn các bác. Cuộn đầu tiên nên em chưa làm chủ được. Cuộn sau sẽ chú ý đo sáng chuẩn hơn. .

Quote Được gửi bởi milan1412 View Post
    Cậu nói nhảm thấy bà cố....mọi người đang tham gia tranh luận để Lab tiếp tục làm việc được tốt hơn,cậu vào đây khen mấy thằng bạn tôi.Thích nói chuyện hay hẹn hò cả Khốt hôm nào tôi giới thiệu.Còn ko phải cái gì thuộc câu chuyện Lab thì xin mời qua chỗ khác,topic khác chơi.
    có phải anh Khốt đẹp trai, chụp ảnh đẹp đẹp ko? hôm nào cho em làm quen cùng với. hâm mộ đã lâu lắm rồi mà chưa đc diện kiến ạ

Quote Được gửi bởi haiche View Post
    có phải anh Khốt đẹp trai, chụp ảnh đẹp đẹp ko? hôm nào cho em làm quen cùng với. hâm mộ đã lâu lắm rồi mà chưa đc diện kiến ạ
    Mình thích làm quen haiche cơ. Ngưỡng mộ bạn từ lâu.

Quote Được gửi bởi milan1412 View Post
    Mắt cậu bị lóa mà còn Ko phân biệt được ...mấy cái tấm chụp Múa Lân Sư chụp bằng uxi gần đây chú thấy nó có trong bằng tấm Ông già đọc báo ko?màu sắc có bằng tấm cô người mẫu kia Ko ???Rất nhiều người phàn nàn rồi đấy...kể cả anh Thắng Đoàn bạn tôi còn nói,nhưng có vẻ ko được quan tâm lắm

Trong hay ko trong đâu phải do mỗi lab làm đâu. Còn nhiều yếu tố nữa mà. Đâu phải cứ Leica là ảnh trong đâu

Quote Được gửi bởi mr_nguyen View Post
    Mình thích làm quen haiche cơ. Ngưỡng mộ bạn từ lâu.
    em cũng muốn làm quen cả bác haiche, mỗi tội chụp chưa được nghìn cuộn không biết có được làm quen không?

Quote Được gửi bởi gone View Post
    em cũng muốn làm quen cả bác haiche, mỗi tội chụp chưa được nghìn cuộn không biết có được làm quen không?
    Em lại hâm mộ bác gone tuổi trẻ tài cao...chụp chưa được nghìn cuộn nhưng thuốc chắc đã đốt đủ nghìn điếu :-)
    Em chụp còn non lắm cơ không biết có được anh Hái chè với anh Gone biết đến k ý...

Trang 40 / 102 Đầu tiênĐầu tiên ... 3038394041425090 ... Cuối cùngCuối cùng