Trang 210 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 110160200208209210211212220260310 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,091 đến 2,100 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi waage7x View Post
    Em post vài ảnh ở cafe đông hồ Q.10, các bác góp ý và chia sẽ giúp em, nên như thế này, thế kia.... cho em tiến bộ lên tí ạh.
    E510 + OM 50/1.8

Cảm ơn các bác trong hội OMZF nhiều nhiều
    Không biết do chủ ý hay lấy nét chưa đúng vật bác ?
    Lúc lấy nét, bác dùng ống ngắm hay live view vậy ?
    Led siêu sáng trang trí xe máy: www.xeluos.com

Bác waage7x dùng ống MF chắc chưa quen nên out, nữa là nếu bác dùng ống tele, ví dụ tiêu cự 200mm, tốc độ phải 1/400s mới đảm bảo không nhòe, em nghĩ ảnh này chắc bác dùng ống MF tele rồi.

Quote Được gửi bởi nubong View Post
    Bác waage7x dùng ống MF chắc chưa quen nên out, nữa là nếu bác dùng ống tele, ví dụ tiêu cự 200mm, tốc độ phải 1/400s mới đảm bảo không nhòe, em nghĩ ảnh này chắc bác dùng ống MF tele rồi.
    Bác ấy dùng OM 50/f1.8, có 2 vấn đề, 1 là out, 2 là màu sắc của bức ảnh, mình cũng dùng lens này đây, vê tay đúng là có cái thú vị của nó, nhưng phải khổ luyện, mình thì cũng chưa luyện được bao nhiêu, khi nào ok sẽ post ảnh trình diện.
    Body CB | Lens CC

Cám ơn bác nubong và bác phan_vinh_nguyen đã chỉ bảo.

Quote Được gửi bởi nubong View Post
    Đặc điểm của Olympus là ảnh hơi ngả vàng, bác chụp RAW rồi về chỉnh WB lại sẽ cho màu sắc chuẩn xác hơn. Trong quá trình chỉnh, chỉ nên tăng Vibrance mà không nên tăng Saturation, hơi kéo Hue về phía xanh 1 chút, bác sẽ có tấm ảnh có màu vừa thật vừa rực rỡ, đồng thời đối với file raw khử noise cũng tốt hơn nhiều ạ. Chúc bác vui.
    Thanks bác nhiều, em sẽ lưu ý sự hướng dẫn của bác ạh. EM toàn chup file raw, màu sắc nó cứ lờ lợ---> chán, vào chỉnh saturation, thấy nó tươi tươi lên chứ chẳng biết làm sao, và thấy cứ chụp rồi xử lý kiểu đó>>> chán tiếp
    Cám ơn bác lần nữa ạh

Dung sòt chỉ để cứu chữa thôi bác ạ, nên set thông số sao cho chuẩn ngay từ đầu là tốt nhất.
    Led siêu sáng trang trí xe máy: www.xeluos.com

Quote Được gửi bởi khanhthk View Post
    Bác ấy dùng OM 50/f1.8, có 2 vấn đề, 1 là out, 2 là màu sắc của bức ảnh, mình cũng dùng lens này đây, vê tay đúng là có cái thú vị của nó, nhưng phải khổ luyện, mình thì cũng chưa luyện được bao nhiêu, khi nào ok sẽ post ảnh trình diện.
    Vâng, em thì thích vê tay, và sẽ tiếp tục chơi theo cásh này ạh, rất mong các bác góp ý, chia sẽ kĩ năng trên topic(vì hội minh it offline hay tán gẫu nên em ko co cơ hội học hỏi) để em duoc hoc thêm ạh.

@Bác khanhthk post hinh mình lên đi rồi caqc bác khác góp ý, chỗ đúng chỗ sai va những người mới như em đuo75c học hỏi ạh.

Dear all

Các bác giúp em tình thần để em tiếp tuc sự nghiệp chơi máy ảnh Olym với ạh.

@bác phuongdh5s: EM ngắm viewfinder, chup phong cảnh nên em cũng chup đại, không biết lấy net vào đâu nữa,
    @Nubong: Truong hop dùng lens tele khi tang tốc lên thì em thấy bi thiếu sáng, mở khẩu tối đa cung thiếu sang thì làm sao ạh? tăng iso thì bi noise!
    @all: các bá cho em hỏi là muốn chụp ảnh có bg xanh hay đen thì làm sao ạh? EM chỉ muốn chup ảnh để ko phải chỉnh sửa và chỉ set ten may truoc khi chup, nhưng ko biết phải lam sao!? Em thấy nhiều ảnh chup phông cảnh có nên trời(bg) xanh mướt, liệu E510 có làm duoc ko ah?

Em rất là gà, chỉ mới tập tành được thang nay, nên có nhiều câu hỏi ngớ ngẩn, các bác cười em cũng được, nhưng giúp viết vài dòng cho em học hỏi với ạh
    Cảm ơn các bác

Thanks bác nhiều, em sẽ lưu ý sự hướng dẫn của bác ạh. EM toàn chup file raw, màu sắc nó cứ lờ lợ---> chán, vào chỉnh saturation, thấy nó tươi tươi lên chứ chẳng biết làm sao, và thấy cứ chụp rồi xử lý kiểu đó>>> chán tiếp
    Cám ơn bác lần nữa ạh
    Em thử chỉnh lại màu bác xem có được không, giảm vàng đi 1 chút, chỉnh HUE 1 chút. ảnh này của bác không chỉnh wb được nữa. Bác sẽ thấy ảnh trong hơn và đỡ ám vàng hơn.

Vâng, em thì thích vê tay, và sẽ tiếp tục chơi theo cásh này ạh, rất mong các bác góp ý, chia sẽ kĩ năng trên topic(vì hội minh it offline hay tán gẫu nên em ko co cơ hội học hỏi) để em duoc hoc thêm ạh.

@Bác khanhthk post hinh mình lên đi rồi caqc bác khác góp ý, chỗ đúng chỗ sai va những người mới như em đuo75c học hỏi ạh.
    Đang tập vê tay thôi + mình bị cận nên hơi vất vả, nét còn out nhiều.
    Sáng nay cafe đầu hẻm, shot mấy tấm bằng OM 50/f1.8, post thử 1 tấm lên cho vui (ảnh mộc từ trong máy post lên, chưa can thiệp gì), chứ trình của mình chắc còn gà hơn bác, chơi DSLR mới khoảng 2 tháng nay.

Được sửa bởi khanhthk lúc 11:29 AM ngày 04-06-2010
    Body CB | Lens CC

Trang 210 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 110160200208209210211212220260310 ... Cuối cùngCuối cùng