Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Hình bị sọc ngang

Hình bị sọc ngang

Lâu quá lấy ra sài giờ nó bị thế này
    ACE cao thủ biết chổ trị chỉ mình với . Cám ơn !

Được sửa bởi trcoti lúc 07:44 PM ngày 07-07-2011

Quote Được gửi bởi trcoti View Post
    Lâu quá lấy ra sài giờ nó bị thế này
    ACE cao thủ biết chổ trị chỉ mình với . Cám ơn !
    Chăc chỉ có ông trời may ra mới chỉ được? Không có 1 dữ kiện gì về hình chụp bằng máy gì, Digital hay phim, hình post là hính scan từ tấm hình in, scan từ phim hay gốc digital.

Quote Được gửi bởi PentaxKXX View Post
    Chăc chỉ có ông trời may ra mới chỉ được? Không có 1 dữ kiện gì về hình chụp bằng máy gì, Digital hay phim, hình post là hính scan từ tấm hình in, scan từ phim hay gốc digital.
    Ai bảo bác chỉ có ông trời??

Ảnh chụp bởi máy digital PnS HP Photosmart R960 còn nguyên Exif. Hỏng kiểu sọc thế này có thể liên quan tới việc chuyển dữ liệu từ sensor (các mối hàn giữa sensor và main!?) hoặc nói rộng hơn là hỏng phần cứng của máy. Theo phán đoán cá nhân thì ko phải hỏng thẻ nhớ vì hỏng thẻ nhớ thì thường ảnh bị hỏng hẳn 1 nửa chứ ko bị sọc.
    Tóm lại máy ảnh kiểu này giá thành thấp, công nghệ cũ, ko đáng bỏ tiền ra sửa bằng mua một cái đời mới hơn.
    Mà máy ảnh bác độc thật đấy, em google chán nó ko ra thông tin nghiêm chỉnh nào về cái máy ảnh này, chỉ xác định nó đúng là máy ảnh PnS, ko phải máy scan được thôi.
    Được sửa bởi sonnt_vnu lúc 06:18 PM ngày 07-07-2011
    =====================

máy loại này nè Bạn .

Quote Được gửi bởi sonnt_vnu View Post
    Ai bảo bác chỉ có ông trời??

Ảnh chụp bởi máy digital PnS HP Photosmart R960 còn nguyên Exif. Hỏng kiểu sọc thế này có thể liên quan tới việc chuyển dữ liệu từ sensor (các mối hàn giữa sensor và main!?) hoặc nói rộng hơn là hỏng phần cứng của máy. Theo phán đoán cá nhân thì ko phải hỏng thẻ nhớ vì hỏng thẻ nhớ thì thường ảnh bị hỏng hẳn 1 nửa chứ ko bị sọc.
    Tóm lại máy ảnh kiểu này giá thành thấp, công nghệ cũ, ko đáng bỏ tiền ra sửa bằng mua một cái đời mới hơn.
    Mà máy ảnh bác độc thật đấy, em google chán nó ko ra thông tin nghiêm chỉnh nào về cái máy ảnh này, chỉ xác định nó đúng là máy ảnh PnS, ko phải máy scan được thôi.
    Ông trời tại vì hôm qua chỉ có mỗi một tấm hình chứ không có hình của máy, chắc chủ topic mới sửa lại sau 3 giờ đồng hồ thêm hình của máy vào. Máy này sản xuất năm 2006 chưa thuộc loại cũ lắm. Ba cái đồ điện tử nhiều khi để lâu không xài lúc xài lại nó chạy sai có thể do bị ẩm, hoặc cần reset lại. Thử reset máy bằng cách tháo pin và thẻ ra rồi dùng một cái đầu phẳng của 1 cái kẹp giấy nhấn vào cái nút reset ở dưới đáy của máy chừng vài giây rồi gắn pin và thẻ vào thử lại coi sao. Reset luôn cả default của máy dùng menu. Máy chụp hình thì chưa bao giờ thử cái reset này nhưng nhiều máy khác bị chạy tầm bậy sau khi để lâu không xài reset lại chạy tốt.
    Được sửa bởi PentaxKXX lúc 05:36 AM ngày 08-07-2011

ACE sài máy ảnh kỷ thuật số bộ chưa ai bị bệnh này hả ? khó hiểu quá ! để chế độ quay thì không thấy ......sọc ngang này

Vấn đề này em cũng đã gặp trong con Sony W150 rồi. Khi bác xài nhiều, zoom nhiều lần, sẽ bị đứt 1 cọng dây rất nhỏ nằm ngay bộ phận zoom (hên xui tùy máy và em cũng không hiểu là cọng dây gì). Hai đầu cọng dây này sẽ tiếp xúc lúc được lúc không nên sẽ có lúc hình của bác bị sọc, nhưng nhiều lúc cũng không sao. Nếu bác thay, cũng mất khá nhiều tiền, nghe nói cũng gần vài trăm ngàn bạc. Em nhờ mấy anh em hàn lại dùm, xài tạm cũng được một thời gian thôi.
    Được sửa bởi NewbieCanon lúc 04:19 PM ngày 08-07-2011
    Newbie

Quote Được gửi bởi trcoti View Post
    ACE sài máy ảnh kỷ thuật số bộ chưa ai bị bệnh này hả ? khó hiểu quá ! để chế độ quay thì không thấy ......sọc ngang này
    Có thể do quay phim độ phân giải thấp nên không bị.
    Tôi xài gần 20 cái nhưng chưa có cái nào giữ lâu, tuy nhiên cũng có cái mua cũ họ để cả năm không xài thử vẫn tốt, có cái mình bỏ pin ra lâu không chụp khi gắn pin vào tự nó reset, có cái phải nhấn nút reset. Thử reset máy coi ra sao đâu có mất tiền và thiệt hại gì đâu. Nút reset của máy này nằm ngay cạnh chỗ gắn pin, mở nắp đậy pin mới thấy.

không biết máy DSLR có bệnh này không ? Lo quá ( vì để chung với em nó trong hộp chống ẩm )

Cái này hình như là hỏng diaphram kỹ thuật số. Có Anh em dùng canon p&s bị rồi. DSLR chắc không sao đâu.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng